పాలకుర్తి: పాలకుర్తిలో రేవంత్ రెడ్డి కొత్త ప్రయోగం.. ఈసారి జెండా ఎగురవేసేదెవరు?

మంత్రి ఎర్రబెల్లిని ఓడించడమే లక్ష్యంగా టీపీసీసీ చీఫ్ రేవంత్ రెడ్డి పాలకుర్తిలో సరికొత్త ప్రయోగం చేస్తున్నారు. రాజకీయ ఓనమాలు కూడా తెలియని ఎన్నారైని తీసుకొచ్చి ఎర్రబెల్లితో పోరుకు సిద్ధమవుతున్నారు.

పాలకుర్తి: పాలకుర్తిలో రేవంత్ రెడ్డి కొత్త ప్రయోగం.. ఈసారి జెండా ఎగురవేసేదెవరు?

పాలకుర్తి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంలో ఎవరు గెలుస్తారు?

పాలకుర్తి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం: 40 ఏళ్ల రాజకీయం.. ఒక్కసారి కూడా ఓడిపోని అనుభవం.. ఓ వైపు అధికార పార్టీ అండతో నియోజకవర్గాన్ని అభివృద్ధి పథంలో నడిపిస్తున్న నాయకుడు.. ఎలాంటి రాజకీయ అనుభవం లేకుండా.. మరోవైపు. రంగంలో పెద్దగా అనుభవం లేని మహిళా నాయకురాలు. పార్టీ అధినేత అండదండలతో పోరాడుతున్న కాంగ్రెస్ నేత ఝాన్సీరెడ్డి మధ్య ఆసక్తికర పోరుకు పాలకుర్తి వేదిక కానుంది.. ప్రాచీన సాంస్కృతిక నేపథ్యం ఉన్న పాలకుర్తిలో తాజా రాజకీయాలు రసవత్తరంగా మారుతున్నాయి. మంత్రి ఎర్రబెల్లిని ఓడించడమే లక్ష్యం. టీపీసీసీ చీఫ్ రేవంత్ రెడ్డి పాలకుర్తిలో కొత్త ప్రయోగం జరుగుతోంది. రాజకీయ ఓనమాలు కూడా తెలియని ఎన్నారైని తీసుకొచ్చి ఎర్రబెల్లితో పోరుకు సిద్ధమవుతున్నారు. దీంతో పాలకుర్తి పోరు ఆసక్తికరంగా సాగుతోంది. ఈ రసవత్తర పోరులో ఎవరు గెలుస్తారు? పాలకుర్తిపై జెండా ఎగురవేసేదెవరు?

పాలకుర్తి అంటే చైతన్య. తెలంగాణ సాయుధ పోరాటానికి పాలకుర్తి పోరాట స్ఫూర్తికి అడ్డుగా నిలిచింది. దొడ్డి కొమురయ్య, చాకలి ఐలమ్మ, షేక్ బందగి వంటి అమర వీరుల వీరత్వం ఈ నియోజకవర్గం సొంతం. బమ్మెర పోతన, పాల్కురి సోమనాథుల జన్మస్థలం కూడా ఇదే. ఒకవైపు సాయుధ విప్లవం.. మరోవైపు ప్రాచీన సాహిత్యంతో నిండిన పాలకుర్తి ప్రాంతం చైతన్యకు మారుపేరుగా నిలుస్తోంది… ఒకప్పుడు చెన్నూరు నియోజకవర్గంలో భాగమైన పాలకుర్తి.. 2009లో కొత్తగా ఆవిర్భవించింది. ప్రాతినిథ్యం వహించిన మంత్రి ఎర్రబెల్లి దయాకరరావు. అప్పటి వరకు వర్ధన్నపేట నియోజకవర్గం, 2009 నుంచి పాలకుర్తి ఎమ్మెల్యేగా ఎన్నికయ్యారు. దాదాపు 40 ఏళ్ల రాజకీయ జీవితంలో ఓటమి ఎరుగని నేతగా ఎర్రబెల్లి రికార్డు సృష్టించారు.

అత్యధికంగా బీసీ ఓటర్లు ఉన్నారు
1957లో ఏర్పడిన చెన్నూరు నియోజకవర్గం.. 2009లో డీలిమిటేషన్ తర్వాత పాలకుర్తిగా మారింది. నియోజకవర్గంలో మొత్తం 2 లక్షల 37 వేల 750 మంది ఓటర్లు ఉన్నారు. తొర్రూరు మున్సిపాలిటీతో పాటు తొర్రూరు రూరల్, పెద్దవంగర, కొడకండ్ల, పాలకుర్తి, రాయపర్తి, దేవరుప్పుల మండలాలు నియోజకవర్గం పరిధిలోకి వస్తాయి. ఓటర్లలో అత్యధికులు బీసీలే. గెలుపు ఓటములను శాసించే వారు. ఇందులో గొల్లకురుమలు ఓట్ల శాతం ఎక్కువగా ఉండగా, గౌడ, ముదిరాజ్, పద్మశాలి సామాజికవర్గాలు ముఖ్యపాత్ర పోషించనున్నాయి. ప్రధానంగా నియోజకవర్గంలో ఎస్టీ లంబాడాలు, ఆపై ఎస్సీల పాత్ర పార్టీల గెలుపును నిర్ణయించడంలో కీలకం. తొర్రూరు మండలం మున్సిపాలిటీలో 62 వేల 264 ఓట్లు విజేతలను ఖరారు చేయనున్నాయి.

ఎర్రబెల్లి దయాకర్ రావు

ఎర్రబెల్లి దయాకర్ రావు (ఫోటో: గూగుల్)

అజేయమైన రెడ్ బెల్
ప్రజావ్యతిరేక నేతగా పేరుగాంచిన మంత్రి ఎర్రబెల్లి దయాకర్ రావు 2009లో పాలకుర్తి నియోజకవర్గం ఆవిర్భావం నుంచి ఎమ్మెల్యేగా ప్రాతినిథ్యం వహిస్తున్నారు.కాంగ్రెస్ నేత యతిరాజారావు, ఆయన సతీమణి విమలాదేవి ఇప్పటి వరకు జరిగిన 15 ఎన్నికల్లో నాలుగుసార్లు విజయం సాధించారు. టీడీపీ అత్యధికంగా ఆరుసార్లు గెలిచింది. టీడీపీ తరపున యతిరాజారావు జయకేతనాన్ని మూడుసార్లు, ఆయన కుమారుడు సుధాకర్‌ ఒకసారి, ఎర్రబెల్లి దయాకర్‌రావు రెండుసార్లు గెలుపొందారు. యతిరాజారావు కుటుంబం తొమ్మిదిసార్లు గెలిచింది. రాష్ట్ర మంత్రి ఎర్రబెల్లి దయాకర్ రావు అభివృద్ధే ధ్యేయంగా ముందుకు సాగుతూ నియోజకవర్గ ప్రగతికి బాటలు వేస్తున్నారు. ప్రధానంగా 2018 నుంచి పాలకుర్తి అపురూపమైన ప్రగతికి కేరాఫ్‌గా మారింది. వర్ధన్నపేట నుంచి పాలకుర్తికి మారిన ఆయన ఎర్రబెల్లి నియోజకవర్గంలో ఓడిపోయారు. తెలంగాణ ఉద్యమం బలంగా ఉన్న రోజుల్లోనూ మంత్రి ఎర్రబెల్లి దయాకర్ రావు ప్రజల అభిమానంతో తమ పట్టును నిరూపించుకున్నారు.

హనుమాండ్ల ఝాన్సీ రెడ్డి

హనుమండ్ల ఝాన్సీ రెడ్డి (ఫోటో: ఫేస్‌బుక్)

ఝాన్సీ రెడ్డికి రేవంత్ రెడ్డి గ్రీన్ సిగ్నల్
ఓటమి ఎరుగని నేతను చూపించాలని టీపీసీసీ చీఫ్ రేవంత్ రెడ్డి తహతహలాడుతున్నారు. టీడీపీలో ఉన్నప్పటి నుంచి ఎర్రబెల్లి, రేవంత్ మధ్య ఆధిపత్య పోరు నడుస్తోంది. ఇప్పుడు రేవంత్ రెడ్డి పీసీసీ అధ్యక్షుడిగా ఉన్నందున ఎర్రబెల్లిని ఓడించడమే లక్ష్యంగా పెట్టుకున్నారు. కాంగ్రెస్ నుంచి అభ్యర్థిని నిలబెట్టి తమ సత్తా చాటాలని ప్రయత్నిస్తున్నారు. ఆర్థికంగా, సామాజికంగా దయాకర్‌రావుతో సమానమైన ఎన్నారై అనుమాండ్ల ఝాన్సీరెడ్డిని రంగంలోకి దింపాలని రేవంత్ ప్లాన్ చేస్తున్నారు. మరో ఎన్నారై ఎర్రంరెడ్డి తిరుపతిరెడ్డి టికెట్ ఆశిస్తున్నారని.. ఝాన్సీరెడ్డికి రేవంత్ రెడ్డి గ్రీన్ సిగ్నల్ ఇచ్చారని ప్రచారం జరుగుతోంది. తొర్రూరు మండలం చెర్లపాలెంతోపాటు పలు ప్రాంతాల్లో ఝాన్సీరెడ్డి తన సొంత డబ్బులతో అభివృద్ధి పనులు చేపట్టారు. అందుకే కాంగ్రెస్ ఆమెను ఎంపిక చేసింది.

ఇది కూడా చదవండి: నవంబర్ 12 నుంచి డిసెంబర్ 7 మధ్య ఐదు రాష్ట్రాల అసెంబ్లీ ఎన్నికలు.. డిసెంబర్ 7న తెలంగాణా పోలింగ్?

తిరుపతి రెడ్డి ఎర్రంరెడ్డి

తిరుపతి రెడ్డి ఎర్రంరెడ్డి (ఫోటో: ఫేస్‌బుక్)

ఝాన్సీ రెడ్డిపై. తిరుపతి రెడ్డి తిరుగుబాటు!
పార్టీ నుంచి గ్రీన్ సిగ్నల్ లభించడంతో ఝాన్సీరెడ్డి కాంగ్రెస్ కార్యకర్తలతో సమావేశమై క్షేత్రస్థాయిలో ప్రచారం ప్రారంభించారు. అయితే ఝాన్సీ రెడ్డికి మొదటి నుంచీ సవాల్‌ విసురుతున్న మరో అభ్యర్థి ఎర్రంరెడ్డి తిరుపతిరెడ్డి. అదే సమయంలో బీసీ నేతలు కూడా ఝాన్సీరెడ్డిపై తిరుగుబాటు చేస్తున్నారు. ఝాన్సీ రెడ్డి రెడ్డి సామాజిక వర్గానికే ప్రాధాన్యత ఇస్తున్నారని, బీసీలను పక్కనబెడుతున్నారని విమర్శిస్తున్నారు. పార్టీలో చేరిన తొలినాళ్లలో గ్రూపు తగాదాలు, బీసీ వర్గాల తిరుగుబాటుతో ఝాన్సీ సతమతమైంది. మరోవైపు మంత్రి దయాకర్‌రావును గెలిపించుకునేందుకే ఝాన్సీరెడ్డి వేదికపైకి వచ్చిందని.. ఆమె దయాకర్‌రావు కోవర్ట్ అని మరో ఆశావహులు ఎర్రంరెడ్డి తిరుపతిరెడ్డి ఆరోపిస్తున్నారు.

పెద్దగాని సోమయ్య

పెద్దగాని సోమయ్య (ఫోటో: ఫేస్‌బుక్)

బీజేపీలో కనిపించని జోష్
భాజపా నుంచి ఆశావహులు పెద్దఎత్తున ముందుకు వచ్చినా తాజా రాజకీయ మార్పులతో భాజపాలో పెద్దగా ఉత్సాహం కనిపించడం లేదు. కమలం పార్టీ నుంచి బీసీ సామాజికవర్గానికి చెందిన సోమయ్య పోటీలో ఉండొచ్చని ప్రచారం జరుగుతోంది..తొర్రూరు సర్పంచ్‌గా పనిచేసిన అనుభవం, సీనియర్ నాయకుడిగా గుర్తింపు, ప్రజల్లో ఉన్న సత్సంబంధాలతో.. గెలుపు కోసం బీజేపీ యోచిస్తున్నట్లు ప్రచారం జరుగుతోంది. అలాగే దేవరుప్పుల మండలం నిర్మల గ్రామానికి చెందిన పారిశ్రామికవేత్త లేగా రామ్మోహన్‌రెడ్డి కూడా బీజేపీ టికెట్‌పై పోటీ చేస్తున్నారు. ఈ ఇద్దరిలో ఎవరు పోటీ చేస్తారనే దానిపై క్లారిటీ లేదు. ఏది ఏమైనా పార్టీకి పెద్దగా క్యాడర్ లేకపోవడంతో నామమాత్రంగానే పోటీ చేస్తున్నట్లు తెలుస్తోంది.

ఇది కూడా చదవండి: పార్టీ మారే వార్తలపై కోమటిరెడ్డి రాజగోపాల్ రెడ్డి హాట్ కామెంట్స్

మూడు పార్టీల మధ్యే పోటీ ఉంటుందని కనిపిస్తున్నా.. ప్రధానంగా బీఆర్‌ఎస్‌, కాంగ్రెస్‌ మధ్య పోరు సాగుతుందని తెలుస్తోంది. ముఖ్యంగా మంత్రి దయాకర్ రావు పోటీ చేయబోతున్నందున.. ఇప్పటి వరకు ఓడిపోయిన చరిత్ర లేకపోవడంతో పాలకుర్తిని బీఆర్ఎస్, కాంగ్రెస్ ప్రతిష్టాత్మకంగా తీసుకున్నాయి. ఎర్రబెల్లి గెలుపు కోసం ఝాన్సీ రెడ్డి ప్రయత్నాలు పీసీసీ చీఫ్ రేవంత్. తనను ఓడించి ప్రతీకారం తీర్చుకోవాలని, తన విజయ పరంపరను కొనసాగించాలని సీనియర్ నేత దృష్టిని ఆకర్షిస్తున్నారు. ఈ హోరాహోరీ పోటీలో ఓటర్లు ఎవరికి మొగ్గు చూపుతారనేది ఆసక్తికరంగా మారింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *