ఇజ్రాయెల్-గాజా: ఇజ్రాయెల్-గాజా యుద్ధంపై ఇస్లామిక్ దేశాల అత్యవసర సమావేశం

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-14T20:13:29+05:30 IST

ఇజ్రాయెల్-గాజా యుద్ధం తీవ్రతరం కావడంతో పరిస్థితిని చర్చించడానికి ఇస్లామిక్ దేశాల అత్యున్నత సమూహం ఇస్లామిక్ సహకార సంస్థ అత్యవసర అత్యవసర సమావేశానికి పిలుపునిచ్చింది. గాజాపై ఇజ్రాయెల్ సైనిక చర్య తీవ్రతరం కావడం మరియు గాజాలో రక్షణ లేని పౌరుల జీవితాలకు ఇది ముప్పు గురించి చర్చించాలని OIC భావిస్తోంది.

ఇజ్రాయెల్-గాజా: ఇజ్రాయెల్-గాజా యుద్ధంపై ఇస్లామిక్ దేశాల అత్యవసర సమావేశం

న్యూఢిల్లీ: ఇజ్రాయెల్-గాజా యుద్ధం (ఇజ్రాయెల్-గాజా యుద్ధం) మరింత ఉధృతంగా మారినందున పరిస్థితిని చర్చించడానికి ఇస్లామిక్ దేశాల అత్యున్నత సమూహమైన ఇస్లామిక్ సహకార సంస్థ (OIC) అత్యవసర అసాధారణ సమావేశానికి పిలుపునిచ్చింది. గాజాపై ఇజ్రాయెల్ సైనిక చర్య తీవ్రతరం కావడం మరియు గాజాలో రక్షణ లేని పౌరుల జీవితాలకు ఇది ముప్పు గురించి చర్చించాలని OIC భావిస్తోంది. ప్రస్తుత సెషన్‌లో ఇస్లామిక్ సమ్మిట్ అధ్యక్షత వహిస్తున్న సౌదీ అరేబియాలోని జెడ్డాలో వచ్చే వారం సమావేశం జరిగే అవకాశం ఉంది.

“సౌదీ అరేబియా రాజ్యం ఆహ్వానం మేరకు, సంస్థ యొక్క ఎగ్జిక్యూటివ్ కమిటీ ఈ అత్యవసర సమావేశాన్ని ఏర్పాటు చేస్తోంది. ఈ సమావేశం మంత్రి స్థాయిలో ఉంటుంది. “ఈ సమావేశం గాజాపై సైనిక కార్యకలాపాలను పెంచడం, ఫలితంగా పౌరులకు ప్రమాదం ఏర్పడటంపై చర్చిస్తుంది. జీవితాలు, మరియు గాజా స్ట్రిప్ యొక్క భద్రత మరియు స్థిరత్వం,” OCI తన వెబ్‌సైట్‌లో పేర్కొంది. OIC ఐక్యరాజ్యసమితి తర్వాత అతిపెద్ద సంస్థ. దీనికి నాలుగు ఖండాలలోని 57 దేశాల సభ్యత్వం ఉంది. ఈ అత్యవసర సమావేశానికి OIC పిలుపు ప్రాధాన్యతను సంతరించుకుంది. ఇజ్రాయెల్‌తో చర్చలను నిలిపివేయాలని సౌదీ అరేబియా నిర్ణయం తీసుకున్న ఒక రోజు తర్వాత.

అక్టోబరు 7న ఇజ్రాయెల్‌పై హమాస్‌ జరిపిన భారీ దాడిలో 1,300 మంది ప్రాణాలు కోల్పోయారు. దీనికి ప్రతిస్పందనగా, గాజా స్ట్రిప్‌లో 2,215 మంది ఇజ్రాయెల్ దాడుల్లో మరణించారు. ఇజ్రాయెల్ పాలస్తీనా ప్రజలకు గాజాను దూరం చేసిందని, తమను తాము రక్షించుకోలేని స్థితిలో ఉన్న పౌరులపై దాడులు చేస్తోందని సౌదీ అరేబియా తీవ్రంగా విమర్శించింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-14T20:13:29+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *