గాజా పౌరులు : మీరు తినేదంతా మురికి నీరు!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-21T03:29:15+05:30 IST

ఇజ్రాయెల్ శుక్రవారం గాజాపై వైమానిక దాడులను కొనసాగించింది. దక్షిణ గాజాపై కూడా ఇజ్రాయెల్ దాడులు చేస్తోందని స్థానికులు తెలిపారు.

గాజా పౌరులు : మీరు తినేదంతా మురికి నీరు!

ఇజ్రాయెల్ దిగ్బంధనంతో గాజా పౌరుల దుస్థితి

జెరూసలేం, అక్టోబర్ 20: ఇజ్రాయెల్ శుక్రవారం గాజాపై వైమానిక దాడులను కొనసాగించింది. దక్షిణ గాజాపై కూడా ఇజ్రాయెల్ దాడులు చేస్తోందని స్థానికులు తెలిపారు. గత రెండు వారాలుగా గాజాకు ఆహారం, నీటి సరఫరాను ఇజ్రాయెల్ అడ్డుకోవడంతో దురదృష్టకర పరిస్థితుల్లో గాజా పౌరులు ఒంటరిగా భోజనం చేస్తూ మురికి నీరు తాగుతున్నట్లు తెలుస్తోంది. కరెంటు లేకపోవడంతో ఆసుపత్రుల్లో మొబైల్ ఫోన్ల వెలుగులో వైద్యులు శస్త్రచికిత్సలు చేస్తున్నారు. మరోవైపు గాజా ప్రజల కోసం ఈజిప్టు సరిహద్దు నుంచి 200 ట్రక్కుల్లో తీసుకొచ్చిన 3 వేల టన్నుల సహాయ సామాగ్రి ఇజ్రాయెల్ అనుమతి లేకపోవడం, వైమానిక దాడుల్లో రోడ్డు ధ్వంసం కావడంతో సరిహద్దు వద్దే నిలిపివేశారు. ఐక్యరాజ్యసమితి సెక్రటరీ జనరల్ ఆంటోనియో గుటెర్రెస్ శుక్రవారం ఈ ప్రాంతాన్ని సందర్శించి, వీలైనంత త్వరగా సహాయాన్ని తరలించాలని విజ్ఞప్తి చేశారు. ఇంతలో అమెరికా ఇజ్రాయెల్ పై ప్రయోగించిన క్షిపణులను అడ్డుకుని ధ్వంసం చేసింది. యెమెన్‌లోని ఇరానియన్ అనుకూల హౌతీ తిరుగుబాటుదారులు వాటిని ఉపయోగించవచ్చని అమెరికన్ మిలిటరీ అధికారి పాట్రిక్ రైడర్ శుక్రవారం తెలిపారు. మూడు క్షిపణులు, అనేక డ్రోన్‌లను ప్రయోగించగా, ఎర్ర సముద్రంలో తమ యుద్ధనౌక USS కార్నీ వాటిని ధ్వంసం చేసిందని ఆయన చెప్పారు.

ఇజ్రాయెల్ పోలీసులకు యూనిఫారాలు!

కొన్నేళ్లుగా ఇజ్రాయెల్ పోలీసులకు యూనిఫాం సరఫరా చేస్తున్న కేరళకు చెందిన దుస్తుల కంపెనీ మరియన్ అపెరల్.. ఇకపై ఈ ఒప్పందంలో భాగం కాబోదని ప్రకటించింది. గాజాలో వేలాది మంది అమాయకులు మరణిస్తున్న నేపథ్యంలో నైతిక కారణాలతో ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు కంపెనీ ఎండీ థామస్ ఒలిఖల్ తెలిపారు. 2015 నుండి, మేము ప్రతి సంవత్సరం ఇజ్రాయెల్ పోలీసులకు సుమారు లక్ష యూనిఫాంలను సరఫరా చేస్తున్నాము.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-21T03:29:18+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *