కాంగ్రెస్ ఉచ్చులో షర్మిల – ఇప్పుడు ఏమైంది?

షర్మిల పూర్తిగా కాంగ్రెస్ ట్రాప్‌లో పడింది. కాంగ్రెస్‌లో చేరేందుకు ఆసక్తి చూపడం లేదని, అయితే షర్మిల దానిని గుర్తించలేదని స్పష్టం చేశారు. ఏకంగా పోటీ అంటూ బెదిరించే ప్రయత్నం చేస్తున్నా… కాంగ్రెస్ హైకమాండ్ మాత్రం నోరు మెదపడం లేదు. షర్మిల సెప్టెంబర్ 30 వరకు గడువు విధించారు.కానీ కాంగ్రెస్ స్పందించలేదు. మరో నాలుగైదు రోజులు ఆగాలని ఓ సలహాదారు సూచించినట్లు వైసీపీ వర్గాలు చెబుతున్నాయి.

తెలంగాణలో తన రాజకీయ భవిష్యత్తును తీర్చిదిద్దుకోవాలనే ఉద్దేశంతో వైఎస్ఆర్టీపీని స్థాపించిన షర్మిల ఆ పార్టీని బలోపేతం చేసేందుకు పాదయాత్ర కూడా నిర్వహించారు. అయితే పెద్దగా ప్రచారం లేకపోవడంతో ఆయన తన పార్టీని కాంగ్రెస్‌లో విలీనం చేసేందుకు సిద్ధమయ్యారు. వైఎస్ కుటుంబంతో సన్నిహిత సంబంధాలున్న డీకే శివకుమార్ కాంగ్రెస్ హైకమాండ్ కు ఈ ప్రతిపాదన చేశారు. రెండు మూడు సార్లు ఢిల్లీ వెళ్లి కాంగ్రెస్ పార్టీ అధిష్టానంతో చర్చలు జరిపారు. కానీ ఇప్పటి వరకు విలీనం విషయంలో ఎలాంటి పురోగతి లేదు.

షర్మిల వల్ల తెలంగాణ కాంగ్రెస్ పార్టీకి ఎలాంటి ప్రయోజనం ఉండదు. ఆమె చేరిక వల్ల మరోసారి తెలంగాణలో బీఆర్ఎస్ పార్టీ సెంటిమెంట్లు రెచ్చగొట్టే అవకాశం ఉందని, అందుకే హైకమాండ్‌లో చేరకూడదని నిర్ణయించుకున్నారని సమాచారం. చివరకు కాంగ్రెస్ హైకమాండ్ కూడా షర్మిలకు సై అనలేదు. తర్వాత ఏం చేయాలనే దానిపై షర్మిల నిర్ణయం తీసుకోలేకపోయారు. సెప్టెంబరు 30 వరకు కాంగ్రెస్ కు సమయం ఉంటుందా లేదా అనే విషయంపై క్లారిటీ లేకపోవడంతో సింగిల్ పోటీ తప్పదనే పరిస్థితి ఏర్పడుతోంది.

పార్టీ స్థాపన అనంతరం చేసిన సుదీర్ఘ యాత్ర క్రెడిట్ అంతా విలీనం పేరుతో సాగుతున్న రాజకీయాలతో తుడిచిపెట్టుకుపోయిందని పార్టీలో చర్చ జరుగుతోంది. అంతేకాదు ప్రజల్లో గుర్తింపు ఉన్న నేతలు పార్టీని వీడి తమ దారిన తాము వెళ్లిపోయారు. ఇప్పుడు మళ్లీ మొదటి నుంచి షర్మిల పార్టీ కట్టాలి. ఎన్నికల షెడ్యూల్ వచ్చే సరికి ఇది సాధ్యం కాదు. పోటీ చేస్తే ఒకటి రెండు శాతం ఓట్లు కూడా రావు. అదే జరిగితే ఫలితాల తర్వాత ఏపీకి వెళ్లినా ఎవరూ పట్టించుకోరు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *