రూ. 42 కోట్లు: ఆ రూ. 42 కోట్లు ఎవరికి…?

– రాష్ట్ర రాజకీయాల్లో సంచలనం రేపుతున్న ఐటీ దాడులు

– బీబీఎంపీ పెండింగ్ బిల్లుల కమిషన్..?

– ఎవరు విచారిస్తారు…?: సీఎంను కుమార ప్రశ్నించారు

బెంగళూరు, (ఆంధ్రజ్యోతి): ఒకవైపు ఐదు రాష్ట్రాల ఎన్నికల ప్రకటన, పొరుగున ఉన్న తెలంగాణకు పలువురు కన్నడ నేతలను ఇన్ చార్జిలుగా నియమించడం, ఐటీ శాఖ అధికారుల దాడుల్లో పట్టుబడిన రూ.42 కోట్ల నగదు రాష్ట్ర రాజకీయాలను కుదిపేసింది. అధికార కాంగ్రెస్‌పై ప్రతిపక్ష బీజేపీ, జేడీఎస్ నేతలు విమర్శలు గుప్పించారు. ఇదిలా ఉంటే తెలంగాణ మంత్రి హరీష్ రావు చేసిన కీలక వ్యాఖ్యలు కూడా సంచలనం రేపాయి. రాష్ట్రంలో రెండు వారాలుగా ఐటీ అధికారుల దాడులు కొనసాగుతున్నాయి. రియల్టర్లు, బంగారం వ్యాపారులపై ఇప్పటి వరకు దాడులు జరిగాయి. తాజాగా బెంగళూరు నగరంలోనే వివిధ వ్యాపారులు, కాంట్రాక్టర్లను లక్ష్యంగా చేసుకుని ఐటీ అధికారులు గురువారం ఉదయం నుంచి దాదాపు పది ప్రాంతాల్లో సోదాలు ప్రారంభించారు. రాత్రి పొద్దుపోయిన తర్వాత ఆర్‌టి నగర్‌ సుల్తాన్‌పాళ్యం పరిధిలోని కాంట్రాక్టర్‌, కాంగ్రెస్‌ పార్టీ మాజీ కార్పొరేటర్‌ అశ్వత్థమ్మ భర్త అంబికాపతికి చెందిన ప్లాట్‌పై దాడి చేశారు. బెడ్ కింద తనిఖీ చేయగా 23 పెట్టెల్లో రూ.42 కోట్ల నగదు లభ్యమైంది. రూ. 42 కోట్ల నగదు వ్యవహారం వెలుగులోకి వచ్చి రాజకీయంగా సంచలన ఆరోపణలకు దారి తీసింది. పట్టుబడిన నగదుతో కాంగ్రెస్ పార్టీకి గానీ, ప్రభుత్వానికి గానీ ఎలాంటి సంబంధం లేదని డీసీఎం, రాష్ట్ర కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు డీకే శివకుమార్ ప్రకటించారు.

పాండు3.2.jpg

రూ. 42 కోట్లపై విచారణ ఎవరి ద్వారా..?

– అని సీఎంను కుమారస్వామి ప్రశ్నించారు

జేడీఎస్ నేత, మాజీ సీఎం కుమారస్వామి సోషల్ మీడియా ఎక్స్ ద్వారా సంచలన ఆరోపణలు, ప్రశ్నలు లేవనెత్తారు. ఐదు రాష్ట్రాల ఎన్నికలు ప్రకటించిన వెంటనే కాటన్ బాక్సులకు కాసుల వర్షం కురుస్తోంది. కాంట్రాక్టర్ ఇంట్లో నగదు ఎవరిని స్వాధీనం చేసుకున్నారని ప్రశ్నించారు. ఇటీవల బెంగళూరు పాలికెలో కాంట్రాక్టర్ల పెండింగ్ బిల్లులు రూ. 650 కోట్లు విడుదలైన నేపథ్యంలో రూ. 42 కోట్లు పట్టుబడ్డాయి అంటే ఆ అనుబంధం నిజమే మరి దీని వెనుక ఆది పురుషుడు ఎవరు? తెలంగాణకు వెళ్లేందుకు 23 బాక్సుల్లో నగదు సిద్ధంగా ఉన్నట్టు సమాచారం. కనకమహాలక్ష్మి కలెక్షన్‌ బాధ్యత బెంగళూరు నగరాభివృద్ధి శాఖదేనన్నది కాంగ్రెస్‌ ప్రభుత్వంలో శాతాన్ని బట్టి స్పష్టమవుతోందన్నారు. రూ.42 కోట్లపై ఎవరు విచారణ చేస్తారని ముఖ్యమంత్రి ప్రశ్నించారు. కర్నాటకలో కాంగ్రెస్ అధికారంలోకి వస్తే ఆ పార్టీ నాయకత్వానికి పండగే అని, తినడమే కాకుండా పక్క రాష్ట్రాలకు కూడా పంపుతామని రాశారు.

నైతిక బాధ్యత వహించి సీఎం, డీసీఎం రాజీనామా చేయాలి: బీజేపీ డిమాండ్‌

మాజీ కార్పొరేటర్ అశ్వతమ్మ, కాంట్రాక్టర్ అంబికాపతి నివాసంలో రూ.42 కోట్లు స్వాధీనం చేసుకున్న ఘటనపై సీఎం సిద్ధరామయ్య, డీసీఎం డీకే శివకుమార్ నైతిక బాధ్యత వహించి తమ పదవులకు రాజీనామా చేయాలని బీజేపీ డిమాండ్ చేసింది. ఈ మేరకు ఆ పార్టీ రాష్ట్ర ప్రధాన కార్యదర్శి రవికుమార్ మీడియాతో మాట్లాడుతూ.. ఐదు రాష్ట్రాల ఎన్నికల ప్రకటన వెలువడిన తర్వాత ఒప్పందం ప్రకారం పెండింగ్ బిల్లులు విడుదల చేసి అందులో వసూలు చేసిన కమీషన్ సీజ్ చేశామన్నారు. కాంట్రాక్టర్ అంబికాపతి డీసీఎంకు సన్నిహితుడు. నగదు వివాదంలో హేమంత్, ప్రదీప్, ప్రమోద్‌లను అరెస్ట్ చేసినట్లు ఐటీ అధికారులు తెలిపారు. సమగ్ర విచారణ జరిపితే మరిన్ని వాస్తవాలు వెలుగులోకి వస్తాయని చెప్పారు. శివమొగ్గలో మాజీ మంత్రి ఈశ్వరప్ప మాట్లాడుతూ.. గత ఎన్నికల ముందు కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా చెప్పినట్లే ఇక్కడ కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వం వస్తే రాష్ట్రపతి పదవికి ఏటీఎం అవుతుందని అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-14T08:51:22+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *