గాజా: గాజాకు 100 మిలియన్ డాలర్ల గల్ఫ్ కౌన్సిల్ అత్యవసర సహాయం

ఇజ్రాయిల్ సైనికుల దాడితో దెబ్బతిన్న గాజాకు గల్ఫ్ దేశాలు 100 మిలియన్ డాలర్ల అత్యవసర సాయం ప్రకటించాయి. మంగళవారం మస్కట్‌లో జరిగిన గల్ఫ్ కోఆపరేషన్ కౌన్సిల్ సమావేశం గాజా స్ట్రిప్‌కు 100 మిలియన్ డాలర్ల అత్యవసర సహాయాన్ని ప్రకటించింది.

గాజా: గాజాకు 100 మిలియన్ డాలర్ల గల్ఫ్ కౌన్సిల్ అత్యవసర సహాయం

గాజా

గాజా: ఇజ్రాయెల్ సైనికుల దాడితో అతలాకుతలమైన గాజాకు గల్ఫ్ దేశాలు 100 మిలియన్ డాలర్లను అత్యవసర సాయంగా ప్రకటించాయి. మంగళవారం మస్కట్‌లో జరిగిన గల్ఫ్ కోఆపరేషన్ కౌన్సిల్ సమావేశంలో గాజా స్ట్రిప్‌కు $100 మిలియన్ల అత్యవసర సహాయాన్ని ప్రకటించారు. ఎందుకంటే గాజాలో హమాస్ మిలిటెంట్లపై ఇజ్రాయెల్ వైమానిక దాడులు చేస్తోంది. గాజాలోని అల్-అహ్లీ ఆసుపత్రిపై ఇజ్రాయెల్ వైమానిక దాడిలో 500 మంది మరణించినట్లు గాజా ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ తెలిపింది.

ఇది కూడా చదవండి: దుర్గాపూజ పాండల్స్: దుర్గాపూజ పండల్‌లకు ప్రభుత్వ గ్రాంట్…అసోం ప్రభుత్వం నిర్ణయం

బహ్రెయిన్, కువైట్, ఒమన్, ఖతార్, సౌదీ అరేబియా మరియు యునైటెడ్ అరబ్ ఎమిరేట్స్ అనే ఆరు గల్ఫ్ కోఆపరేషన్ కౌన్సిల్ దేశాల టాప్ దౌత్యవేత్తలు మస్కట్‌లో సమావేశమయ్యారు. నిరాశ్రయులకు ఆశ్రయం కల్పిస్తున్న గాజా ఆసుపత్రి కాంపౌండ్‌పై దాడిలో 500 మంది మరణించారని హమాస్ తెలిపింది. ఇస్లామిక్ జిహాద్ నుండి మిస్ ఫైర్ అయిన రాకెట్ ఆసుపత్రిని తాకినట్లు ఇజ్రాయెల్ ఆరోపించింది.

ఇది కూడా చదవండి: వైమానిక దాడి: గాజా ఆసుపత్రిపై వైమానిక దాడిలో 500 మంది మృతి

హమాస్‌కు చెందిన పాలస్తీనా ఉగ్రవాదులు 11 రోజుల క్రితం ఇజ్రాయెల్ దేశంపై దాడి చేశారు. దక్షిణ ఇజ్రాయెల్‌లో 1,400 మందిని హమాస్ మిలిటెంట్లు కాల్చిచంపారు. ఇజ్రాయెల్ ప్రతీకార బాంబు దాడిలో గాజాలో 3,000 మంది మరణించారు. గాజాకు తక్షణమే ఈ అత్యవసర సహాయాన్ని అందించాలని జిసిసి దేశాలు నిర్ణయించాయి. గల్ఫ్ దేశాలు ఈజిప్ట్ ఎల్ అరిష్‌కు ఎయిర్‌లోడ్ సహాయాన్ని పంపుతాయి.

ఇది కూడా చదవండి: బెడ్‌రూమ్‌లో ఫ్రిజ్‌ పెట్టాలా? అది ఎంత ప్రమాదమో తెలుసా?

ఇజ్రాయెల్ నియంత్రణలో లేని రఫా సరిహద్దు పాయింట్ ద్వారా సహాయాన్ని పంపాలని నిర్ణయించారు. ఎల్ అరిష్ నుండి రఫా వరకు 40 కిలోమీటర్ల రహదారిపై వందలాది లాడెన్ ట్రక్కులు ప్రయాణించాయని సహాయ అధికారులు తెలిపారు. గాజాలో పౌరులపై ఇజ్రాయెల్ దాడులు తక్షణమే నిలిపివేయాలని గల్ఫ్ సహకార మండలి సెక్రటరీ జనరల్ జాసిమ్ మహమ్మద్ డిమాండ్ చేశారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *