తెలంగాణ ఉద్యోగుల పీఆర్సీ – ఏపీ ఉద్యోగుల జీతం పెంపు !

తెలంగాణ రాష్ట్ర ప్రభుత్వ ఉద్యోగులు, ఉపాధ్యాయులకు రెండో వేతన సవరణ సంఘం ఏర్పాటు చేస్తూ కేసీఆర్ నిర్ణయం తీసుకున్నారు. ఇద్దరు సభ్యులతో కమిటీని ఏర్పాటు చేశారు. కమిషన్ తన నివేదికను ఆరు నెలల్లోగా ప్రభుత్వానికి సమర్పించాలి. కమిషన్ నివేదిక రాకముందే ఉద్యోగులు, ఉపాధ్యాయులకు 5 శాతం మధ్యంతర గ్రాట్యుటీ చెల్లించాలని రాష్ట్ర ప్రభుత్వం నిర్ణయించింది. ఈ నెల 1 నుంచి అమలులోకి రానుంది. అంటే, ఉద్యోగులు నవంబర్ నెలలో డ్రా చేసే వేతనాలలో ప్రాథమిక వేతనంపై 5 శాతం మధ్యంతర భృతిని అందుకుంటారు. తెలంగాణ ప్రభుత్వం ఉద్యోగుల జీతాలను భారీగా పెంచింది. తెలంగాణ ఏర్పడిన తర్వాత 43 శాతం ఫిట్‌మెంట్ ఇచ్చింది. తర్వాత తెలంగాణ ప్రభుత్వం తెలంగాణ తొలి పీఆర్సీని ఏర్పాటు చేసింది. 7.5 శాతం ఫిట్‌మెంట్‌ను అమలు చేయాలని ప్రభుత్వానికి సిఫార్సు చేసింది. చర్చల అనంతరం ప్రభుత్వం 30 శాతం ఫిట్‌మెంట్‌ను అమలు చేసింది. ఇప్పుడు మరోసారి ఐఆర్ ఐదు శాతం ఇచ్చి పీఆర్సీని ఏర్పాటు చేసింది.

ఉమ్మడి రాష్ట్రంలో ఉద్యోగులందరూ ఒకే ప్రభుత్వం కింద ఉండేవారు. రాష్ట్రం విడిపోయాక ఏపీలోని ఉద్యోగులకు తెలంగాణ ప్రభుత్వంతోపాటు టీడీపీ ప్రభుత్వం కూడా అన్ని సౌకర్యాలు కల్పించింది. ఉద్యోగులకు సరైన సమయంలో జీతాలు, బోనస్‌లు అందించారు. కానీ జగన్ రెడ్డి ప్రభుత్వం వచ్చాక ఉద్యోగులకు నరకం మొదలైంది. జీతాలు ఎప్పుడు వస్తాయో తెలియదు… ఇకపై పీఆర్సీ అవసరం లేదు. చంద్రబాబు 43 శాతం ఫిట్‌మెంట్ ఇవ్వడమే కాదు.. ఎన్నికలకు వెళ్లే ముందు మరోసారి పీఆర్సీ ఏర్పాటు చేసి 20 శాతం ఐఆర్ కూడా ఇచ్చారు. జగన్ రెడ్డి వచ్చాక… పీఆర్సీ రిపోర్టును పట్టించుకోకుండా మరో కమిటీ వేసి… ఉద్యోగుల జీతాలు తగ్గించారు. ఆ తగ్గిన జీతాలు డీఏలు మంజూరయ్యాయని చెప్పి కవర్ చేసుకున్నారు. కార్పొరేషన్లు ఏర్పాటు చేసి ఆ పేరుతో పథకాలు అమలు చేసినట్లుగా డీఏలు ఇచ్చారని ఈ కథనాన్ని నడిపారు. దీంతో ఉద్యోగులు లక్షల రూపాయలు నష్టపోయారు.

ఇటీవల సాంకేతికంగా మరో పీఆర్సీ ఏర్పాటు చేసినా ఒక్క రూపాయి కూడా ఐఆర్ ఇస్తామని చెప్పలేదన్నారు. డీఏలు పెండింగ్‌లో ఉండిపోయాయి. డీల్స్ ఇస్తామని చెప్పడం కూడా పెద్ద పండగలా ప్రచారం జరుగుతోంది. కానీ ఇప్పటి వరకు జగన్ రెడ్డి ప్రభుత్వం డీఏ ఇవ్వలేదు. మరోవైపు తెలంగాణ ప్రభుత్వం ఉద్యోగులకు ఎక్కడా డీఏలు పెండింగ్‌లో ఉంచడం లేదు. ఇప్పుడు తెలంగాణతో పోలిస్తే… ఏపీ ఉద్యోగుల జీతం ఇరవై శాతానికి పైగా తగ్గింది. మళ్లీ జగన్ రెడ్డి వస్తే… అసలు ఉద్యోగులకు జీతాలు కూడా రావని ఉద్యోగ సంఘాలు భయపడుతున్నాయి.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *