శరణార్థుల శిబిరంపై బాంబులు

ఇజ్రాయెల్ దాడిలో 50 మంది చనిపోయారు

జెరూసలేం, అక్టోబర్ 31: ఇజ్రాయెల్ దాడుల కారణంగా అమాయక పాలస్తీనియన్లు పెద్ద సంఖ్యలో ప్రాణాలు కోల్పోతున్నారు. మంగళవారం గాజాలోని శరణార్థి శిబిరంపై ఇజ్రాయెల్ సైనిక బలగాలు (ఐడీఎఫ్) జరిపిన బాంబు దాడిలో కనీసం 50 మంది మరణించినట్లు సమాచారం. మరో 150 మంది గాయపడ్డారని, ఇంకా చాలా మంది శిథిలాల కింద చిక్కుకున్నారని గాజా ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ తెలిపింది. ఉత్తర గాజాలోని జబాలియా శిబిరంలోని ఇళ్లపై ఇజ్రాయెల్ మారణహోమం ప్రకటించింది. ఇజ్రాయెల్ దాడుల్లో ఇప్పటివరకు 8,600 మంది పాలస్తీనియన్లు మరణించారు. మరోవైపు, హమాస్ చెర నుండి తమ మహిళా సైనికుడిని విడిపించుకున్న ఉత్సాహంలో, IDF మంగళవారం గాజాపై పదాతిదళ దాడిని తీవ్రతరం చేసింది. గాజాలోకి మరింత ప్రవేశించడం. దాదాపు 300 మైళ్ల వరకు విస్తరించి ఉన్న గాజా సొరంగాలపై ప్రధాన దృష్టి కేంద్రీకరించబడింది. గాజా మెట్రోగా పిలువబడే ఈ సొరంగాలు 200 అడుగుల దిగువన ఉన్నట్లు అంచనా. ఇవి హమాస్ ఆయుధాలు, సామగ్రి అని, బందీలను ఇక్కడ దాచి ఉండొచ్చని ఐడీఎఫ్ చెబుతోంది. ఈ సొరంగాలు అపార్ట్‌మెంట్లు మరియు ఆసుపత్రులకు అనుసంధానించబడి ఉన్నాయని మరియు దాడి చేసి తప్పించుకోవడానికి వీలుగా వీటిని నిర్మించారని ఇజ్రాయెల్ పేర్కొంది. గాజాలోని అతిపెద్ద ఆసుపత్రి అయిన షిఫా కింద సొరంగాలను నిర్వహిస్తున్నట్లు హమాస్ తెలిపింది. హమాస్ ఆరోపణను ఖండించింది. ఇప్పటికే నలుగురు బందీలను విడుదల చేసిన హమాస్.. ఇజ్రాయెల్ జైళ్లలో ఉన్న వేలాది మంది పాలస్తీనా ఖైదీలను విడుదల చేస్తే.. తమ వద్ద ఉన్న 240 మంది బందీలను విడుదల చేస్తామని ప్రకటించింది. దీనికి ఇజ్రాయెల్ అంగీకరించదు.

పాలస్తీనియన్లకు సామూహిక శిక్ష

గాజాలో పరిస్థితి చాలా దారుణంగా ఉందని, పాలస్తీనియన్లపై ఇజ్రాయెల్ సామూహిక శిక్షను అమలు చేస్తోందని, తక్షణమే కాల్పుల విరమణ ప్రకటించాలని పాలస్తీనా శరణార్థుల యూనియన్ UNRWA హెడ్ ఫిలిప్ లజారిని కోరారు. యుద్ధం ప్రారంభమైన కొద్ది వారాల్లోనే తన సిబ్బందిలో 64 మంది మరణించారని, ప్రపంచంలోని ఏ సంఘర్షణ ప్రాంతంలోనైనా ఇంత తక్కువ సమయంలో మరణించిన అత్యధిక సంఖ్యలో UN సహాయక సిబ్బంది ఇదేనని ఆయన చెప్పారు. అయితే కాల్పుల విరమణ అంటే ఇజ్రాయెల్ ఓటమిని అంగీకరించడమేనని నెతన్యాహు పేర్కొన్నారు. మరోవైపు హమాస్ దాడికి బాధ్యత వహిస్తూ నెతన్యాహు ప్రధాని పదవి నుంచి వైదొలగాలని ఇజ్రాయెల్ లో డిమాండ్ పెరుగుతోంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *