ఇజ్రాయెల్-హమాస్ యుద్ధం: హమాస్‌పై అణుబాంబు.. ‘డూమ్స్‌డే’ని ముద్దాడాల్సిన సమయం వచ్చింది.

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-11T20:34:49+05:30 IST

హమాస్ (పాలస్తీనా తీవ్రవాద సంస్థ) మెరుపు దాడికి ఇజ్రాయెల్ ప్రతీకారం తీర్చుకుంటోంది. హమాస్ రహస్య స్థావరాలను కూల్చివేయడమే కాదు.. మొత్తంగా ఆ సంస్థను బూడిదలో పోసిన పన్నీరుగా మార్చే లక్ష్యంతో…

ఇజ్రాయెల్-హమాస్ యుద్ధం: హమాస్‌పై అణుబాంబు.. 'డూమ్స్‌డే'ని ముద్దాడాల్సిన సమయం వచ్చింది.

హమాస్ (పాలస్తీనా తీవ్రవాద సంస్థ) మెరుపు దాడికి ఇజ్రాయెల్ ప్రతీకారం తీర్చుకుంటోంది. హమాస్ రహస్య స్థావరాలను ధ్వంసం చేయడమే కాకుండా ఆ సంస్థను మొత్తం నాశనం చేయడమే లక్ష్యంగా ఇజ్రాయిల్ ముందుకు సాగుతోంది. గాజాను స్వాధీనం చేసుకునే దిశగా కదులుతోంది. ఇందుకోసం ఇప్పటికే భారీ సైన్యాన్ని మోహరించారు. ఇంధనం, విద్యుత్ మరియు ఆహార సరఫరాలపై నిషేధం విధించడం ద్వారా గాజాను నిరోధించారు. అది కూడా ‘నాక్ ఆన్ ది రూఫ్’ పాలసీని మెచ్చుకోవాలని చూస్తోంది (ఇలా జరిగితే గాజా రక్తపాతంతో నిండిపోతుంది. అంటే.. గజాన్‌లపై లెక్క లేకుండా దాడులు చేస్తారు).

ఇలాంటి తరుణంలో హమాస్‌ను అంతం చేసేందుకు తమ ఆధీనంలో ఉన్న గాజాపై అణ్వాయుధాలు ప్రయోగించాలని ఇజ్రాయెల్‌లోని అధికార పార్టీకి చెందిన ఎంపీ ఒకరు సూచించారు. ఆమె పేరు తాలి గాట్లిట్. ప్రధాన మంత్రి బెంజమిన్ నెతన్యాహు యొక్క లికుడ్ పార్టీకి చెందిన శాసనసభ్యురాలు, ఆమె తన అధికారిక ట్విట్టర్ (ఎక్స్ ప్లాట్‌ఫాం) ఖాతాలో అణు బాంబును ప్రస్తావించారు. జెరిఖో క్షిపణి! జెరిఖో క్షిపణి! బలగాలను మోహరించే ముందు ఇది వ్యూహాత్మక హెచ్చరిక. ఈ విధ్వంసక ఆయుధాన్ని ఉపయోగించాలని నేను భావిస్తున్నాను. భగవంతుడు మన శక్తినంతా కాపాడాలి’’ అంటూ ట్వీట్ చేశాడు.అది అక్కడితో ఆగలేదు.. ఇప్పుడు డూమ్స్ డేని ముద్దాడాల్సిన సమయం వచ్చిందని మరో ట్వీట్‌లో పేర్కొన్నారు.

“మొత్తం మధ్యప్రాచ్యాన్ని వణికించే ఈ అణ్వాయుధం ఇజ్రాయెల్ దేశం యొక్క గౌరవాన్ని, బలాన్ని మరియు భద్రతను పునరుద్ధరిస్తుంది. ఇది డూమ్‌డేను ముద్దాడాల్సిన సమయం. ఎటువంటి పరిమితులు లేకుండా శక్తివంతమైన క్షిపణులను ప్రయోగించే సమయం ఇది. పొరుగున ఉన్న గాజాను చితక్కొట్టి చదును చేయాలి. కనికరం లేకుండా చొచ్చుకుపోవాలని తాలి తన పోస్ట్‌లో రాశారు.అయితే, ఇది హింసను ప్రేరేపించే అవకాశం ఉన్నందున, ఈ ట్వీట్ యొక్క విజిబిలిటీని పరిమిత సంఖ్యలో వినియోగదారులకు పరిమితం చేయడానికి ట్విట్టర్ నిబంధనలను తీసుకుంది. ఇది టాలీని తయారు చేయడం మొదటిసారి కాదు. అలాంటి సంచలన ట్వీట్లు.సెప్టెంబర్‌లో పాలస్తీనా వాహనదారుడిని కాల్చి చంపిన ఇజ్రాయెల్ మిలటరీ కమాండర్‌ను ఆమె హీరోగా కొనియాడారు.

కాగా జెరిఖో ఇజ్రాయెలీ బాలిస్టిక్ క్షిపణి. దీనిని 1960లలో ఇజ్రాయెల్ తొలిసారిగా అభివృద్ధి చేసింది. ప్రస్తుతం దాని మూడు రకాలైన జెరిఖో-1, జెరిఖో-2 మరియు జెరిఖో-3 సేవలో ఉన్నాయి. దీనికి బైబిల్ నగరం జెరిఖో పేరు పెట్టారు. ఇతర ఆయుధాల మాదిరిగానే.. ఇజ్రాయెల్ ఈ క్షిపణిని రహస్యంగా ఉంచింది. అందుకే ఈ క్షిపణి గురించి ప్రజలకు పెద్దగా సమాచారం రాలేదు. జెరిఖో 1 క్షిపణి 400 కిలోల పేలుడు పదార్థాలతో 500 కి.మీ. జెరిఖో 2 క్షిపణి 1770 కి.మీ దూరంలో అణు దాడులు చేయగలదు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-11T20:35:18+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *