ఇజ్రాయెల్-హమాస్ యుద్ధం: ఇజ్రాయెల్-హమాస్ యుద్ధంలో 21 మంది జర్నలిస్టులు మరణించారు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-21T15:23:19+05:30 IST

అక్టోబర్ 7 నుండి ఇజ్రాయెల్ మరియు హమాస్ (ఇజ్రాయెల్ – పాలస్తీనా) మధ్య జరిగిన భీకర బాంబు దాడుల్లో 21 మంది జర్నలిస్టులు మరణించారని జర్నలిస్టుల రక్షణ కమిటీ (CPJ) వెల్లడించింది.

ఇజ్రాయెల్-హమాస్ యుద్ధం: ఇజ్రాయెల్-హమాస్ యుద్ధంలో 21 మంది జర్నలిస్టులు మరణించారు

గాజా: అక్టోబర్ 7 నుండి ఇజ్రాయెల్ మరియు హమాస్ (ఇజ్రాయెల్ – పాలస్తీనా) మధ్య జరిగిన భీకర బాంబు దాడుల్లో 21 మంది జర్నలిస్టులు మరణించారని జర్నలిస్టుల రక్షణ కమిటీ (CPJ) వెల్లడించింది. మృతుల్లో 18 మంది పాలస్తీనియన్లు మరియు ముగ్గురు ఇజ్రాయెలీ జర్నలిస్టులు ఉన్నారు. ఇజ్రాయెల్ దాడుల్లో 15 మంది, హమాస్ దాడుల్లో ఇద్దరు జర్నలిస్టులు మరణించారు. 8 మంది జర్నలిస్టులకు గాయాలయ్యాయి. మరో ముగ్గురు ఆచూకీ లభించలేదు. ఈ 15 రోజుల యుద్ధంలో వేలాది మంది ప్రాణాలు కోల్పోయారు. జర్నలిస్టుల రక్షణకు చర్యలు తీసుకోవాలని మిడిల్ ఈస్ట్ మరియు నార్త్ ఆఫ్రికా ప్రోగ్రామ్ కోఆర్డినేటర్ షెరీఫ్ మన్సూర్ కోరారు.

వారి మృతికి ప్రగాఢ సానుభూతి. ఈ యుద్ధంలో ఇప్పటివరకు 4 వేల మందికి పైగా ప్రాణాలు కోల్పోయారు. 12 వేల మందికి పైగా గాయపడ్డారు. 203 మందిని హమాస్ ఉగ్రవాదులు బందీలుగా పట్టుకున్నట్లు సమాచారం. హమాస్‌తో విజయం వరకు పోరాడతామని ప్రధాని బెంజమిన్ నెతన్యాహు అన్నారు. హమాస్ ఉగ్రవాదులను అంతం చేయడమే లక్ష్యంగా ముందుకు సాగుతున్నామన్నారు. మరణించిన జర్నలిస్టుల మృతదేహాలను వారి కుటుంబాలకు అప్పగించినట్లు అధికారులు తెలిపారు. రెండు వైపుల నుండి వైమానిక దాడుల కారణంగా, రెండు ప్రాంతాల్లోని అనేక ప్రాంతాలు పూర్తిగా ధ్వంసమయ్యాయి. హమాస్ దాడిలో 1,400 మందికి పైగా ఇజ్రాయెల్ పౌరులు మరణించారు. ఇజ్రాయెల్ దాడిలో 4,000 మందికి పైగా గజన్లు ప్రాణాలు కోల్పోయారు. మరోవైపు, గాజాలో హమాస్ బందీలుగా ఉన్న వారిలో చాలా మంది ఇంకా బతికే ఉన్నారని ఇజ్రాయెల్ ప్రకటించింది. హమాస్ మిలిటెంట్ల దాడిలో మరణించిన ఇజ్రాయెల్ పౌరుల మృతదేహాలను కూడా గాజా స్ట్రిప్‌కు తరలించినట్లు ఇజ్రాయెల్ సైన్యం వెల్లడించింది. నిన్న ఇద్దరు అమెరికన్ పౌరులను హమాస్ విడుదల చేసి ఇజ్రాయెల్ కు అప్పగించింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-21T15:24:04+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *