గాజాతో సంబంధాలను తెంచుకోండి

కమ్యూనికేషన్ వ్యవస్థలు పూర్తిగా ధ్వంసమయ్యాయి.

పని చేయని ఇంటర్నెట్, ఫోన్లు

ఇప్పటికే విద్యుత్ లేదా పౌరుల ధరలు

ధ్వంసమైన నగరాలు!

మాక్సర్ ఉపగ్రహ చిత్రాల విడుదల

ఇజ్రాయెల్ భూ యుద్ధం తీవ్రమవుతుంది

హమాస్ ఎయిర్ చీఫ్ అబూ రుక్బే హతమయ్యాడు

జెరూసలేం, అక్టోబర్ 28: గాజాలో పరిస్థితి రోజురోజుకూ దిగజారుతోంది. శుక్రవారం అర్ధరాత్రి, ఇజ్రాయెల్ డిఫెన్స్ ఫోర్సెస్ (IDF) వైమానిక దాడులు గాజా అంతటా కమ్యూనికేషన్ వ్యవస్థలను పూర్తిగా దెబ్బతీశాయి. కొన్నేళ్లుగా కరెంటు, నీళ్లు లేకుండా అల్లాడిన గాజా ప్రజలకు ఇప్పుడు ఇంటర్నెట్ సదుపాయం లభించింది. సెల్ ఫోన్లు మరియు ల్యాండ్‌లైన్ ఫోన్‌లు నిశ్శబ్దంగా ఉన్నాయి. ప్రపంచంతో గాజా కమ్యూనికేషన్ వ్యవస్థ తెగిపోయింది. “గాజాలో శాటిలైట్ ఫోన్లు తప్ప కమ్యూనికేషన్ వ్యవస్థ లేదు. ప్రపంచంతో గాజా కమ్యూనికేషన్ సంబంధాలు తెగిపోయాయి” అని పాలస్తీనా టెలికాం కంపెనీ జవ్వాల్, వెస్ట్ ఎండ్, గాజా యొక్క అతిపెద్ద సెల్ ఆపరేటర్ పాల్ టెల్ CNN నివేదికలో పేర్కొంది. మరోవైపు, అమెరికన్ -ఆధారిత మాక్సర్ టెక్నాలజీస్ శనివారం పలు ఉపగ్రహ చిత్రాలను విడుదల చేసి గాజాలోని కీలక నగరాలు తుడిచిపెట్టుకుపోయాయని, ఆకాశహర్మ్యాలు కూలిపోయాయని, అక్కడక్కడా పటిష్టమైన గోడలు కనిపిస్తున్నాయి.

ఆసుపత్రిలో హమాస్ స్థావరం

గాజాలో గ్రౌండ్ వార్ ను సూత్రప్రాయంగా ప్రారంభించిన IDF పూర్తిగా గాజాలోకి చొచ్చుకుపోయే క్రమంలో కమ్యూనికేషన్ వ్యవస్థపై దాడి చేసిందని స్పష్టమైంది. శుక్రవారం అర్ధరాత్రి 250 లక్ష్యాలపై దాడి చేసినట్లు ఐడీఎఫ్ వెల్లడించింది. ఈ దాడుల్లో హమాస్ ఎయిర్ చీఫ్ ఇస్సామ్ అబు రుక్బే మరణించినట్లు తెలిపింది. హమాస్‌కు చెందిన 150 సొరంగాలను ధ్వంసం చేసినట్లు పేర్కొంది. గాజాలోని అతిపెద్ద ఆసుపత్రి అయిన అల్-షిఫాలో హమాస్ కీలక స్థావరం ఉందని IDF తెలిపింది. అందుకు సంబంధించిన ఆధారాలను మీడియాకు అందించారు.

ఇజ్రాయెల్‌ను ఎదుర్కోవడం: హమాస్

ఇజ్రాయెల్‌తో తలపడనున్నట్టు హమాస్ ప్రకటించింది. అల్-ఖస్సామ్ బ్రిగేడ్ మరియు పాలస్తీనా రెసిస్టెన్స్ ఫోర్సెస్ సిద్ధంగా ఉన్నాయని ప్రకటించాయి. మరోవైపు ఈ నెల 7న జరిగిన దాడిపై హమాస్ కీలక నేత గాజీ అహ్మద్ శనివారం ‘అరబిక్ టీవీ’కి ఇచ్చిన ఇంటర్వ్యూలో మాట్లాడారు. ఇజ్రాయెల్‌లోని పౌరులు తమ లక్ష్యం కాదని.. ఇజ్రాయెల్ సైన్యాన్ని మాత్రమే టార్గెట్ చేయాలనుకుంటున్నారని చెప్పారు. ఇజ్రాయెల్ సైనికులను మాత్రమే కిడ్నాప్ చేయాలనుకున్నానని చెప్పాడు. ఈ దాడితో పాలస్తీనా అంశాన్ని మళ్లీ తెరపైకి తెచ్చారు. ఇంతలో, ఇజ్రాయెల్ తన ఖైదీలందరినీ విడుదల చేస్తే తమ బందీలను విడుదల చేయడానికి సిద్ధంగా ఉన్నామని హమాస్ సాయుధ దళాలు ప్రకటించాయి. హమాస్ ఇలాంటి షరతులు విధించడం ఇదే మొదటిసారి కాదు. ప్రస్తుతం ఇజ్రాయెల్ జైళ్లలో 10,000 మంది పాలస్తీనియన్లు ఉన్నట్లు అంచనా.

కేరళలోని హమాస్ వర్చువల్ లీడర్

పాలస్తీనాకు మద్దతుగా జమాతే ఇస్లామీ యువజన విభాగం శనివారం మలప్పురంలో నిర్వహించిన ర్యాలీపై బీజేపీ ఆగ్రహం వ్యక్తం చేసింది. ఆ ర్యాలీలో హమాస్ నాయకుడు ఖలీద్ మషాల్ వర్చువల్ ప్రసంగం చేశారు. ఉగ్రవాదం, మతకల్లోలాలు రెచ్చగొట్టే విధంగా నిర్వహించిన ర్యాలీపై పినరయి ప్రభుత్వం ఎందుకు చర్యలు తీసుకోవడం లేదని కేరళ బీజేపీ చీఫ్ కె.సురేంద్రన్ ప్రశ్నించారు. శుక్రవారం కొలిక్కోడ్‌లో జరిగిన ఐయూఎంఎల్‌ ర్యాలీలో కాంగ్రెస్‌ ఎంపీ శశిథరూర్‌ పాల్గొనడాన్ని ఆయన తప్పుబట్టారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *