కుల గణన: కుల గణనపై యూ టర్న్ తీసుకున్న బీజేపీ.. అమిత్ షా ఏం చెబుతారు?

కుల వ్యవస్థకు వ్యతిరేకంగా గళం విప్పిన భారతీయ జనతా పార్టీ యూ టర్న్ తీసుకుంది.

కుల గణన: కుల గణనపై యూ టర్న్ తీసుకున్న బీజేపీ.. అమిత్ షా ఏం చెబుతారు?

కుల గణనపై అమిత్ షా: ఐదు రాష్ట్రాల అసెంబ్లీ ఎన్నికలు మరియు రాబోయే సార్వత్రిక ఎన్నికల నేపథ్యంలో కాంగ్రెస్ మరియు ఇతర ప్రతిపక్ష పార్టీలు కుల గణనను పెద్ద సమస్యగా మార్చాయి. అయితే కుల గణనకు వ్యతిరేకంగా గళం విప్పిన భారతీయ జనతా పార్టీ యూ టర్న్ తీసుకుంది. కుల గణనకు తమ పార్టీ వ్యతిరేకం కాదని కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా ఇటీవల అన్నారు. ఇదిలా ఉండగా, శుక్రవారం (నవంబర్ 3) కుల గణన అంశంపై కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా మాట్లాడుతూ, బిజెపి దీనికి వ్యతిరేకం కాదు.

ఛత్తీస్‌గఢ్‌లోని రాయ్‌పూర్‌లో బీజేపీ తీర్మాన లేఖ విడుదల సందర్భంగా ఏర్పాటు చేసిన విలేకరుల సమావేశంలో ఆయన మాట్లాడుతూ.. మాది జాతీయ పార్టీ.. ఓట్ల రాజకీయాలు చేయడం లేదని.. చర్చించి తగిన నిర్ణయం తీసుకుంటే తెలియజేస్తామని అన్నారు. అందరితో కలిసి.. దీని ఆధారంగా (కుల గణన) ఎన్నికలు నిర్వహించడం సరికాదు.. కుల్గానాను బీజేపీ ఎప్పుడూ వ్యతిరేకించలేదు.. చాలా ఆలోచించి నిర్ణయం తీసుకోవాలి.. తగిన సమయంలో మీకు తెలియజేస్తాం’’ అని ఆయన అన్నారు.ఛత్తీస్‌గఢ్, రాజస్థాన్, మధ్యప్రదేశ్ , తెలంగాణ, మిజోరాం రాష్ట్రాల అసెంబ్లీలకు నవంబర్‌లో వేర్వేరు తేదీల్లో ఎన్నికలు జరగనుండగా.. ఐదు రాష్ట్రాల్లో ఓట్ల లెక్కింపు డిసెంబర్ 3న జరగనుంది.

రాహుల్ గాంధీ ఏం చెప్పారు?
ఇటీవల కాంగ్రెస్ వర్కింగ్ కమిటీ సమావేశం జరిగింది. సమావేశం అనంతరం కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీ విలేకరుల సమావేశంలో మాట్లాడుతూ.. బీహార్‌లో నిర్వహించిన కులాల సర్వే తరహాలో కాంగ్రెస్ పాలిత రాష్ట్రంలోనూ ఈ దిశగా అడుగులు వేస్తామన్నారు. దేశంలో కుల గణనను డిమాండ్ చేస్తున్నారని, ఇతర వెనుకబడిన తరగతుల (ఓబీసీ) కోసం ప్రధాని మోదీ కృషి చేయడం లేదని విమర్శించారు. ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో భూపేష్ బఘెల్, రాజస్థాన్‌లో అశోక్ గెహ్లాట్ నేతృత్వంలోని కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వం ఇప్పటికే కులాల సర్వే నిర్వహిస్తామని ప్రకటించింది.

అఖిలేష్ యాదవ్ ఏం చెప్పారు?
మధ్యప్రదేశ్‌లోని చంద్లాలో శుక్రవారం సమాజ్‌వాదీ పార్టీ అధినేత అఖిలేష్ యాదవ్ మాట్లాడుతూ, “మమ్మల్ని కులవాదులు అంటారు. సోషలిస్టులు ఎప్పటికీ కులవాదులు కాలేరు. సమాజ్ వాదీ ప్రజలు అన్ని వర్గాల ప్రజలను ఏకతాటిపైకి తీసుకురావడానికి కృషి చేస్తారు. మా పార్టీ అధికారంలోకి వచ్చినా, మా మద్దతుతో ప్రభుత్వం ఏర్పాటు చేసినా ముందుగా చేసేది కుల గణన అని ఆయన అన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *