పాకిస్థాన్: పాకిస్థాన్‌లో గందరగోళం… 4 లక్షల మంది అష్టకష్టాలు పడుతున్నారు

మన పొరుగు దేశం పాకిస్థాన్‌లో పింక్ ఐ మహమ్మారి బీభత్సం సృష్టిస్తోంది. ఒక్కరోజులోనే 13వేల మంది విద్యార్థులకు కండ్లకలక సోకడంతో వైద్యాధికారులు ఇంట్లోనే ఉండాలని సూచించారు.

పాకిస్థాన్ : పాకిస్థాన్ లో అయోమయం... 4 లక్షల మంది అంధత్వానికి గురవుతున్నారు

పింక్ ఐ ఎపిడెమిక్

పాకిస్థాన్: మన పొరుగు దేశం పాకిస్థాన్‌లో పింక్ ఐ మహమ్మారి ప్రకంపనలు సృష్టిస్తోంది. ఒక్కరోజులోనే 13వేల మంది విద్యార్థులకు కండ్లకలక సోకడంతో వైద్యాధికారులు ఇంట్లోనే ఉండాలని సూచించారు. పాకిస్థాన్‌లో లక్షలాది మంది ప్రజలు కండ్లకలక వ్యాధితో బాధపడుతున్నారు. కంటి ఇన్ఫెక్షన్ల కారణంగా పాకిస్తాన్‌లో 56,000 పాఠశాలలు మూసివేయబడ్డాయి. కండ్లకలక అని కూడా పిలువబడే వైరల్ పింక్ ఐ ఎపిడెమిక్, పాకిస్తాన్ దేశంలోని మిలియన్ల మంది ప్రజలను ప్రభావితం చేస్తోంది.

ఇది కూడా చదవండి: మణిపూర్ : కల్లోల మణిపూర్ లో నేటి నుంచి పాఠశాలలు ప్రారంభం కానున్నాయి

గత కొన్ని నెలలుగా పాకిస్థాన్‌లో వేసవి గాలులు, రికార్డు స్థాయిలో వర్షాలు కురుస్తున్న నేపథ్యంలో ఈ అంటు వ్యాధి క్రమంగా విస్తరిస్తోంది. ఈ వ్యాధి వ్యాప్తి కారణంగా పాకిస్తాన్ ఆరోగ్య అధికారులు సవాళ్లను ఎదుర్కొంటున్నారు. వాతావరణంలోని తేమ వల్ల ఈ వ్యాధి వ్యాపిస్తుంది. ఈ సంవత్సరం ప్రారంభం నుండి, పాకిస్తాన్‌లో 400,000 మంది ప్రజలు వైరల్ కండ్లకలక బారిన పడ్డారు. గత వారం వ్యాప్తి గరిష్ట స్థాయికి చేరుకుంది.

ఇది కూడా చదవండి: MAD Movie Review : ‘పిచ్చి’ సినిమా రివ్యూ.. రెండు గంటల పాటు నవ్వించొచ్చు..

పంజాబ్ ప్రావిన్స్‌లో శనివారం 10,000 కొత్త కేసులు, మంగళవారం 13,000 కొత్త కేసులు నమోదయ్యాయి. కండ్లకలక అనేది కంటి వాపు. ఇది కంటి ముందు, కనురెప్పలను కప్పి ఉంచే శ్లేష్మ పొర. ఇది బ్యాక్టీరియా లేదా వైరస్ల వల్ల సంభవించవచ్చు. అనేక రకాల వైరస్‌లు కండ్లకలకకు కారణమవుతాయి.

ఇది కూడా చదవండి: డ్రోన్ దాడి: సిరియన్ మిలిటరీ అకాడమీపై డ్రోన్ దాడి…100 మందికి పైగా మృతి, 125 మందికి గాయాలు

75 శాతం ఇన్ఫెక్షియస్ కండ్లకలక అడెనోవైరస్ వల్ల వస్తుంది అని సిడ్నీలోని ఆప్టోమెట్రీ మరియు విజన్ సైన్స్ ప్రొఫెసర్ ఇసాబెల్లె జల్బర్ట్ చెప్పారు. పాఠశాలలను మూసివేయడం వలన అడెనోవైరస్‌ల వ్యాప్తిని తాత్కాలికంగా తగ్గించవచ్చు. అయితే పాఠశాలలు పునఃప్రారంభం కాగానే కండ్లకలక మళ్లీ పుంజుకునే అవకాశం ఉందని పాకిస్థాన్ ఆరోగ్య అధికారులు చెబుతున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *