జ్యోతి డబుల్ గోల్డ్ | జ్యోతికి డబుల్ స్వర్ణం

విలువిద్య జట్లకు స్వర్ణాలు

స్క్వాష్ మిక్స్‌డ్‌లో పసిడి ఘోషల్ రజతం, ఆనంది కాంస్యం సాధించారు.

ఆసియా క్రీడలు

కాంపౌండ్ ఆర్చర్లు ఆకుపచ్చ పంటలను పండించారు. జ్యోతి సురేఖ జట్టు స్వర్ణంతో డబుల్ బ్యాంగ్‌ను మోగించింది. పురుషుల జట్టు మరో బంగారు పతకం సాధించింది. స్క్వాష్‌లో దీపిక మిక్స్‌డ్ స్వర్ణం, ఘోషాల్ రజతంతో సరిపెట్టుకున్నారు. రెజ్లింగ్‌లో చివరి కాంస్య పతకం మోగింది. ఆసియాడ్ 12వ రోజు మూడు స్వర్ణాలు సహా 5 పతకాలు సాధించిన భారత్.. మొత్తం 86 (21 స్వర్ణాలు, 32 రజతాలు, 33 కాంస్యాలు) పతకాలతో నాలుగో స్థానంలో కొనసాగుతోంది.

హాంగ్జౌ: సూపర్ ఫామ్ లో ఉన్న జ్యోతి సురేఖ వరుసగా రెండో స్వర్ణం సాధించింది. మిక్స్‌డ్‌లో పసిడిని ముద్దాడిన సురేఖ.. మహిళల టీమ్ ఈవెంట్‌లోనూ తన జట్టును గెలిపించింది. మరోవైపు పురుషుల కాంపౌండ్ జట్టు సులువుగా స్వర్ణ పతకాన్ని కైవసం చేసుకుంది. దీంతో కాంపౌండ్ టీమ్ విభాగంలో భారత్ మూడు స్వర్ణాలను కైవసం చేసుకుంది. గురువారం హోరాహోరీగా సాగిన మహిళల కాంపౌండ్ టీమ్ ఫైనల్‌లో జ్యోతి, అదితి గోపీచంద్, పర్ణీత్ కౌర్‌ల త్రయం చైనీస్ తైపీకి చెందిన చెన్ యీ సువాన్, హువాంగ్ ఐ జౌ, వాంగ్ లు యిన్‌ల జట్టుపై 230-229 తేడాతో గెలుపొంది పసుపు పతకాన్ని కైవసం చేసుకుంది. స్వర్ణ పతక పోరు ఆద్యంతం ఉత్కంఠగా సాగింది. ఆధిక్యం కోసం ఇరు జట్ల మధ్య ఉత్కంఠ నెలకొంది. మూడు ఎండ్‌లు ముగిసేసరికి ఇరు జట్లు 171-171తో సమంగా నిలిచాయి. ఫైనల్ ఎండ్‌లో భారత్ 59 పాయింట్లు సాధించగా, తైపీ 58 పాయింట్లు మాత్రమే సాధించింది. దీంతో ఒక పాయింట్ తేడాతో జ్యోతి జట్టు స్వర్ణం సాధించింది. కాగా, పురుషుల కాంపౌండ్ టీమ్ ఫైనల్‌లో ఓజాస్ ప్రవీణ్ దెయోతలే, అభిషేక్ వర్మ, ప్రథమేష్ సమాధాన్‌లతో కూడిన భారత జట్టు 235-230తో కొరియాను ఓడించి స్వర్ణ పతకాన్ని కైవసం చేసుకుంది. ఆరంభం నుంచి ఏకపక్షంగా సాగిన మ్యాచ్‌లో భారత ఆర్చర్లు ఆధిపత్యం చెలాయించారు. వ్యక్తిగత విభాగంలోనూ మరో మూడు పతకాలు ఖాయం చేసుకున్నారు. దీంతో ఆర్చరీలో పతకాల సంఖ్య ఐదు దాటే అవకాశం ఉంది.

దీపికా జంట థ్రిల్లింగ్ సక్సెస్

స్క్వాష్‌ మిక్స్‌డ్‌ థ్రిల్లర్‌ ఫైనల్‌లో దీపికా పల్లికల్‌-హరీందర్‌ సింగ్‌ జోడీ అద్భుత విజయంతో మెయిడిన్‌ను చేజిక్కించుకుంది. ఫైనల్ పోరులో దీపికా-హరీందర్ జోడీ 11-10, 11-10తో మలేషియాకు చెందిన చెమ్ దినా అజ్మాన్-షఫీక్ జోడీపై విజయం సాధించింది. అయితే సింగిల్స్‌లో సౌరవ్ ఘోషల్ రజతంతో నిరాశపరిచాడు. సౌరవ్ 11-9, 9-11, 5-11, 7-11తో ఐన్ యు ఎన్జీ (మలేషియా) చేతిలో ఓడిపోయాడు.

చివరకు కాంస్యం..: లాగుటటీనేజ్ సంచలనం క్యో ఒలింపిక్ పతక విజేతకు కాంస్యంతో షాక్ ఇచ్చింది గంట మోగింది. 53 కేజీల కాంస్య పతక పోరులో ఓచిర్ 3-1తో బొలోర్తుయా బాట్ (మంగోలియా)పై గెలిచాడు. కాగా, క్వార్టర్స్‌లో అకారీ ఫుజినామీ (జపాన్) 0-6తో ఫైనల్‌లో ఓడి.. కాంస్య పతక పోరుకు చేరుకుంది. కాగా, 57 కేజీల కాంస్య పతక పోరులో మాన్సీ అహ్లావత్ 0-2తో లెలోఖాన్ (ఉజ్బెకిస్థాన్) చేతిలో ఓడిపోగా, పూజా గెహ్లాట్ 50 కేజీల విభాగంలో అకేటెంగ్యు (ఉజ్బెకిస్థాన్) చేతిలో 2-9తో ఓడిపోయింది. గ్రీకో-రోమన్ 130 కేజీల కాంస్య పోరులో నవీన్ ఓడిపోగా, 97 కేజీల విభాగంలో నరీందర్ చీమా ఓడిపోయాడు.

లేడీస్, ఆ అనుభూతి వద్దు!

దీపికా పల్లికల్..భారత వెటరన్ స్క్వాష్ ప్లేయర్. ఆమె సంవత్సరాలుగా భారతీయ మహిళల స్క్వాష్‌కు పర్యాయపదంగా ఉంది. గురువారం ఆమె క్రీడా జీవితంలో మరిచిపోలేని రోజు. ప్రతిష్టాత్మక ఆసియా క్రీడల్లో మిక్స్‌డ్‌ డబుల్స్‌లో తొలిసారిగా స్వర్ణ పతకాన్ని కైవసం చేసుకోవడమే ఇందుకు కారణం. కెరీర్..పెళ్లి, ఆ తర్వాత పిల్లలు.. అంటూ దీపిక ఎన్నో త్యాగాలు చేసినా.. నాలుగేళ్లుగా ఆటకు దూరంగా ఉండిపోయింది. ఆటలోకి తిరిగి రావడం మరియు పిల్లలకు దూరంగా ఉండటం చాలా కష్టం. ఈ నేపథ్యంలో పసుపు పతకం సాధించిన అనంతరం 32 ఏళ్ల పల్లికల్ స్పందిస్తూ.. ‘పిల్లలు పుట్టిన తర్వాత మళ్లీ ఆటల్లోకి అడుగుపెడితే బాగుంటుంది. కానీ పిల్లలను విడిచిపెట్టిన తర్వాత ఎప్పుడూ అపరాధ భావన ఉండేది.” కానీ తల్లులు తమ కలలను నెరవేర్చుకోవడానికి ఆ అనుభూతిని విడనాడాలని కూడా సూచించింది. మీరు ఇష్టపడేదాన్ని కొనసాగించడానికి సమయాన్ని వెచ్చించడం కూడా ముఖ్యమని గ్రహించండి’ అని దీపిక కోరింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-06T05:01:22+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *