ఆపరేషన్ అజయ్: ఇజ్రాయెల్ నుంచి ఐదో విమానం భారత్ చేరుకుంది

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-18T09:14:57+05:30 IST

ఇజ్రాయెల్‌లో చిక్కుకుపోయిన భారతీయులను స్వదేశానికి తీసుకొచ్చేందుకు ప్రభుత్వం తీసుకుంటున్న చర్యలు సత్ఫలితాలను ఇస్తున్నాయి. ఆపరేషన్ అజయ్ పేరుతో తరలింపు ప్రక్రియలో భాగంగా ఇజ్రాయెల్ నుంచి భారత్ కు ఐదో విమానం ఢిల్లీ విమానాశ్రయానికి చేరుకుంది. మొత్తం 286 మంది ప్రయాణికులు ఉన్నారు.

ఆపరేషన్ అజయ్: ఇజ్రాయెల్ నుంచి ఐదో విమానం భారత్ చేరుకుంది

ఢిల్లీ: ఇజ్రాయెల్‌లో చిక్కుకుపోయిన భారతీయులను స్వదేశానికి తీసుకొచ్చేందుకు ప్రభుత్వం తీసుకుంటున్న చర్యలు సత్ఫలితాలను ఇస్తున్నాయి. ఆపరేషన్ అజయ్ పేరుతో తరలింపు ప్రక్రియలో భాగంగా ఇజ్రాయెల్ నుంచి భారత్ కు ఐదో విమానం ఢిల్లీ విమానాశ్రయానికి చేరుకుంది. మొత్తం 286 మంది ప్రయాణికులు ఉన్నారు. 18 మంది నెపోలియన్లు కూడా ఉన్నట్లు అధికారులు తెలిపారు. ఇప్పటికే భారత్‌కు వచ్చిన 4 విమానాల్లో వెయ్యి మందికి పైగా భారతీయులు తిరిగొచ్చారు. ఇజ్రాయెల్‌లో 18 వేల మందికి పైగా భారతీయులు నివసిస్తున్నట్లు సమాచారం. ఆపరేషన్ అజయ్‌లో భాగంగా వచ్చిన ప్రయాణికులకు కేంద్ర సహాయ మంత్రి మురుగన్ స్వాగతం పలికారు. వీరిలో 22 మంది కేరళకు చెందిన వారు. అయితే స్పైస్‌జెట్ () విమానం A340 టెల్ అవీవ్‌లో ల్యాండ్ అయిన తర్వాత సాంకేతిక సమస్యను ఎదుర్కొంది. విమానాన్ని జోర్డాన్‌కు తరలించారు. అక్కడి నుంచి సురక్షితంగా భారత్‌కు తిరిగి వచ్చింది.

ఇజ్రాయెల్, హమాస్ మధ్య జరుగుతున్న భీకర యుద్ధంలో వేలాది మంది ప్రాణాలు కోల్పోతున్నారు. గాజాలోని ఆసుపత్రిపై ఇజ్రాయెల్ వైమానిక దాడుల్లో 500 మంది మరణించారు. గాజాలోని అల్-అహ్లీ బాప్టిస్ట్ ఆసుపత్రిపై మంగళవారం సాయంత్రం బాంబు దాడి జరిగిందని హమాస్ ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ వెల్లడించింది. వరుస దాడుల నేపథ్యంలో సహాయక చర్యలను ఇజ్రాయిల్ అడ్డుకుంటున్నదని ఆరోపించారు. అయితే, ఇజ్రాయెల్ డిఫెన్స్ ఫోర్సెస్ (IDF) దీనిని ఖండించింది. ఆస్పత్రిలో దాచిన మందుగుండు సామాగ్రి వల్లే నష్టం జరిగి ఉండవచ్చని వ్యాఖ్యానించారు. మరోవైపు, ఇజ్రాయెల్ అల్టిమేటం ప్రకారం, గాజాలోని 10 లక్షల మంది పాలస్తీనియన్లు దక్షిణ ప్రాంతానికి చేరుకున్నారు. IDF మంగళవారం ఉదయం నుండి సెంట్రల్ గాజాపై వైమానిక దాడులను పెంచింది. ఈ దాడుల్లో 88 మంది పౌరులు, వైద్యులు, వైద్య సిబ్బంది మరణించినట్లు హమాస్ వర్గాలు తెలిపాయి. ఇజ్రాయెల్ దాడుల్లో ఇప్పటివరకు 2,778 మంది పౌరులు మరణించారని, వారిలో మూడింట రెండొంతుల మంది మహిళలు, పిల్లలు ఉన్నారని వివరించింది. IDF మూలాలు ఇజ్రాయెల్‌లో మరణించిన వారి సంఖ్య 1,400గా పేర్కొన్నాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-18T09:26:33+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *