టీటీడీ : టీటీడీ కీలక నిర్ణయం.. ఐదు రోజుల పాటు సర్వదర్శనం టైమ్ స్లాట్ టోకెన్ల రద్దు

సెలవులు, పెరటాసి శనివారాల నేపథ్యంలో తిరుమలలో భక్తుల రద్దీ పెరిగింది.

టీటీడీ : టీటీడీ కీలక నిర్ణయం.. ఐదు రోజుల పాటు సర్వదర్శనం టైమ్ స్లాట్ టోకెన్ల రద్దు

టీటీడీ కీలక నిర్ణయం

టీటీడీ కీలక నిర్ణయం: తిరుమల తిరుపతి దేవస్థానం(టీటీడీ) కీలక నిర్ణయం తీసుకుంది. సర్వదర్శనం అక్టోబర్‌లో ఐదు రోజుల పాటు టైమ్ స్లాట్ టోకెన్లను రద్దు చేసింది. సెలవులు, పెరటాసి శనివారాల నేపథ్యంలో తిరుమలలో భక్తుల రద్దీ పెరిగింది. అక్టోబరు 1, 7, 8, 14, 15 తేదీల్లో సర్వదర్శనం టైం స్లాట్ టోకెన్లు రద్దీ ఎక్కువగా ఉండడంతో రద్దు చేసినట్లు టీటీడీ తెలిపింది.

భక్తులు టోకెన్లు తీసుకునేటప్పుడు ఈ తేదీలను పరిగణనలోకి తీసుకోవాలని అధికారులు సూచించారు. గత కొన్ని రోజులుగా తిరుమలకు పెద్ద ఎత్తున తరలి వస్తున్నారు. సాధారణంగా శ్రీవారి దర్శనానికి 25 గంటలకు పైగా సమయం పడుతుంది.

తిరుమల బ్రహ్మోత్సవాలు : తిరుమలలో శ్రీవారి వార్షిక బ్రహ్మోత్సవాలు వైభవంగా ముగిశాయి.

మరోవైపు తిరుమల ఘాట్ రోడ్డుపై ఆంక్షలను టీటీడీ సడలించింది. నిన్నటి నుంచి (శుక్రవారం).
తిరుమల ఘాట్ రోడ్డులో ద్విచక్ర వాహనాలను అనుమతిస్తున్నారు. తిరుమల కొండపైకి యథావిధిగా రాత్రి 10 గంటల వరకు ద్విచక్ర వాహనాలను అనుమతిస్తామని స్పష్టం చేశారు. వన్యప్రాణుల సంచారం తగ్గుముఖం పట్టడంతో ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు టీటీడీ తెలిపింది.

అయితే గతంలో అర్ధరాత్రి కొండపైకి వెళ్లే భక్తులపై చిరుతలు దాడి చేశాయి. అదే సమయంలో ద్విచక్రవాహనాలపై వస్తున్న భక్తులపై కూడా దాడికి యత్నించారు.
దీంతో తిరుమల ఘాట్‌ రోడ్డులో సాయంత్రం వేళల్లో ద్విచక్ర వాహనాలకు అనుమతి లేదని టీటీడీ వెల్లడించింది.

తిరుమల: టీటీడీ పాలక మండలి సంచలన నిర్ణయాలు.. గోవిందకోటి రాశ వీఐపీ బ్రేక్ దర్శనం.. వారికే.. అండదండలు కూడా..

భక్తులపై దాడి చేసేందుకు వస్తున్న వన్యప్రాణులను పట్టుకునేందుకు టీటీడీ ఆపరేషన్‌ చీతాను ప్రారంభించింది. ఇప్పటి వరకు ఆరు చిరుతపులిలను పట్టుకున్నారు. దీంతో కొండ పరిసర ప్రాంతాల్లో చిరుతల సంచారం తగ్గిందని భావించిన టీటీడీ అధికారులు కొండపైకి యథావిధిగా ద్విచక్ర వాహనాలను అనుమతిస్తామని ప్రకటించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *