షమీ: షమీ విషయంలో ఇదేనా?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-18T05:00:33+05:30 IST

2019 ప్రపంచకప్‌లో భారత జట్టులో గందరగోళం. మీరు ఒక మ్యాచ్ ఆడితే, తదుపరి మ్యాచ్‌లో మీరు తుది జట్టులో ఉంటారా? లేదా కాదు పరిస్థితి కానీ, ప్రస్తుత ప్రపంచంలో టీమ్ ఇండియా పరిస్థితి వేరు

షమీ: షమీ విషయంలో ఇదేనా?

న్యూఢిల్లీ: 2019 ప్రపంచకప్‌లో భారత జట్టులో గందరగోళం. మీరు ఒక మ్యాచ్ ఆడితే, తదుపరి మ్యాచ్‌లో మీరు తుది జట్టులో ఉంటారా? లేదా కాదు పరిస్థితి కానీ, ప్రస్తుతం ప్రపంచ టీమ్ ఇండియా పరిస్థితి భిన్నంగా కనిపిస్తోంది. జట్టులోని ఆటగాళ్లకు వారి పాత్రలపై పూర్తి క్లారిటీ ఇవ్వడంలో మేనేజ్‌మెంట్ విజయం సాధించింది. దీంతో మహ్మద్ షమీ లాంటి టాప్ బౌలర్ తుది జట్టులో చోటు దక్కించుకోకపోవడంతో గత మూడు మ్యాచ్ ల్లో బెంచ్ కే పరిమితం కావాల్సి వచ్చింది. మెగా ఈవెంట్‌కు ముందు ఆస్ట్రేలియాతో జరిగిన సిరీస్‌లో షమీ అద్భుతంగా రాణించాడు. ఒక మ్యాచ్‌లో ఐదు వికెట్లు కూడా తీశాడు. కానీ, జట్టులోని ఆటగాళ్లు ఆయా స్థానాల్లో ఇరుక్కుపోవడంతో మరికొన్ని మ్యాచ్‌ల్లో షమీ బెంచ్‌కే పరిమితం కావాల్సి రావచ్చు. సిరాజ్ కొత్త బంతిని బుమ్రాతో పంచుకున్నాడు. హార్దిక్ పాండ్యా మూడో పేసర్. ఫ్లాట్ వికెట్‌లో శార్దూల్‌ను నాలుగో బౌలర్‌గా ఉపయోగిస్తుండగా, స్పిన్ ట్రాక్ ఉన్న సమయంలో అశ్విన్‌కు చోటు కల్పించారు. బ్యాటింగ్ విషయానికొస్తే.. టాప్-4పై స్పష్టమైన క్లారిటీ ఉంది. గతంలో నాలుగో నంబర్ బ్యాట్స్‌మెన్‌పై లెక్కలేనన్ని ప్రయోగాలు జరిగినప్పటికీ, శ్రేయాస్ అయ్యర్ తన ఫిట్‌నెస్‌ను నిరూపించుకున్నాడు మరియు అతని స్థానం స్థిరపడింది. దీంతో సూర్యకుమార్ లాంటి హిట్టర్ కూడా అవకాశం కోసం ఎదురుచూడాల్సి వస్తోంది.

సిరాజ్ స్థానంలో షమీ: రోహిత్ శర్మ కెప్టెన్సీలో టీమ్ ఇండియా పటిష్టంగా కనిపిస్తోంది. మూడో సీమర్‌గా పాండ్యాపై జట్టు ఎంతవరకు ఆధారపడుతుంది? అనేది ఉత్పన్నమయ్యే ప్రశ్న. అయితే భారత జట్టు కూర్పు బాగుందని మాజీ చీఫ్ సెలక్టర్ ఎంఎస్‌కే ప్రసాద్ అన్నారు. హార్దిక్ వల్లనే జట్టు సమతూకంగా సాగిందని అన్నాడు. ‘ఆటగాళ్లను సరిగ్గా ఉపయోగించుకుంటున్నారు. ఫలితాలు కూడా అలాగే ఉన్నాయి. చెపాక్‌లో అశ్విన్‌ను తీసుకుంటే, ఢిల్లీ, అహ్మదాబాద్ మ్యాచ్‌ల్లో శార్దూల్‌ను భర్తీ చేశాడు. హార్దిక్ తన కోటాను పూర్తి చేయకపోయినా, 5-6 ఓవర్లు సరిపోతాయి. టీమ్‌లో ఎవరి బాధ్యతలు అనే విషయంలో క్లారిటీ ఉందని ప్రసాద్ అన్నారు. సిరాజ్ రొటేట్ చేయాలనుకుంటే షమీకి చోటు దక్కవచ్చు. సుదీర్ఘ టోర్నీ కావడంతో రాబోయే మ్యాచ్‌ల్లో పనిభారాన్ని నిర్వహించడంలో భాగంగా సూర్య, షమీలకు అవకాశం దక్కవచ్చు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-18T10:45:01+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *