కొత్త బంగారు ప్రపంచం | నీరజ్ చోప్రా జా ‘వెల్డన్’

ఆసియా క్రీడల 11వ రోజు భారత్‌కు స్వర్ణ దినం. బంగారు బాబు నీరజ్ చోప్రా ‘వెల్డన్’ అనిపించుకోగా, ప్రపంచ ఛాంపియన్‌కి సవాల్ విసిరిన డార్క్ హార్స్‌గా కిషోర్ జానా హైలెట్‌గా నిలిచాడు. లక్ష్యాన్ని ఛేదించిన జ్యోతి సురేఖ బాణం వేటాడగా, పురుషుల రిలే జట్టు రేసు గుర్రాల్లా పరుగెత్తి స్వర్ణం సాధించింది. హర్మిలన్ మరో రజత పతకాన్ని కైవసం చేసుకుంది. బాక్సర్ లవ్లీనా రన్నరప్‌గా నిలిచింది. ఒకేరోజు మూడు స్వర్ణాలు సహా 12 పతకాలను కైవసం చేసుకున్న భారత్ 81 పతకాలతో (18 స్వర్ణాలు, 31 రజతాలు, 32 కాంస్యాలు) నాలుగో స్థానంలో కొనసాగుతోంది. ఇలా ఎవరూ ఊహించని రీతిలో మా అథ్లెట్ల బృందం అద్భుత ప్రదర్శనతో సరికొత్త బంగారు ప్రపంచాన్ని సృష్టిస్తోంది.

నీరజ్‌కి బంగారం, జానాకు వెండి

జ్యోతి సురేఖ పసిడి గురి

టైటిల్ గెలుచుకున్న రిలే జట్టు

25.jpg

హాంగ్జౌ: ఒలింపిక్ ఛాంపియన్ నీరజ్ చోప్రా తిరుగులేని ఆధిపత్యంతో స్వర్ణం నిలబెట్టుకోగా, అతనికి గట్టి పోటీ ఇచ్చిన సహచరుడు కిషోర్ కుమార్ జానా అనూహ్యంగా రజతం సాధించాడు. మిక్స్ డ్ ఆర్చరీలో జ్యోతి సురేఖ జోడీ స్వర్ణ కాంతులీనా.. 4జీ 400 రిలే మెన్ దేదీప్యమానంగా మెరిసింది. ఓవరాల్ గా అథ్లెటిక్స్ లో పతకాల వేట కొనసాగుతుండగా.. బుధవారం ట్రాక్ అండ్ ఫీల్డ్ లో ఏకకాలంలో 7 పతకాలు రావడం విశేషం.

నీరజ్ తగ్గుతుంది..: జావెలిన్ త్రోలో ఇద్దరు భారత అథ్లెట్లు హోరాహోరీగా పోరాడగా, మిగిలిన వారు మూడో స్థానం కోసం పోటీ పడ్డారు. డిఫెండింగ్ చాంపియన్ గా బరిలోకి దిగిన చోప్రా.. నాలుగో ప్రయత్నంలో 88.88 మీటర్ల సింగిల్ త్రో విసిరి స్వర్ణ పతకాన్ని కైవసం చేసుకున్నాడు. తొలి ప్రయత్నంలోనే నీరజ్ దాదాపు 85 మీటర్ల మార్కును చేరుకున్నాడు. కానీ, సాంకేతిక కారణాలతో అది రికార్డు కాకపోవడంతో.. మళ్లీ ప్రయత్నించి 82.38 మీటర్లు విసిరాడు. రెండోసారి 84.49 మీటర్లు విసిరిన చోప్రా.. మూడో ప్రయత్నంలో ఫౌల్ చేశాడు. అయితే, ఈ ఈవెంట్‌లో ప్రపంచ ఛాంపియన్ నీరజ్‌తో కలిసి పోటీ పడిన జానా ఔరా. నాలుగో ప్రయత్నంలో 87.54 మీటర్లతో రెండో స్థానంలో నిలిచి రజతం అందుకున్నాడు. ఈ క్రమంలో పారిస్‌ ఒలింపిక్స్‌ బెర్త్‌ కూడా కైవసం చేసుకున్నాడు. చోప్రా ఇప్పటికే ఒలింపిక్స్‌కు అర్హత సాధించింది. రోడ్రి జెంకీ (జపాన్-82.68మీ) కాంస్యం సాధించాడు. ఇంతలో, నీరజ్ తన మొదటి త్రో విషయంలో గందరగోళం నెలకొనడంతో మళ్లీ విసిరేయడంపై అసంతృప్తి వ్యక్తం చేశాడు. జానా రెండో త్రో ఫౌల్‌గా ప్రకటించినప్పటికీ, నిరసన వ్యక్తం చేయడంతో దాన్ని తనిఖీ చేసి చట్టబద్ధమైన త్రోగా నమోదు చేశారు.

రిలేలో బల్లె.. బల్లె: 4జీ 400 రిలేలో డిఫెండింగ్ చాంపియన్ భారత పురుషుల జట్టు వరుసగా రెండో స్వర్ణం సాధించగా, మహిళల జట్టు రజతం సాధించింది. మహ్మద్ అనాస్, అమోజ్ జాకబ్, మహ్మద్ అజ్మల్, రాజేష్ రమేష్‌ల జట్టు 3:01.58 సెకన్ల టైమింగ్‌తో జాతీయ రికార్డుతో అగ్రస్థానంలో నిలిచింది. ఖతార్, శ్రీలంక జట్లు రజత, కాంస్య పతకాలు సాధించాయి. విత్యా రాంరాజ్, ఐశ్వర్య కైలాష్, ప్రాచి, శుభా వెంకటేశన్‌లతో కూడిన మహిళల రిలే జట్టు 3:27.85 సెకన్లలో జాతీయ రికార్డు టైమింగ్‌తో రజతం సాధించింది. బహ్రెయిన్ 3:27.65 సెకన్లలో ఆసియా రికార్డు టైమింగ్‌తో స్వర్ణం గెలుచుకోగా, శ్రీలంక కాంస్యం సాధించింది. పురుషుల 5000మీటర్ల పరుగుపందెంలో అవినాష్ సేబుల్ 13 నిమిషాల 21.09 సెకన్లతో రజతం సాధించాడు. గుల్వీర్ సింగ్ 13:29.93 సెకన్ల టైమింగ్‌తో నాలుగో స్థానంలో నిలిచి పతకాన్ని కోల్పోయాడు. 35 కిమీ మిక్స్‌డ్ టీమ్ రేస్ వాక్‌లో మంజు రాణి, రామ్‌బాబు కాంస్యం గెలుచుకున్నారు

22.jpg.

కలిసి కొట్టారు

ఎన్ని ఒత్తిళ్లు వచ్చినా లక్ష్యాన్ని చేధించని జ్యోతి సురేఖ కాంపౌండ్ ఆర్చరీ మిక్స్ డ్ విభాగంలో తొలి స్వర్ణ పతకాన్ని కైవసం చేసుకుంది. తన భాగస్వామి ఓజస్ ప్రవీణ్ దెయ్యాల తడబడుతున్నా.. చాలా కూల్ గా నటించిన జ్యోతి తన ప్రతిభతో ఆ లోటు కనిపించకుండా చేసింది. ఉత్కంఠభరితంగా సాగిన ఫైనల్లో జ్యోతి-డియోటాలే జోడీ 159-158తో కొరియా దియామ్‌పై స్వర్ణం సాధించింది. జ్యోతి ఏకాగ్రతతో బాణాలు వదులుతూ ప్రతిసారీ 10కి 10 పాయింట్లు సాధించగా.. దయ్యాలే ఒక్కసారి 9 పాయింట్లు సాధించింది. మూడు ఎండ్‌లు ముగిసేసరికి రెండు జోడీలు 119-119తో సమంగా నిలిచాయి. ఇక, నాలుగో, చివరి ఎండ్‌లో భారత ఆర్చర్ల 4 బాణాలు ఫుల్ స్కోర్ చేసినా.. కొరియా తడబడింది. ఇదిలా ఉంటే, రికర్స్ మిక్స్‌డ్ ఈవెంట్‌లో అటాన్ దాస్-అంకితా భక్త్ జోడీ 4-5తో ఇండోనేషియా జోడీ చేతిలో ఓడిపోయింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-05T01:58:05+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *