కోటక్ బ్యాంక్‌కి కొత్త ఛైర్మన్ కొత్త సారథిని కోటక్ బ్యాంక్ నియమించింది

అశోక్ వాస్వానీ బ్యాంక్ యొక్క CEO మరియు MD

ఆర్‌బిఐ ఆమోదించింది

ముంబై: కోటక్ మహీంద్రా బ్యాంక్ కొత్త చీఫ్‌ని పొందారు. బ్యాంక్ చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ ఆఫీసర్ (CEO) మరియు మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ (MD) గా అశోక్ వాస్వానీ నియామకానికి రిజర్వ్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా (RBI) ఆమోదం తెలిపిందని కోటక్ మహీంద్రా బ్యాంక్ శనివారం ప్రకటించింది. అతని నియామక ప్రక్రియను జనవరి 1, 2024 నాటికి పూర్తి చేయాలని బ్యాంక్ పేర్కొంది మరియు బాధ్యతలు స్వీకరించిన తేదీ నుండి మూడు సంవత్సరాల పాటు పదవిలో కొనసాగడానికి RBI అనుమతించింది. చార్టర్డ్ అకౌంటెంట్ మరియు కంపెనీ సెక్రటరీ, వాస్వానీ ప్రస్తుతం అమెరికన్-ఇజ్రాయెల్ ఫిన్‌టెక్ కంపెనీ అయిన పగయా టెక్నాలజీస్‌కు అధ్యక్షుడిగా ఉన్నారు. తరువాత అతను సిటీ గ్రూప్ మరియు బార్క్లేస్‌లో నాయకత్వ స్థానాలతో సహా అనేక అంతర్జాతీయ బ్యాంకింగ్ సంస్థలలో పనిచేశాడు. బ్యాంకు వ్యవస్థాపక సీఈవో ఉదయ్ కోటక్ గత నెల 1న బాధ్యతల నుంచి వైదొలిగిన సంగతి తెలిసిందే. ఆ తర్వాత తాత్కాలిక సీఈఓ, ఎండీగా దీపక్ గుప్తా నియమితులయ్యారు. డిసెంబరు 31 వరకు ఆయన ఇన్‌ఛార్జ్‌గా ఉంటారని ఆ సమయంలో బ్యాంక్ తెలిపింది. అయితే, వాస్వానీ డిసెంబర్‌లోగా ఇండియాకు తిరిగి వచ్చి కొత్త బాధ్యతలు చేపట్టవచ్చని గుప్తా చెప్పారు. ఉదయ్ కొటక్ నిష్క్రమణ తర్వాత బ్యాంక్ ఇన్‌సైడర్‌కి నాయకత్వం వహిస్తుందని మార్కెట్ వర్గాలు భావిస్తున్నాయి. తాత్కాలిక సీఈవో గుప్తాతో పాటు బ్యాంకు డైరెక్టర్లు శాంతి ఏకాంబరం, కేవీఎస్ మణియన్ అంతర్గతంగా ఈ రేసులో నిలిచారు. అయితే బయటి వ్యక్తికి బ్యాంకు పగ్గాలు అప్పగించి అందరినీ ఆశ్చర్యపరిచారు. “కొటక్ మహీంద్రా బ్యాంక్ కొత్త CEO గా అశోక్ వాస్వానీ సిఫార్సును RBI ఆమోదించినందుకు నేను చాలా సంతోషంగా ఉన్నాను. అశోక్ ప్రపంచ స్థాయి నాయకుడు. డిజిటల్, కస్టమర్ ఫోకస్డ్ బ్యాంకర్. గ్లోబల్ ఇండియన్‌ని తిరిగి నాయకత్వం వహించడానికి నేను చాలా గర్వపడుతున్నాను. కోటక్ బ్యాంక్ మరింత వృద్ధి బాటలో ఉంది’’ అని ఉదయ్ కోటక్ అన్నారు.

క్యూ2 లాభం రూ.3,191 కోట్లు

సెప్టెంబర్‌తో ముగిసిన ఈ ఆర్థిక సంవత్సరం (2023-24) రెండో త్రైమాసికంలో కోటక్ మహీంద్రా బ్యాంక్ లాభం రూ.3,191 కోట్లు. అంతకు ముందు ఆర్థిక సంవత్సరం ఇదే కాలానికి ఆర్జించిన రూ.2,581 కోట్ల లాభంతో పోలిస్తే 24 శాతం వృద్ధి నమోదైంది. వడ్డీ ఆదాయం పెరగడం, మొండి బకాయిలు తగ్గడం ఇందుకు దోహదపడ్డాయి. ఈ క్యూ2లో బ్యాంకు ఆదాయం రూ.13,507 కోట్లకు పెరిగింది. గతేడాది ఇదే కాలానికి రూ. 9,925 కోట్లు.

సమీక్షా కాలానికి నికర వడ్డీ ఆదాయం ఏడాది ప్రాతిపదికన 23 శాతం పెరిగి రూ.6,297 కోట్లకు చేరుకుంది. నికర వడ్డీ మార్జిన్ (NIM) 5.22 శాతానికి మెరుగుపడింది. ఆస్తుల నాణ్యత విషయానికొస్తే, సెప్టెంబర్ 30 నాటికి, బ్యాంక్ స్థూల మొండి బకాయిలు (గ్రాస్ ఎన్‌పిఎ) 1.72 శాతానికి తగ్గగా, నికర ఎన్‌పిఎలు 0.37 శాతానికి తగ్గాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-22T04:35:44+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *