మార్కెట్‌పై పట్టు సాధిస్తారు

5 సెషన్లలో 14.60 లక్షల కోట్లు

సెన్సెక్స్ మరో 523 పాయింట్లు నష్టపోయింది

న్యూఢిల్లీ: ఇజ్రాయెల్-పాలస్తీనా వివాదం కారణంగా ఏర్పడిన రాజకీయ ఉద్రిక్తతలు దేశీయ మార్కెట్‌ను వరుసగా ఐదవ రోజు కూడా నష్టాల బాట పట్టించాయి. ఆర్థిక, ఐటీ రంగ షేర్లలో అమ్మకాల ఒత్తిడితో బుధవారం సెన్సెక్స్ మరో 522.82 పాయింట్లు పతనమై 64,049.06 వద్దకు చేరుకుంది. నిఫ్టీ 159.60 పాయింట్లు నష్టపోయి 19,122.15 వద్ద ముగిసింది. గత ఐదు ట్రేడింగ్ సెషన్లలో సెన్సెక్స్ 2,379 పాయింట్లు, నిఫ్టీ 690 పాయింట్లు పడిపోయాయి. మార్కెట్ సంపద రూ.14.60 లక్షల కోట్లకు పైగా తగ్గి రూ.309.22 లక్షల కోట్లకు పడిపోయింది. సెన్సెక్స్‌లోని 30 కంపెనీల్లో 24 నష్టపోగా.. ఇన్ఫోసిస్ షేరు 2.76 శాతం క్షీణించి టాప్ లూజర్‌గా నిలిచింది. ఎయిర్‌టెల్, ఎన్‌టీపీసీ, ఇండస్‌ఇండ్ బ్యాంక్ షేర్లు ఒకటిన్నర శాతానికి పైగా నష్టపోయాయి. టాటా స్టీల్ ఒక శాతానికి పైగా లాభపడింది. బీఎస్ఈ స్మాల్ క్యాప్ ఇండెక్స్ 0.77 శాతం, మిడ్ క్యాప్ ఇండెక్స్ 0.52 శాతం నష్టపోయాయి. రంగాల వారీగా చూస్తే టెక్నాలజీ, టెలికాం, యుటిలిటీస్, ఐటీ, పవర్ సూచీలు ఒక శాతానికి పైగా క్షీణించాయి. ఫైనాన్షియల్ సర్వీసెస్ 0.83 శాతం, బ్యాంకెక్స్ 0.70 శాతం క్షీణించాయి. మెటల్ ఇండెక్స్ మాత్రమే లాభపడింది.

  • ఫారెక్స్ మార్కెట్‌లో డాలర్‌తో రూపాయి మారకం విలువ 2 పైసలు నష్టపోయి రూ.83.18 వద్ద ముగిసింది. డాలర్ బలపడటం, ఈక్విటీ మార్కెట్ నష్టాలే ఇందుకు కారణం.

  • అంతర్జాతీయ మార్కెట్‌లో బ్రెంట్‌ క్రూడాయిల్‌ ధర ఒక దశలో 88 డాలర్లకుపైగా ట్రేడవుతోంది. కాగా, ఔన్స్ (31.10 గ్రాములు) బంగారం ధర 1,988 డాలర్ల వద్ద, వెండి దాదాపు 23 డాలర్ల వద్ద ట్రేడవుతోంది.

MamaEarth IPO 31 నుండి

MamaEarth మరియు Derma Co వంటి వ్యక్తిగత సంరక్షణ ఉత్పత్తుల బ్రాండ్‌లను కలిగి ఉన్న Honasa కన్స్యూమర్ లిమిటెడ్ IPO ఈ నెల 31న ప్రారంభమై వచ్చే నెల 2న ముగుస్తుంది. IPOలో భాగంగా, కంపెనీ రూ.365 కోట్ల విలువైన తాజా ఈక్విటీని జారీ చేస్తుంది మరియు ప్రస్తుత ప్రమోటర్లు, పెట్టుబడిదారులు మరియు వాటాదారులకు చెందిన 4.12 కోట్ల షేర్లను ఆఫర్ ఫర్ సేల్ పద్ధతిలో విక్రయించనుంది. ఇంతలో, బ్లూ జెట్ హెల్త్‌కేర్ IPO మొదటి రోజు ముగింపులో, ఇష్యూ పరిమాణంలో 69 శాతానికి సమానమైన బిడ్‌లు దాఖలయ్యాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *