తెలంగాణ రాజకీయం: మంచి రోజులు వచ్చాయి.. అసలైన రాజకీయం ముగిసింది!

చూస్తుండగానే రోజులు ఒక్కొక్కటిగా కరిగిపోతున్నాయి. తెలంగాణా ఎన్నికలు దగ్గర పడుతున్నాయి. చేరికలు, ప్రతివ్యూహాలు, గెలుపు గుర్రాలు వెతుక్కోవడంపై కసరత్తు చేస్తున్న రాజకీయ పార్టీలు ఇప్పుడు వాటిని రణరంగంలో ప్రదర్శించబోతున్నాయి. ఎందుకంటే కార్యక్రమాలు ప్రారంభించడానికి మంచి రోజులు వచ్చాయి. గురువారం నుంచి శ్రావణ మాసం ప్రారంభమైంది. దీంతో ఎన్నికలే లక్ష్యంగా బీఆర్ఎస్, కాంగ్రెస్, బీజేపీ తదితర పార్టీలు తమ రాజకీయ కార్యకలాపాలను ముమ్మరం చేయబోతున్నాయి. అక్టోబరు నెలాఖరులోగా ఎన్నికల నోటిఫికేషన్‌ వెలువడే అవకాశం ఉంది. ఈ లెక్కన పార్టీలకు రెండున్నర నుంచి మూడు నెలల సమయం మాత్రమే ఉంది. దీంతో అన్ని పార్టీలు రాజకీయ రంగంలో చురుగ్గా మారనున్నాయి.

తదుపరి ప్రచారం రోజు..

తెలంగాణా ఎన్నికలకు ఇంకా 3 నెలల సమయం ఉండడంతో అన్ని పార్టీలు ప్రచారాన్ని ముమ్మరం చేయనున్నాయి. అభ్యర్థుల అన్వేషణ, ఎంపిక మరియు జాబితాల ప్రకటన అక్కడక్కడ కొద్దిగా భిన్నంగా ఉండవచ్చు, కానీ ప్రచార సీజన్ హోరాహోరీగా సాగుతుంది. ఇందుకు సంబంధించి వివిధ కార్యక్రమాలు, బహిరంగ సభలు, సమావేశాలకు సంబంధించి అన్ని పార్టీలు ఇప్పటికే ప్రణాళికలు సిద్ధం చేసుకున్నాయి. కాంగ్రెస్, బీజేపీ అగ్ర నాయకత్వాన్ని రంగంలోకి దింపేందుకు ప్రణాళికలు సిద్ధం చేసుకున్నాయి. చాలా సమావేశాలకు తేదీలు కూడా ఖరారు చేయబడ్డాయి మరియు సిద్ధంగా ఉన్నాయి. ముక్కోణపు పోరులో కీలకమైన బీఆర్ఎస్.. ఇప్పటికే విభిన్న పథకాల పేరుతో ప్రచారాన్ని ప్రారంభించింది. ఈ విషయాన్ని ఆ పార్టీకి చెందిన ఓ కీలక నేత, మంత్రి కేటీఆర్ చెప్పకుండానే చెప్పారు. నేను ఎప్పుడూ సారంపల్లి నుంచే ఎన్నికల ప్రచారాన్ని ప్రారంభిస్తాను. పంద్రాగస్టు, సర్వాయిపాపన్న, గౌడ సోదరుల ఆశీస్సులతో ఈసారి కూడా సారంపల్లి నుంచే ఎన్నికల ప్రచారాన్ని ప్రారంభించామని భావించి వారిని ఆశీర్వదించండి’’ అని స్వాతంత్య్ర దినోత్సవం సందర్భంగా కేటీఆర్ ప్రకటించిన సంగతి తెలిసిందే. సిరిసిల్ల జిల్లా తంగళ్లపల్లి మండలం సారంపల్లిలో సర్వాయిపాపన్న విగ్రహావిష్కరణ.

శీర్షికలేని-6.jpg

త్వరలో అభ్యర్థుల ప్రకటన!

గెలుపు గుర్రాలపై దృష్టి సారించిన ప్రధాన పార్టీలన్నీ త్వరలో తమ అభ్యర్థులను ఖరారు చేసే అవకాశం ఉంది. కొన్ని నియోజ‌క‌వ‌ర్గాల్లో పోటీ చేసే అభ్య‌ర్థుల‌పై క్లారిటీ వ‌చ్చినా.. కొన్ని స్థానాల‌లో ఆశావాహులు ఎక్కువ‌గా ఉన్నా.. అసంతృప్తుల‌కు ఆజ్యం పోసేందుకు పార్టీలు ప్ర‌య‌త్నిస్తున్నాయి. శుక్రవారం (రేపు) నుంచి కాంగ్రెస్ పార్టీ అభ్యర్థుల నుంచి దరఖాస్తులను స్వీకరించనుంది. సర్వేలు, ఇతర అంశాల ఆధారంగా టికెట్ల కేటాయింపుపై స్క్రీనింగ్ కమిటీ తుది కసరత్తు చేస్తుంది. అభ్యర్థుల ఎంపికలో బీజేపీ వెనుకబడిందనే ప్రచారం జరుగుతున్నా.. అంతర్గతంగా అభ్యర్థుల ఎంపికపై కూడా ఆ పార్టీ శ్రద్ద పెట్టినట్లు తెలుస్తోంది. కాంగ్రెస్, బీఆర్‌ఎస్‌తో పాటు అభ్యర్థుల జాబితాను ప్రకటించాలని భావిస్తున్నట్లు తెలుస్తోంది.

రేపు BRS అభ్యర్థుల జాబితా??

రాజకీయ ఎత్తుగడలు వేయడంలో గులాబీ బాస్ కేసీఆర్ దిట్ట. ఆయన నేతృత్వంలోని బీఆర్ఎస్ ఈసారి కూడా దూకుడు ప్రదర్శించాలని చూస్తోంది. ఇతర పార్టీల కంటే ముందే అభ్యర్థులను ప్రకటించి ప్రచారంలో దూకేందుకు ఉవ్విళ్లూరుతున్నారా? దానికి టైమ్ ఫిక్స్ అయిందా? ఈ శుక్రవారమా (రేపు) అనే సందేహాన్ని రేకెత్తించేలా కొన్ని ఊహాగానాలు రాజకీయ వర్గాల్లో చక్కర్లు కొడుతున్నాయి. బీఆర్ఎస్ అభ్యర్థుల జాబితాను శుక్రవారం ప్రకటించనుండగా, మంత్రి కేటీఆర్ ప్రకటించబోతున్నారని ప్రచారం జరుగుతోంది. శుక్రవారం కాకపోతే ఈ నెల 24 లేదా వచ్చే నెల 6న అభ్యర్థుల జాబితా అందుబాటులోకి వచ్చే అవకాశం ఉందని పలు నివేదికలు పేర్కొంటున్నాయి. అభ్యర్థులను ప్రకటించేందుకు మంత్రి కేటీఆర్ అమెరికా పర్యటనను కూడా వాయిదా వేసుకున్నారనే ప్రచారం జరుగుతోంది. మరోవైపు ఈసారి కేటీఆర్ తో కలిసి అభ్యర్థుల జాబితాను ప్రకటించాలని కేసీఆర్ భావిస్తున్నట్లు రాజకీయ వర్గాల్లో కూడా టాక్ వినిపిస్తోంది. మరి ఈ ప్రచారం నిజమో కాదో వేచి చూడాల్సిందే.

శీర్షికలేని-4.jpg

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-17T13:04:09+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *