తిన్నా.. కప్పు మైకంలో ఉంది

రండి.. వన్డే కప్!

క్రికెట్ ప్రపంచకప్ నేటి నుంచి ప్రారంభం కానుంది

46 రోజుల పండుగ.. 10 జట్ల మధ్య పోటీ

ఇంగ్లండ్, న్యూజిలాండ్ మధ్య తొలి మ్యాచ్

భారత్ తన సొంత గడ్డపై అధికారం కోసం తహతహలాడుతోంది

2011 జోష్ రిపీట్ అవుతుందని అభిమానులు ఆశిస్తున్నారు

ఏ జట్టు మొదట బ్యాటింగ్ చేస్తుంది?

క్రీజులో ఎవరున్నారు? స్కోరు ఎంత? ఎన్ని వికెట్లు పడ్డాయి? నెలన్నర పాటు

ఇదీ అభిమానుల ఆసక్తి! క్రికెట్ ఫీవర్ తో టీవీలకు అతుక్కుపోయే తరుణం!!

నాలుగేళ్ల నిరీక్షణ ముగిసింది.. కోట్లాది అభిమానుల నిరీక్షణకు తెరపడనుంది.. ‘క్రికెట్ కా బాప్’ పేరుతో వన్డే ప్రపంచకప్ 46 రోజుల పాటు ప్రపంచాన్ని ఊపేయడానికి సిద్ధమైంది. ప్రతి క్రికెటర్ ఒక్కసారైనా ఆడాలని కోరుకునే మెగా ఈవెంట్ ఇది. ప్రతి టీమ్‌ను చాంపియన్‌గా పిలవాల్సిన వేదిక ఇది.. ఇందుకోసం మైదానంలో చిరుతపులిలా పోటీకి దిగేందుకు ఉత్తమ్‌ పది జట్లు సిద్ధమవుతున్నాయి.. ఆద్యంతం ఉత్కంఠ రేపుతున్న పోరు.. కళాత్మక షాట్‌లతో అలరించిన బ్యాటింగ్‌ విన్యాసాలు.. బౌలర్లు. ‘ స్వింగ్, పేస్ మరియు స్పిన్‌తో ప్రత్యర్థి వికెట్లను దెబ్బతీసే ప్రయత్నాలు.. బ్యాట్స్‌మెన్ కళ్లు తెరవకముందే బంతిని క్యాచ్ చేయండి. పెవిలియన్ దారి చూపే మెరుపు ఫీల్డర్ల మెరుపులు.. ఇలా.. నవంబర్ 19 వరకు అందరికీ ఫుల్ ఎంటర్ టైన్ మెంట్.. అన్నింటికీ మించి టీమ్ ఇండియా తన సొంత గడ్డపై మూడో ప్రపంచకప్ గెలిచి కోట్లాది మంది భారతీయులను ఉర్రూతలూగించాలని ఆశిద్దాం.. బెస్ట్ ఆఫ్ లక్ టీమ్ ఇండియా.

జూన్ 8న ఆసీస్‌తో భారత్ తొలి మ్యాచ్ ఇంగ్లండ్ VS కివీస్ మధ్య ప్రారంభ మ్యాచ్

ఇప్పుడు పొట్టి ఫార్మాట్‌లోనూ మెగా టోర్నీ వచ్చింది, అయితే ఒకప్పుడు క్రికెట్ ప్రేమికులకు ప్రపంచకప్ అంటే ఒకటే. అదే వన్డే ప్రపంచకప్. నాలుగేళ్లకోసారి జరిగే ఈ మెగా ఈవెంట్ కోసం అభిమానులు ఎంతో ఆసక్తిగా ఎదురుచూశారు. మెగా టోర్నమెంట్ ఒలింపిక్స్ మరియు FIFA ప్రపంచ కప్ కంటే తక్కువ ప్రజాదరణ పొందలేదు. టెస్టుల్లో ప్రపంచ చాంపియన్‌షిప్‌కు చేరుకున్నా.. వన్డే ప్రపంచకప్‌పై కూడా అభిమానులు అదే ఆసక్తిని కనబరుస్తున్నారు. 13వ ప్రపంచకప్‌ గురువారం నుంచి ప్రారంభం కానుంది. సుదీర్ఘ విరామం తర్వాత భారత్ మళ్లీ ఆతిథ్యమివ్వడం క్రికెట్ ప్రేమికులను మరింత ఉత్కంఠకు గురిచేస్తోంది. అలాగే తొలిసారిగా భారత్ సొంతంగా ఈ టోర్నీని నిర్వహిస్తోంది. 1987, 1996, 2011లో పొరుగు దేశాలతో భాగస్వామిగా ఉంది. ప్రపంచకప్ మొత్తం 46 రోజుల పాటు జరగనుంది. గ్రూప్ మ్యాచ్‌లు 43 రోజుల పాటు జరుగుతాయి, ఆ తర్వాత రెండు సెమీ-ఫైనల్ మరియు ఫైనల్. నవంబర్ 19న అహ్మదాబాద్ లో టైటిల్ పోరు జరగనుంది.డిఫెండింగ్ ఛాంపియన్ ఇంగ్లండ్ జట్టు ఓపెనింగ్ మ్యాచ్ లో న్యూజిలాండ్ తో తలపడనుంది. దీనికి అహ్మదాబాద్‌లోని నరేంద్ర మోదీ స్టేడియం వేదిక కానుంది.

అడ్డంకి దాటాలా?

స్వదేశీ అభిమానుల మద్దతుతో భారత జట్టు ప్రపంచకప్‌లో ఫేవరెట్‌గా బరిలోకి దిగుతుందనడంలో సందేహం లేదు. అయితే ఇటీవలి కాలంలో ప్రధాన టోర్నీల్లో భారత్ తడబడుతూ చోకర్లుగా ముద్ర వేస్తోంది. ఈసారి ఆ అడ్డంకిని దాటాలని అభిమానులు కోరుకుంటున్నారు. గతంలో దక్షిణాఫ్రికా జట్టును ఇలా పిలిచేవారు. 2013లో ఛాంపియన్స్ ట్రోఫీ గెలిచిన తర్వాత మరే ఇతర మేజర్ టోర్నీని గెలవకపోవడంతో ఇప్పుడు భారత జట్టుగా పేరు మారింది. జట్టులో నాణ్యమైన ఆటగాళ్లకు కొదవలేదు. అంతేకాదు వన్డేల్లో నంబర్ వన్ జట్టుగా టోర్నీలోకి అడుగుపెట్టనుంది. భారత్ ఆడాల్సిన రెండు వ్యాంప్ మ్యాచ్‌లు వర్షం కురిపించాయి. ప్రధాన మ్యాచ్ ల్లో భాగంగా 8న ఆస్ట్రేలియాతో టైటిల్ వేట ప్రారంభం కానుంది. గిల్ సూపర్ ఫామ్‌లో ఉండటం రాహుల్, శ్రేయాస్‌ల ఫిట్‌నెస్‌ను రుజువు చేస్తుంది మరియు రోహిత్ మరియు విరాట్‌ల అనుభవం జట్టులో చేరనుంది. అయితే టెయిలెండర్లు కాస్త బ్యాట్‌లను స్వింగ్ చేస్తే మేలు జరుగుతుంది.

ఒక కఠినమైన సవాలు

కప్ రేసులో భారత్‌తో పాటు ఇంగ్లండ్, న్యూజిలాండ్, ఆస్ట్రేలియా ముందంజలో ఉన్నాయి. వాంప్ మ్యాచ్‌లలో ఈ మూడు జట్లు తమ ప్రత్యర్థులపై 300+ స్కోర్‌లు సాధించాయి. ఇప్పుడు పాకిస్థాన్ జట్టును తక్కువ అంచనా వేయలేం. జట్టులో కెప్టెన్ బాబర్ ఆజంతో పాటు ప్రపంచ స్థాయి బౌలర్లు ఉన్నారు. 1992 తర్వాత ఈ జట్టు మళ్లీ గెలవలేకపోయింది. ఉపఖండ పిచ్‌లపై శ్రీలంక, బంగ్లాదేశ్‌, ఆఫ్ఘన్‌ జట్లు కూడా ప్రత్యర్థులకు సవాల్‌ విసురుతాయి. వెరసి టోర్నీ భీకర మ్యాచ్ లతో అభిమానులకు కనువిందు చేయడం ఖాయం.

13.jpg

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *