మధ్యప్రదేశ్ : బీజేపీకి బిగ్ షాక్.. సొంత పార్టీ పెట్టిన రెబల్ నేత

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-27T16:45:11+05:30 IST

మధ్యప్రదేశ్ అసెంబ్లీ ఎన్నికల సందర్భంగా బీజేపీకి ఎదురుదెబ్బ తగిలింది. ఆ పార్టీ మంత్రి నారాయణ్ త్రిపాఠి తిరుగుబాటు బావుటా ఎగురవేశారు. సొంత పార్టీ పెట్టుకున్నారు. పార్టీని ‘వింద్య జనతా పార్టీ’గా ప్రకటించారు.

మధ్యప్రదేశ్ : బీజేపీకి బిగ్ షాక్.. సొంత పార్టీ పెట్టిన రెబల్ నేత

భోపాల్: మధ్యప్రదేశ్ అసెంబ్లీ ఎన్నికల సందర్భంగా భారతీయ జనతా పార్టీ (బీజేపీ)కి ఎదురుదెబ్బ తగిలింది. బీజేపీ మంత్రి నారాయణ్ త్రిపాఠి (నారాయణ త్రిపాఠి) తిరుగుబాటు బావుటా ఎగురవేశారు. సొంత పార్టీ పెట్టుకున్నారు. పార్టీని ‘వింద్య జనతా పార్టీ’ (విజెపి)గా ప్రకటించారు. అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో పోటీ చేసే 25 మంది అభ్యర్థుల జాబితాను కూడా శుక్రవారం విడుదల చేశారు. మైహార్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం నుంచి నారాయణ్ రాణే పోటీ చేస్తున్నారు.

మీడియాతో త్రిపాఠి మాట్లాడుతూ.. అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో వైసీపీ 40 మంది అభ్యర్థులను బరిలోకి దింపుతోంది. 25 మంది అభ్యర్థులతో తొలి జాబితాను విడుదల చేశామని, త్వరలో మరో 15 మంది అభ్యర్థుల జాబితాను విడుదల చేస్తామని చెప్పారు. మధ్యప్రదేశ్ అభివృద్ధికి వింద్యా ప్రాంతం చాలా ముఖ్యమని, తాను ప్రతిసారీ వింద్యాల అంశాన్ని లేవనెత్తుతూనే ఉన్నానని అన్నారు. తాను ఎప్పుడు ప్రస్తావించినా బీజేపీ రెబల్‌గా చూస్తోందని, అందుకే వింద్యాల ప్రాంత అభివృద్ధికి కృషి చేశానన్నారు. చివరి నిమిషంలో ఆయన వైసీపీ పేరు నమోదు చేసుకున్నారు. వింధ్య ప్రాంత ప్రజలను మోసం చేస్తున్నారని, వారి అభివృద్ధికి ఏ ప్రభుత్వం చేసిందేమీ లేదని ఆరోపించారు. బీజేపీ ప్రభుత్వం 20 ఏళ్లుగా అధికారంలో ఉన్నప్పటికీ వింద్యా ప్రాంతానికి సంబంధించి ఎలాంటి నిర్ణయం తీసుకోలేదు. ఎన్నో వనరులు ఉన్నా ఈ ప్రాంతంలో ఉద్యోగాలు రావడం లేదని ప్రజలు వాపోయారు. వింధ్యప్రదేశ్ నిర్మాణమే ధ్యేయంగా తమ పార్టీ ఉద్యమిస్తుందని చెప్పారు. వింధ్యప్రదేశ్‌ ప్రత్యేక రాష్ట్ర డిమాండ్‌పై బీజేపీ సుముఖంగా లేదని ఆయన అన్నారు.

కాగా, వింధ్యప్రదేశ్ ప్రత్యేక రాష్ట్ర ఆలోచనను త్రిపాఠి కాంగ్రెస్ పార్టీతో పంచుకున్నట్లు తెలుస్తోంది. మేనిఫెస్టోలో ఈ అంశాన్ని చేర్చేందుకు కాంగ్రెస్ నిరాకరించిందని అంటున్నారు. దీంతో త్రిపాఠి సొంతంగా పార్టీ పెట్టడంతోపాటు పార్టీ అభ్యర్థుల నామినేషన్ కూడా వేసినట్లు తెలుస్తోంది. కాగా, మధ్యప్రదేశ్ అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు నవంబర్ 17న పోలింగ్ జరగనుండగా.. ఫలితాలు డిసెంబర్ 3న వెలువడనున్నాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-27T16:45:11+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *