ఆసియా క్రీడలు 2023: టీ20 క్రికెట్ చరిత్రలో యశస్వి జైస్వాల్ సరికొత్త రికార్డు.

ఆసియా క్రీడలు 2023లో భాగంగా, క్రికెట్ విభాగంలో టీమిండియా బ్యాట్స్‌మెన్ యశస్వి జైస్వాల్ 49 బంతుల్లో 100 పరుగులు చేశాడు. దీంతో టీ20 ఫార్మాట్‌లో భారత జట్టు తరఫున సరికొత్త రికార్డు సృష్టించాడు.

ఆసియా క్రీడలు 2023: టీ20 క్రికెట్ చరిత్రలో యశస్వి జైస్వాల్ సరికొత్త రికార్డు.

యశస్వి జైస్వాల్

యశస్వి జైస్వాల్: టీ20 క్రికెట్ ఫార్మాట్‌లో టీమిండియా యువ బ్యాట్స్‌మెన్ యశస్వి జైస్వాల్ సరికొత్త రికార్డు సృష్టించాడు. ఆసియా క్రీడలు 2023లో భాగంగా క్రికెట్ విభాగంలో భారత్, నేపాల్ మధ్య టీ20 క్వార్టర్ ఫైనల్ మ్యాచ్ జరిగింది. హాంగ్‌జౌలోని పింగ్‌ఫెంగ్ క్యాంపస్‌లో మంగళవారం ఉదయం ఇరు జట్ల మధ్య మ్యాచ్ ప్రారంభమైంది. భారత కెప్టెన్ రుతురాజ్ గైక్వాడ్ తొలుత టాస్ గెలిచి బ్యాటింగ్ ఎంచుకున్నాడు. రుతురాజ్ గైక్వాడ్, యశస్వి జైస్వాల్ ఓపెనర్లుగా బరిలోకి దిగారు. తొలి ఓవర్ నుంచి దూకుడుగా ఆడాడు. ఈ క్రమంలో యశస్వి జైస్వాల్ సెంచరీ చేశాడు.
ఇది కూడా చదవండి : ODI ప్రపంచ కప్ 2023: ప్రపంచ కప్ చరిత్రలో భారత్ అత్యధిక సార్లు గెలిచిన జట్టు ఏది తెలుసా? జట్ల పూర్తి వివరాలు ఇలా ఉన్నాయి..

యశస్వి జైస్వాల్ 49 బంతుల్లో 100 పరుగులు చేశాడు. ఇందులో 8 ఫోర్లు, నాలుగు సిక్సర్లు ఉన్నాయి. దీంతో టీ20 ఫార్మాట్‌లో భారత జట్టు తరఫున జైస్వాల్ సరికొత్త రికార్డు సృష్టించాడు. పురుషుల టీ20 క్రికెట్ చరిత్రలో సెంచరీ చేసిన అతి పిన్న వయస్కుడైన భారతీయుడిగా జైస్వాల్ నిలిచాడు. 21 ఏళ్ల 279 రోజుల వయసులో అతను ఈ ఘనత సాధించాడు. మరోవైపు ఆసియా క్రీడల్లో సెంచరీ చేసిన తొలి భారతీయుడిగా రికార్డు సృష్టించాడు.

ఇది కూడా చదవండి: ODI ప్రపంచ కప్ 2023 ప్రైజ్ మనీ: రూ. వన్డే ప్రపంచకప్ విజేతకు 33 కోట్లు.

భారత్ తరఫున టీ20 ఫార్మాట్‌లో సెంచరీలు చేసిన అతి పిన్న వయస్కుల్లో శుభ్‌మన్ గిల్, సురేశ్ రైనా, కేఎల్ రాహుల్ ఉన్నారు. గిల్ 23 ఏళ్ల 146 రోజుల వయసులో సెంచరీ సాధించగా, సురేశ్ రైనా 23 ఏళ్ల 156 రోజుల వయసులో సెంచరీ సాధించాడు. కేఎల్ రాహుల్ టీ20 ఫార్మాట్‌లో 24 ఏళ్ల 131 రోజుల వయసులో సెంచరీ సాధించాడు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *