Bhagavanth Kesari Review : ‘భగవంత్ కేసరి’ రివ్యూ.. బాలయ్య బాబు హ్యాట్రిక్చిత్రం: భగవంత్ కేసరి
తెలుగు మిర్చి రేటింగ్: 3.25/5
నటీనటులు: నందమూరి బాలకృష్ణ, అర్జున్ రాంపాల్, కాజల్ అగర్వాల్, శ్రీలీల
రచన, దర్శకత్వం: అనిల్ రావిపూడి
నిర్మాతలు: సాహు గారపాటి, హరీష్ పెద్ది
సంగీతం: ఎస్ఎస్ థమన్
విడుదల తేదీ: అక్టోబర్ 19, 2023

రెండు బ్యాక్-టు-బ్యాక్ బ్లాక్‌బస్టర్స్ అఖండ మరియు వీరసింహా రెడ్డి తర్వాత, బాలకృష్ణ భగవంత్ కేసరితో ప్రేక్షకుల ముందుకు వచ్చాడు, తండ్రి మరియు కుమార్తె సెంటిమెంట్‌ల ఆధారంగా ఒక ఎమోషనల్ యాక్షన్ ఎంటర్‌టైనర్. నందమూరి బాలకృష్ణ, కాజల్ జంటగా అనిల్ రావిపూడి దర్శకత్వంలో తెరకెక్కిన భగవంత్ కేసరి చిత్రం దసరా పండుగ సందర్భంగా ఈరోజు (అక్టోబర్ 19) ప్రేక్షకుల ముందుకు వచ్చింది. బాలీవుడ్ నటుడు అర్జున్ రాంపాల్, టాలీవుడ్ అరంగేట్రం చేస్తున్న ఈ చిత్రంలో విలన్‌గా నటించగా, శ్రీలీల ప్రధాన పాత్ర (బాలకృష్ణ కుమార్తె) పోషించింది. టైటిల్ ప్రకటించినప్పటి నుంచి సినిమాపై భారీ అంచనాలు నెలకొన్నాయి. టీజర్, ట్రైలర్ సహా అన్ని ప్రమోషనల్ కంటెంట్ సినిమాపై అంచనాలను పెంచేశాయి. చివరగా ఈ సినిమా ప్రేక్షకుల ముందు ఎలా ఉందో సమీక్షలో చూద్దాం.

ఓ కేసులో జైలుకు వెళ్లిన అడవి బిడ్డ నేలకొండ భగవంత్ కేసరి (నందమూరి బాలకృష్ణ) జైలర్ (శరత్ కుమార్)కి దగ్గరవుతాడు. కానీ అనుకోని పరిస్థితుల్లో జైలర్ తన బిడ్డ విజ్జి పాప (శ్రీలీల)ని భగవంత్ కేసరికి అప్పగించి చనిపోతాడు. కేసరి తన తండ్రి కోరికను తీర్చడానికి విజ్జి బిడ్డకు అండగా నిలుస్తాడు. మరోవైపు రాహుల్ సంఘ్వీ (అర్జున్ రాంపాల్) పెద్ద వ్యాపారవేత్త. ప్రభుత్వం సహకారంతో మాదక ద్రవ్యాల గుట్టును బయటపెట్టడానికి ప్రయత్నించిన రాజకీయ నాయకుడిని చంపి, అతని PAతో సాక్ష్యాధారాల కోసం వేట సాగిస్తారు. కానీ సంఘ్వి విజ్జి బిడ్డను చంపడానికి ప్రయత్నించినప్పుడు, కేసరి రంగంలోకి దిగాడు. దానికి ముందు సంఘ్వితో కేసరికి గొడవ జరుగుతుంది. అయితే సంఘ్వీపై కేసరికి ఉన్న ద్వేషం ఏమిటి? అసలు కేసరి జైలుకు ఎందుకు వెళ్లాడు? పాప విజ్జీ తన తండ్రి కోరుకున్న చోట ఉంటుందా? కాత్యాయని (కాజల్) కేసరిపై తన ప్రేమను వ్యక్తం చేసిందా? చివరికి సంఘ్వీకి ఏమైంది? విజ్జి బిడ్డను కాపాడటానికి కేసరి ఏం చేసాడు? అనేది తెలియాలంటే సినిమా చూడాల్సిందే.

నేలకొండ భగవంత్ కేసరి పాత్రలో నందమూరి బాలకృష్ణ నటిస్తున్నారు. మూడు విభిన్నమైన గెటప్‌లలో కనిపిస్తూ తనదైన వేరియేషన్స్‌ని చూపించాడు. తెలంగాణ యాసలో ఎలా మాట్లాడతాడనే అనుమానాలు రేకెత్తిస్తూ మొదటి నుంచి ఆ పాత్రలో ఓడిపోయాడు. శ్రీలీల కూడా తన పాత్రలో అద్భుతంగా నటించింది. మొదటి భాగం చూసి అలాంటి పాత్రను ఎందుకు ఎంచుకున్నారు? అనే సందేహం ఉంది కానీ సెకండాఫ్ తర్వాత ఆమె ఈ పాత్రకు సరిపోతుందని చెప్పవచ్చు. కాజల్ పాత్ర చిన్నదే అయినా ఆకట్టుకునేలా చేసింది. కానీ ఆమె పాత్రలో ఇమిడిపోయినట్లు అనిపించింది. అర్జున్ రాంపాల్ కూడా విలన్‌గా తన క్రూరత్వాన్ని ప్రదర్శించాడు. శరత్ కుమార్, ఆడుకలం నరేన్, వీటీవీ నగేష్, మురళీధర్ గౌడ్, రఘుబాబు, జయచిత్ర, రచ్చరవి, శ్రవణ్ రాఘవేంద్ర తమ పాత్రల పరిధి మేరకు నటించారు. సినిమా టర్నింగ్ పాయింట్‌లో బ్రహ్మాజీ కనిపించాడు. కథ, స్క్రీన్‌ప్లే, డైలాగ్స్‌తో పాటు డైరెక్షన్‌ని హ్యాండిల్ చేసిన అనిల్ రావిపూడి తన జోరు నుంచి బయటకు వచ్చి కమర్షియల్ మసాలాతో కూడిన మంచి మెసేజ్ ఓరియెంటెడ్ సినిమా అందించడంలో సక్సెస్ అయ్యాడు. ముఖ్యంగా తెలంగాణ యాసలో డైలాగ్స్ విషయంలో చాలా జాగ్రత్తలు తీసుకున్నారు. సంగీతం గురించి మాట్లాడుతూ, థమన్ మూడు పాటలతో ఆకట్టుకున్నాడు మరియు బ్యాగ్రౌండ్ స్కోర్‌తో సినిమాను మరో స్థాయికి తీసుకెళ్లాడు. బాలయ్యను చూస్తే కోపం వస్తుందేమోనని తమన్ రెచ్చిపోయాడు. స్పెషల్ గా ఈ సినిమాలో ఫైట్స్ కూడా చాలా బాగున్నాయి. చుట్టూ ఉన్న వస్తువులను ఆయుధాలుగా మార్చి బాలకృష్ణ చేస్తున్న యాక్షన్ సీక్వెన్స్ విజిల్స్ కొట్టేలా ఉన్నాయి. మొత్తానికి ఈ సినిమాతో బాలయ్య బాబు హ్యాట్రిక్ కొట్టాడు.

ఫైనల్ పాయింట్: మెసేజ్ ఓరియెంటెడ్ మూవీ

తెలుగు మిర్చి రేటింగ్: 3.25/5

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *