తమిళనాడు మర్కంటైల్ బ్యాంక్: క్యాబ్ డ్రైవర్ ఖాతాలో రూ.9,000 కోట్లు జమ, బ్యాంక్ సీఈవో రాజీనామా

చెన్నైకి చెందిన క్యాబ్ డ్రైవర్ రాజ్ కుమార్ బ్యాంకు ఖాతాలో రూ.9,000 కోట్లు జమ అయ్యాయి. ఈ ఘటనతో బ్యాంకు ఎండీ, సీఈవో ఎస్‌ కృష్ణన్‌ తన పదవికి రాజీనామా చేశారు.

తమిళనాడు మర్కంటైల్ బ్యాంక్: క్యాబ్ డ్రైవర్ ఖాతాలో రూ.9,000 కోట్లు జమ, బ్యాంక్ సీఈవో రాజీనామా

తమిళనాడు మర్కంటైల్ బ్యాంక్ సీఈవో కృష్ణన్ రాజీనామా చేశారు

తమిళనాడు మర్కంటైల్ బ్యాంక్ సీఈవో కృష్ణన్ రాజీనామా: తమిళనాడులోని చెన్నైకి చెందిన క్యాబ్ డ్రైవర్ రాజ్ కుమార్ తన బ్యాంకు ఖాతాలో రూ.9,000 కోట్లు జమ చేశాడు. ఆ షాక్ నుంచి తేరుకోకముందే మరో షాక్ తగిలింది. బ్యాంకు సిబ్బంది తప్పిదమే ఇందుకు కారణం. తమిళనాడు మర్కంటైల్ బ్యాంక్ (TMB)లో ఈ సంఘటన జరిగిన 10 రోజుల తర్వాత, MD మరియు CEO S కృష్ణన్ తన పదవికి రాజీనామా చేశారు. ఇదేమీ చిన్న మొత్తమేమీ కాదని, సీఎం రాజీనామాకు దారి తీసింది.

తన రాజీనామాకు సంబంధించి, వ్యక్తిగత కారణాల వల్ల రాజీనామా చేయాలని నిర్ణయించుకున్నట్లు కృష్ణన్ లేఖలో పేర్కొన్నారు. కృష్ణన్ రాజీనామాను బ్యాంక్ బోర్డు ఆమోదించడం గమనార్హం. తూత్తుకుడిలోని బ్యాంక్ డైరెక్టర్ల బోర్డు గురువారం (సెప్టెంబర్ 29, 2023) సమావేశమై కృష్ణన్ రాజీనామాను ఆమోదించి రిజర్వ్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా (RBI)కి పంపింది. ఆర్‌బీఐ నుంచి తదుపరి ఆదేశాలు వచ్చే వరకు ఆయన ప్రస్తుత పదవిలో కొనసాగుతారని బోర్డు స్పష్టం చేసింది.

చెన్నై: రూ. క్యాబ్ డ్రైవర్ ఖాతాలో 9 వేల కోట్లు.. షాక్ నుంచి తేరుకోకముందే మరో షాక్..!

చెన్నైకి చెందిన క్యాబ్ డ్రైవర్ రాజ్ కుమార్ కు తమిళనాడు మర్కంటైల్ బ్యాంకులో ఖాతా ఉంది. క్యాబ్ నడపడం ద్వారా వచ్చే కొద్దిపాటి ఆదాయంతో జీవిస్తున్నాడు. ఈ పథకంలో బ్యాంకు ఖాతాలో రూ.9,000 కోట్లు జమ అయ్యాయి. తన ఫోన్‌లో వచ్చిన మెసేజ్ చూసి షాక్ అయ్యాడు. ఆ మొత్తంలో ఎన్ని సున్నాలు ఉన్నాయో కూడా గుర్తించలేకపోయాడు. తన ఖాతాలో రూ.150 మాత్రమే ఉండాల్సిన తన ఖాతాలో రూ.9,000 కోట్లు జమ అయ్యాయన్న సందేశం చూసి షాక్ తిన్నారు. ముందుగా లైట్ తీసుకున్నాడు. అదో జోక్ అనుకున్నాడు. అయితే అది నిజమో కాదో తెలుసుకోవడానికి తన స్నేహితుడికి రూ.21వేలు బదిలీ చేశాడు. వాస్తవానికి డబ్బు బదిలీ చేయబడింది. అందుకే అది నిజమని నమ్మాడు.

అయితే అతనికి మరో షాక్ తగిలింది. అరగంట వ్యవధిలోనే రాజ్ కుమార్ ఖాతాలో పొరపాటున భారీ మొత్తం జమ అయినట్లు బ్యాంకు గుర్తించింది. జమ చేసిన మొత్తాన్ని రాజ్‌కుమార్ ఖాతా నుంచి డ్రా చేశారు. ఆ తర్వాత రాజ్ కుమార్ కు కారు లోన్ ఇప్పిస్తామని.. బదిలీ చేసిన రూ.21వేలు తిరిగి ఇవ్వాల్సిన అవసరం లేదని బ్యాంకు సిబ్బంది చెప్పారు.

ఈ తప్పిదం రూ.9,000 కోట్లు..తమిళనాడు మర్కంటైల్ బ్యాంక్ ఎండీ, సీఈవోగా 2022 సెప్టెంబర్‌లో బాధ్యతలు చేపట్టిన కృష్ణన్ క్యాబ్ డ్రైవర్‌లో రూ.9,000 కోట్లు డిపాజిట్ కావడంతో తన పదవికి రాజీనామా చేయడం గమనార్హం. ఖాతా. ఈ భారీ తప్పిదం కోస్టా తన పదవికి రాజీనామా చేయడానికి దారితీసింది. తన పదవీ కాలం రెండు వంతులు మిగిలి ఉన్నప్పటికీ వ్యక్తిగత కారణాలతో రాజీనామా చేస్తున్నట్టు ఆయన తన రాజీనామా లేఖలో ప్రకటించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *