లియో మూవీ రివ్యూ

తెలుగు360 రేటింగ్ : 2.25/5

కేవలం మూడు సినిమాలతోనే తనకంటూ ఓ సినీ విశ్వాన్ని సృష్టించుకున్నాడు దర్శకుడు లోకేష్ కనకరాజ్. ‘లియో’పై ఇంత భారీ అంచనాలు రావడానికి ప్రధాన కారణం లోకేష్. ‘మాస్టర్’ సినిమా సక్సెస్ తర్వాత విజయ్, లోకేష్. రిలీజ్ దగ్గర పడుతున్న కొద్దీ ఆ అంచనాలు పెరిగాయి. మరి ఇన్ని అంచనాలతో వచ్చిన ‘లియో’ ప్రేక్షకులను ఏ మేరకు అలరించింది? లోకేష్ సినీ విశ్వంలో లియో కూడా భాగమేనా? విక్రమ్‌తో లోకేష్ మళ్లీ పాన్ ఇండియా మ్యాజిక్ సృష్టించాడా?

పార్థిబన్ అలియాస్ పార్థి (విజయ్) తన కుటుంబంతో కలిసి హిమాచల్ ప్రదేశ్‌లో స్థిరపడతాడు. అతను అక్కడ ఒక కేఫ్ నడుపుతూ తన భార్య సత్య (త్రిష) మరియు ఇద్దరు పిల్లలతో నివసిస్తున్నాడు. పార్థి ఫ్యామిలీ మ్యాన్ టైప్. ఎలాంటి గొడవలకు దిగకుండా కుటుంబమే తన ప్రపంచం అని జీవిస్తున్నాడు. అతను విచ్చలవిడి అడవి జంతువులను పట్టుకోవడంలో పోలీసులకు సహాయం చేస్తాడు. హాయిగా గడిచిపోతున్న పార్థి జీవితంలోకి ఓ క్రిమినల్ గ్యాంగ్ ప్రవేశిస్తుంది. పార్థి ఆత్మరక్షణ కోసం ఒక రాత్రి తన కేఫ్‌లోకి చొరబడిన గ్యాంగ్‌ని చంపేస్తాడు. ఆత్మరక్షణ కోసమే పార్థి ముఠాను హత్య చేసినట్లు గుర్తించిన కోర్టు అతడిని నిర్దోషిగా ప్రకటించింది. అయితే ఈ ఘటన వార్తాపత్రికల్లో వచ్చింది. పార్తి ఫోటో చూసిన ఆంటోనీ దాస్ (సంజయ్ దత్) తన గ్యాంగ్‌తో పార్థిని వెతుక్కుంటూ హిమాచల్ ప్రదేశ్ వస్తాడు. దీనికి కారణం పార్థి.. ఆంటోని తనయుడు లియో దాస్ పోలికలు ఉండడమే. ఆంటోని దాస్ పార్థీని కలిసిన తర్వాత ఎలాంటి సంఘటనలు జరిగాయి? లియో దాస్ ఎవరు? అతని గతం ఏమిటి? లియో దాస్ మరియు పార్థి ఒకేలా ఉంటారా లేదా? ఇది తగిన కథ.

కొత్త కథలు పుట్టవు. ఉన్న కథనే కొత్తగా చెప్పాలి. లియో కోసం లోకేష్ కనకరాజ్ ఇదే మార్గాన్ని ఎంచుకున్నారు. స్టోరీ చూస్తే సింహరాశిలో కొత్తదనం కనిపించదు. అప్పుడప్పుడు వచ్చే బాషా స్టయిల్ కథ ఇది. కానీ ఒక చిన్న తేడా ఉంది. కథానాయకుడికి గతం ఉంది కానీ ఆ గతానికి తిరిగి వెళ్లాలనుకోదు. ఆ తేడా తప్ప, లియో టెంప్లేట్ పాత శైలి. అయితే ఈ వైవిధ్యాన్ని చూపించడంలో దర్శకుడు హాలీవుడ్ సినిమా స్ఫూర్తిని ఎంచుకున్నాడు. హిస్టరీ ఆఫ్ వయొలెన్స్ సినిమా స్ఫూర్తి ఇందులో ఉందని టైటిల్ లోనే చెప్పాడు. సన్నివేశాలు అక్షరాలా తీయలేదు కానీ కథ నడిపిన విధానం చాలా వరకు హింసాత్మక చరిత్రలా ఉంటుంది.

ఫ్యామిలీ మ్యాన్‌లా ఉండే హీరో ఓ గ్యాంగ్ కారణంగా అరెస్ట్ అవుతాడు. ఆ క్రమంలో వచ్చే కాఫీ షాప్ ఫైట్ సీన్, అంతకు ముందు హైనాతో యాక్షన్ బాగా డిజైన్ చేశారు. కోర్టు నుంచి పార్తీబన్ విడుదలైన తర్వాత, అతని కుటుంబానికి రక్షణ ఏర్పాట్లు నెమ్మదిగా జరుగుతున్నాయి. స్టేషన్ లో ఫైట్ చేసి పోలీస్ కత్తి పట్టుకునే సీన్ కాస్త అతిగా అనిపిస్తుంది. కోర్ట్ ఆర్డర్‌తో ఖైదీలో నెపోలియన్ పాత్రను నమోదు చేయండి. అది లోకేష్ విశ్వరూపం కావాలి. హీరోపై జరిగిన హత్యాయత్నాన్ని తిప్పికొట్టడం పరిపాటి. అయితే సంజయ్ దత్‌ని ఆంటోని దాస్‌గా పరిచయం చేయడం బ్రేక్ కూడా ఓకే అనిపిస్తుంది. అయితే అప్పటి వరకు ఎన్నో అంచనాలతో సినిమాకి వెళ్లిన ప్రేక్షకులకు ఈ సెటప్ అంత కిక్ ఇవ్వదు.

ఫస్ట్ హాఫ్ అంత గొప్పగా లేకపోయినా, ఏదో లీడ్ చేస్తున్న ఫీలింగ్ కలుగుతుంది, కానీ సెకండాఫ్ కి వచ్చేసరికి ట్రాక్ పోతుంది. ‘నువ్వు లియో.. ఒప్పుకో’ అని ఆంటోనీ, ‘నేను లియోని కాను’ అని పార్థీ అంటే చాలు. అద్భుతంగా ఉండాల్సిన ఫ్లాష్ బ్యాక్ ఎపిసోడ్ కూడా రివీల్ అయింది. పైగా ఈ గ్యాంగ్‌స్టర్ డ్రామాలో ఆంటోనీ దాస్‌కి ఇచ్చిన నరబలి పాత్రను చేర్చలేదు. అర్జున్ పాత్ర కానీ, సంజయ్ పాత్ర కానీ బలంగా లేవు. క్లైమాక్స్‌లో కార్ ఛేజ్, పార్థి ఇంట్లో యాక్షన్ సీన్, అర్జున్‌తో ఫైట్ ఉన్నాయి. వరుసగా వస్తాయి. కానీ అవి పూర్తిగా విస్తరించి ఉన్నాయి.

విజయ్ వన్ మ్యాన్ షో అని చెప్పాలి. లోకేష్ ఇతర హీరోలతో చేసినప్పుడు కథను అన్ని వైపులా నడిపించాడు కానీ విజయ్ విషయానికి వస్తే అతని పాత్ర సెంటర్ ఆఫ్ ఎట్రాక్షన్ అవుతుంది. మాస్టర్‌తో పోలిస్తే ఇది సింహరాశిలో ఎక్కువ. ప్రతి సీన్‌లోనూ విజయ్‌ ఉన్నాడు. విజయ్‌కి ఇలాంటి పాత్ర కొత్త కాదు. అతను దానిని సులభంగా చేస్తూనే ఉన్నాడు. కానీ ఎమోషనల్ సీన్స్ లో మాత్రం దుఃఖాన్ని ముఖాన్ని కప్పుకున్నట్లుగా ఉంటుంది. త్రిష హుందాగా కనిపించింది. సంజయ్ దత్, అర్జున్ పాత్రలకు బలం లేదు. తమ వనరులను సక్రమంగా వినియోగించుకోలేకపోయారు. గౌతమ్ మీనన్ సహా ఇతర పాత్రలు ఓ రేంజ్ లో ఉంటాయి.

అనిరుధ్ నేపథ్య సంగీతం ఆకట్టుకుంది. యాక్షన్ సన్నివేశాలను బాగా ఎలివేట్ చేశాడు. కానీ విక్రమ్‌తో పోలిస్తే, ఇది గుర్తుండిపోయే స్కోర్లు లేవు. మనోజ్ పరమహంస కెమెరా పనితనం బాగుంది. లోకేశ్ సినిమాలు చీకటిలో ఉన్నాయి. ఇందులో కెమెరా కూల్ గా హిమాచల్ ప్రదేశ్ చుట్టూ తిరిగింది. సెకండాఫ్‌లో ఎడిటింగ్ ఇంకాస్త బాగుండాలి. నిర్మాణ విలువలు డీసెంట్‌గా ఉన్నాయి. మాటలను పట్టించుకోలేదు. గుర్తుండిపోయే పదాలు లేవు. లోకేష్ సినిమాల్లో కథ యూత్ ఫుల్ గా ఉండడంతో తర్వాత ఏం జరుగుతుందనే ఆసక్తి నెలకొంది. ఇందులో అంత ఆసక్తి లేదు. ఆఖరికి కమల్ హాసన్ వాయిస్ వినిపించి లోకేష్ విశ్వరూపం దాల్చడానికి అంగీకరించినా పెద్దగా ప్రభావం చూపలేదు. ఈ సినిమా విడుదలకు ముందు భారీ అంచనాలు నెలకొన్నాయి. ఎలాంటి అంచనాలు లేకుండా సినిమా చూసినా నిరాశపరిచే కంటెంట్ ఇది.

తెలుగు360 రేటింగ్ : 2.25/5

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *