లంక బోణీ చేసి.. నెదర్లాండ్స్‌పై విజయం సాధించింది

లక్నో: ప్రపంచకప్‌లో మాజీ చాంపియన్ శ్రీలంక ఎట్టకేలకు విజయం రుచి చూసింది. శనివారం జరిగిన నాలుగో మ్యాచ్‌లో నెదర్లాండ్స్‌పై ఐదు వికెట్ల తేడాతో విజయం సాధించింది. తొలుత బ్యాటింగ్ చేసిన నెదర్లాండ్స్ 49.4 ఓవర్లలో 262 పరుగులకు ఆలౌటైంది. ఎంగెల్‌బ్రెచ్ట్ (70), లోగాన్ వాన్ బీక్ (59) అర్ధ సెంచరీలు చేశారు. మధుశంక, రజిత చెరో వికెట్ తీశారు. అనంతరం లంక 48.2 ఓవర్లలో 263/5 స్కోరు చేసి విజయం సాధించింది. సమరవిక్రమ (91 నాటౌట్) సత్తా చాటగా, నిస్సాంక (54), అసలంక (44) రాణించారు. ఆర్యన్ దత్ 3 వికెట్లు తీశాడు. సమరవిక్రమ ‘ప్లేయర్ ఆఫ్ ద మ్యాచ్’గా నిలిచాడు.

ఎంగెల్‌బ్రెచ్ట్, బీక్ సెంచరీ భాగస్వామ్యం: టాస్ గెలిచి ముందుగా బ్యాటింగ్ ఎంచుకున్న నెదర్లాండ్స్ అంతకుముందు జరిగిన మ్యాచ్‌లో పటిష్టమైన దక్షిణాఫ్రికాపై సంచలన విజయం సాధించింది. కానీ జట్టు ప్రదర్శన చూసిన తర్వాత కెప్టెన్ స్కాట్ ఎడ్వర్డ్స్ నిర్ణయం తప్పేమో అనిపించింది. కారణం 22వ ఓవర్ ముగిసే సమయానికి డచ్ స్కోరు 99/6. ఆ తర్వాత, ఎంగెల్‌బ్రెచ్ట్ మరియు బెక్ ఏడో వికెట్‌కు 130 పరుగులు జోడించి 250కి పైగా స్కోరు చేశారు. బ్రెచ్ట్ 2008లో అండర్-19 ప్రపంచ కప్‌లో దక్షిణాఫ్రికా తరపున ఆడాడు మరియు ఆ తర్వాత దేశ ఫ్రాంచైజీ లీగ్‌లో కేప్ కోబ్రాస్‌కు ప్రాతినిధ్యం వహించాడు. 2016లో ఆటకు రిటైర్మెంట్ ప్రకటించిన తర్వాత, నెదర్లాండ్స్ వెళ్లి అక్కడ క్లబ్ క్రికెట్ ఆడిన 35 ఏళ్ల ఎంగెల్‌బ్రెచ్ట్ ఈ మ్యాచ్‌లో ఏడో నంబర్‌లో ఆడాడు. నెం. 8 బ్యాటర్ బీక్ అర్ధ సెంచరీతో బ్రెచ్ట్‌కు సహకరించాడు.

మూడు కీలక భాగస్వామ్యాలు..: ఛేదనలో కుశాల్ పెరీరా (5), కెప్టెన్ కుశాల్ మెండిస్ (11)లు తొందరగానే ఔట్ కాగా.. నిస్సాంక, సమరవిక్రమ, అసలంకతో పాటు ధనంజయ డిసిల్వ (30) సత్తా చాటడంతో శ్రీనుకు అవకాశం దక్కలేదు. లంక విజయం. టోర్నీలో వరుసగా మూడో అర్ధ సెంచరీ సాధించిన నిస్సాంక.. సమరవిక్రమతో కలిసి మూడో వికెట్‌కు 52 పరుగులు జోడించి ఇన్నింగ్స్‌ను గాడిలో పెట్టాడు. అప్పుడు చరిత అసలంక సమరవిక్రమ బృందానికి నాయకత్వం వహించింది. నాలుగో వికెట్‌కు 77 పరుగులు జోడించిన తర్వాత అసలంక పెవిలియన్‌కు చేరుకున్నాడు. అనంతరం సమరవిక్రమ ధనంజయ డిసిల్వాతో కలిసి ఐదో వికెట్‌కు 76 పరుగులు జోడించడంతో శ్రీలంక సునాయాసంగా గెలిచింది.

సారాంశం స్కోర్‌లు

నెదర్లాండ్స్: 49.4 ఓవర్లలో 262 ఆలౌట్ (ఎంగెల్‌బ్రెచ్ట్ 70, వాన్ బీక్ 59, మధుశంక 4/49, రజిత 4/50).

శ్రీలంక: 48.2 ఓవర్లలో 263/5 (సమరవిక్రమ 91 నాటౌట్, నిశాంక 54, అసలంక 44, ఆర్యన్ దత్ 3/44).

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-22T04:46:03+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *