సుందర్ పిచాయ్: ఇజ్రాయెల్ హమాస్ యుద్ధం.. గూగుల్ సీఈవోకు హెచ్చరిక..!

ఇంటర్నెట్ డెస్క్: ఇజ్రాయెల్-హమాస్ యుద్ధంపై హింసాత్మకమైన తప్పుడు సమాచారం హల్ చల్ చేస్తోంది. చాలా తప్పుడు కథనాల తాలూకు వీడియోలు వైరల్ అవుతున్నాయి. ఈ నేపథ్యంలో యూరోపియన్ యూనియన్ అప్రమత్తమైంది. వివిధ ఆన్‌లైన్ ప్లాట్‌ఫారమ్‌లపై దృష్టి సారించింది. వీటి వ్యాప్తికి కారణమవుతున్న Xపై EU ఇప్పటికే విచారణ ప్రారంభించింది. ఫేస్‌బుక్ మరియు ఇన్‌స్టాగ్రామ్ మాతృ సంస్థ కూడా మెటాను హెచ్చరించింది.

వైరల్ వీడియో: భర్తతో కలిసి రొమాంటిక్ ట్రిప్ కు వెళ్లిన మహిళ.. రైలులో ప్రయాణిస్తుండగా షాకింగ్ దృశ్యం.. వీడియో రికార్డ్ చేసి షేర్ చేస్తే..

ఈ నేపథ్యంలో గూగుల్ సీఈవో సుందర్ పిచాయ్‌ను కూడా ఈయూ హెచ్చరించింది. యూట్యూబ్‌లో హింసాత్మక మరియు అవాస్తవ కంటెంట్ వైరల్ అవుతోంది. తన లేఖలో, EU అటువంటి కంటెంట్ వ్యాప్తిని నిరోధించడానికి EU తీసుకువచ్చిన డిజిటల్ చట్టాన్ని కూడా ప్రస్తావించింది మరియు దీనిని నిరోధించడానికి చర్యలు తీసుకోవాలని హెచ్చరించింది. ఈ విషయంలో అప్రమత్తంగా ఉండాలని, అలాంటి కంటెంట్‌ను తొలగించాలని కంపెనీ హెచ్చరించింది. EU నియమాలను తప్పనిసరిగా పాటించాలని స్పష్టం చేయబడింది (EU Reminds Pichai To Remove Disinformation On YouTube).

వైరల్: ఇంటి పనుల్లో భార్యకు సాయం చేయని వ్యక్తిపై ప్రశంసల వర్షం కురుస్తోంది.

మైనర్‌ల గోప్యత మరియు భద్రత దృష్ట్యా, ఈ కంటెంట్ వ్యాప్తిని తక్షణమే అరికట్టాలని డిమాండ్ చేసింది. ఈ విషయంలో, ప్రభుత్వ అధికారులను మరియు యూరోపోల్‌ను కూడా సంప్రదించాలని సూచించారు. ఈ విషయాన్ని సుందర్ పిచాయ్‌తో పాటు యూట్యూబ్ సీఈవోకు క్లారిటీ ఇచ్చారు. “EUలో మీ ప్లాట్‌ఫారమ్‌లను ఉపయోగించే మిలియన్ల మంది పిల్లలు మరియు యుక్తవయస్కులను రక్షించడానికి మీ కంపెనీ తప్పనిసరిగా కంటెంట్‌కు సంబంధించిన కొన్ని నిబంధనలను పాటించాలి” అని లేఖలో పేర్కొన్నారు. నిబంధనలు ఉల్లంఘించినట్లు తేలితే జరిమానా విధిస్తామని హెచ్చరించింది.

వైరల్: ఓ వింత వ్యాధి..77 ఏళ్ల వయసులోనూ బ్రహ్మచారిగా మిగిలిపోవడానికి అతడు చెప్పిన కారణం తెలిస్తే..

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-14T21:19:27+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *