విద్య: IRMAలో పీజీ డిప్లొమా ప్రవేశాలు

ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ రూరల్ మేనేజ్‌మెంట్ ఆనంద్ (IRMA) – పోస్ట్ గ్రాడ్యుయేట్ డిప్లొమా ఇన్ మేనేజ్‌మెంట్ (రూరల్ మేనేజ్‌మెంట్) ప్రోగ్రామ్‌లో ప్రవేశానికి దరఖాస్తులను ఆహ్వానిస్తోంది. ఇది రెండు సంవత్సరాల వ్యవధిలో పూర్తి సమయం రెసిడెన్షియల్ మేనేజర్ ప్రోగ్రామ్. ఇది AIU, AICTE మరియు NBAచే గుర్తించబడింది. ఈ ప్రోగ్రామ్‌లో మొత్తం 240 సీట్లు ఉన్నాయి. వీటిలో ఐదు శాతం సీట్లను ఎన్నారై అభ్యర్థులకు కేటాయించారు. మేనేజ్‌మెంట్ కోటా సీట్లు లేవు. మెరిట్ స్కాలర్‌షిప్‌లు ఆర్థిక సహాయం కింద ఇవ్వబడతాయి.

ప్రోగ్రామ్ వివరాలు

  • ప్రోగ్రామ్‌లో ఇండక్షన్ ఫీల్డ్‌వర్క్ సెగ్మెంట్, నారన్‌పూర్ ఎక్స్‌ప్రెస్ (సిమ్యులేషన్ గేమ్ ఫీల్డ్‌వర్క్), క్లాస్‌రూమ్ విభాగాలు, విలేజ్ ఫీల్డ్‌వర్క్ సెగ్మెంట్, సమ్మర్ ఇంటర్న్‌షిప్ ఉన్నాయి.

  • మైక్రోఎకనామిక్స్, మాక్రో ఎకనామిక్స్, దృక్కోణాలు, అండర్ స్టాండింగ్ ఆర్గనైజేషన్స్, ప్రొడక్షన్ అండ్ ఆపరేషన్స్ మేనేజ్‌మెంట్‌పై ప్రధాన కోర్సులు; ఆపరేషన్స్ మేనేజ్‌మెంట్, హ్యూమన్ రిసోర్స్ మేనేజ్‌మెంట్, ఫైనాన్షియల్ మేనేజ్‌మెంట్ మరియు మార్కెటింగ్ మేనేజ్‌మెంట్‌కు సంబంధించిన ఇంప్లిమెంటేషన్ ఓరియెంటెడ్ కోర్సులు ఉన్నాయి.

  • ప్రోగ్రామ్ చివరి సంవత్సరంలో, ఎకనామిక్స్, ఫైనాన్స్ అకౌంటింగ్ కాస్టింగ్, IT మరియు సిస్టమ్స్, మార్కెటింగ్, OBI-HR, ప్రొడక్షన్ ఆపరేషన్స్ మేనేజ్‌మెంట్ మరియు QT, సోషల్ సైన్సెస్ మరియు స్ట్రాటజిక్ మేనేజ్‌మెంట్ స్పెషలైజేషన్‌ల నుండి ఎలక్టివ్ కోర్సులను ఎంచుకోవాలి.

అర్హత: సెకండ్ క్లాస్ మార్కులతో ఏదైనా డిగ్రీ ఉత్తీర్ణులైన అభ్యర్థులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. చివరి సంవత్సరం పరీక్షలకు సిద్ధమవుతున్న వారు కూడా అర్హులే. కార్యక్రమం ప్రారంభమయ్యే నాటికి వారు తమ డిగ్రీ సర్టిఫికెట్లను సమర్పించాలి. CAT 2023/XAT 2024/CMAT 2023 స్కోర్ తప్పనిసరి. ఈ మూడు స్కోర్లు ఉన్నవారికి, మూడింటిలో మెరుగైన స్కోర్ పరిగణించబడుతుంది. NRI అభ్యర్థులకు జనవరి 2019 తర్వాత నిర్వహించబడే GMAT స్కోర్ అనుమతించబడుతుంది. వయోపరిమితి లేదు. 30 సెప్టెంబర్ 2023 నాటికి కనీసం మూడేళ్ల అనుభవం ఉన్న అభ్యర్థులకు ప్రాధాన్యత ఇవ్వబడుతుంది.

ఎంపిక: జాతీయ పరీక్ష స్కోర్ ఆధారంగా షార్ట్‌లిస్ట్ చేయబడిన అభ్యర్థులకు రిటెన్షన్ ఎబిలిటీ టెస్ట్, పర్సనల్ ఇంటర్వ్యూ నిర్వహించి నిర్ణీత వెయిటేజీ ప్రకారం అడ్మిషన్లు ఇవ్వబడతాయి.

బరువు: జాతీయ పరీక్ష స్కోర్‌కు 35 శాతం, వ్యక్తిగత ఇంటర్వ్యూ స్కోర్‌కు 35 శాతం, సామర్థ్య పరీక్షను నిలుపుకోవడానికి 5 శాతం, అకడమిక్ మెరిట్‌కు 5 శాతం, అనుభవానికి 5 శాతం వెయిటేజీ ఇవ్వబడుతుంది.

ముఖ్యమైన సమాచారం

దరఖాస్తు రుసుము: జనరల్ మరియు OBC అభ్యర్థులకు రూ.2,000; వికలాంగులు, ఎస్సీ, ఎస్టీ అభ్యర్థులకు రూ.1000; NRI అభ్యర్థులకు 3,000

ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: డిసెంబర్ 26

వెబ్‌సైట్: www.irma.ac.in

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *