అక్కినేని నాగార్జున: నాగార్జునపై కాదంబరి కిరణ్ సంచలన వ్యాఖ్యలు, 17 ఏళ్లు….

నటుడు మరియు దర్శకుడు కాదంబరి కిరణ్ (కాదంబరికిరణ్) తెలియని వ్యక్తి. దాదాపు 250 సినిమాల్లో నటించిన ఆయన పేదలకు, సహాయం అవసరమైన వారికి సహాయం చేసేందుకు ‘మనం సైతం’ అనే సంస్థను స్థాపించారు. కాదంబరి కిరణ్ ‘కుర్రాళ్ల రాజ్యం’ అనే సినిమాకు కూడా దర్శకత్వం వహించారు. ఇప్పుడు చాలా టీవీ ఛానెల్స్ వచ్చాయి, డిజిటల్ ఛానల్స్ వచ్చాయి, కానీ అప్పట్లో కొన్ని ఛానళ్లు మాత్రమే ఉండేవి.

అలాంటి సమయంలో కాదంబరి కిరణ్ బుల్లితెరపై తనదైన ముద్ర వేశారు. తాను ఎన్నో సీరియల్స్ నిర్మించానని, ఏదైనా కొత్త ఛానెల్ వస్తే అందులో తన సీరియల్ తప్పక ఉంటుందన్నారు. తనదైన రీతిలో ఎందుకు పేరు తెచ్చుకోలేదో తన తప్పు అని ఓ ఇంటర్వ్యూలో చెప్పాడు. అలాగే నాగార్జునపై కూడా సంచలన వ్యాఖ్యలు చేశాడు. ‘‘నాగార్జున ఇంటికి వెళ్లి రెండున్నర గంటలపాటు కథ చెప్పాను.. ఆయన ఇంటికి వెళ్లి రెండున్నర గంటల పాటు ఆయనను కూర్చోబెట్టి.. ఓ అద్భుతం.. కథ విన్నాను. మరియు రెండు సీన్లలో కరెక్షన్లు చేసాను, ఆ రెండు చేసాను మరియు అతనికి చెబుతూనే ఉన్నాను. ఇది 17వ సంవత్సరం, “అని అతను చెప్పాడు. కాదంబరి కిరణ్ అన్నారు.

kadambarikiran1.jpg

‘కుర్రాళ్ల రాజ్యం’ సినిమా పరాజయం పాలైన తర్వాత ఏం చేస్తున్నాడో అర్థం కావడం లేదన్నారు. నేను జర్నలిస్టునో, దర్శకుడో, ఆర్టిస్టునో, రచయితనో, నిర్మాతనో తెలియదు. నేను పారిపోలేను, ఎందుకంటే ఇండస్ట్రీకి వచ్చి ఇన్ని సంవత్సరాలు గడిచినా వేరే చోటికి వెళ్లి పని చేయలేను. నాకు బాధ్యత ఉంది, ఎక్కడికైనా వెళ్దాం ఎందుకంటే అతనిలో టాలెంట్ ఉందని కొందరు స్నేహితులు అంటున్నారు. ఇంత కాలం ఇండస్ట్రీలో ఉన్న తాను మరెక్కడికీ వెళ్లలేకపోయానని కాదంబరి కిరణ్ అన్నారు.

ప్రతి కొత్త ఛానెల్‌లో సీరియల్ నిర్మాతగా ఉండి చాలా నష్టపోయానని కాదంబరి అన్నారు. ఎవరూ దగ్గరికి రాలేదని, కాస్ట్యూమ్ ఇవ్వడానికి కూడా ఎవరూ నిరాకరించలేదని, దర్శకుడికి ఎలా కాస్ట్యూమ్ ఇస్తారని అన్నారు. అందుకే ఇండస్ట్రీలో మంచి చెడులను పరిశీలిస్తున్నట్లు కాదంబరి కిరణ్ తెలిపారు. ఎదగలేక తెలుగు చిత్ర పరిశ్రమకు వాచ్‌మెన్‌గా మిగిలిపోయానని కాదంబరి అన్నారు.

అక్కినేని నాగార్జున ‘బావ’ సినిమా చేయాల్సి ఉండగా మధ్యలో ఆగిపోయింది. ఎందుకంటే అది పాటే అంటుంది కాదంబరి. కొందరికి కొన్ని వర్కవుట్‌లు వస్తాయి, మరికొందరికి వర్కవుట్ అవ్వదు అని కాదంబరి చెప్పింది. తనకు అవకాశం ఇవ్వకుంటే వచ్చేదేమీ లేదని, తాను కాదంబరి కిరణ్ అని నాగార్జున అంటున్నాడు. ఆ తర్వాత రమ్యకృష్ణతో ‘గజ్జెల గుర్రం’ సినిమా చేయలేదు. కాదంబరి కిరణ్ కూడా సిమ్రాన్ తో సినిమా, ఉషాకిరణ్ సినిమాలు, బాబు మోహన్ కొడుకు బ్రహ్మానందంతో సినిమా ఏమీ జరగలేదని అన్నారు. అది తన చేతిరాత అని చెప్పాడు.

అక్కినేనినాగార్జున3.jpg

అక్కినేని నాగేశ్వరరావు టీవీలో సీరియల్స్ చేస్తున్నప్పుడు ఆయనతో పరిచయం ఏర్పడింది. ఆయనతో సాన్నిహిత్యం బాగా పెరిగింది, నిజానికి ఒకానొక సమయంలో నాగార్జున కూడా నాకు ఫోన్ చేసి మా నాన్నతో కలిసి టీవీలో ప్రోగ్రాం యాంకరింగ్ చేస్తే బాగుంటుందని చెప్పారు. అప్పుడు నేను యాంకరింగ్ అంటే నాగేశ్వరరావుకు పళ్లు రాలుతాయని అన్నాను. అయితే మీ అనుభవాలు సినీ పరిశ్రమలో ‘లైబ్రరీ సినిమా’ అవుతాయని ఒకానొక సందర్భంలో నాగేశ్వరరావు గారికి చెప్పాను, ఆయన అంగీకరించారు. ‘గుర్తుకోసారంటూ’ టైటిల్‌తో చేద్దాం అని స్వయంగా నాగేశ్వరరావు అన్నారు. ఆ తర్వాత నాగార్జున మరో యాంకర్‌ని పెట్టి నన్ను కత్తిరించాడు. నాగార్జున వ్యాపారపరంగా చూసి నన్ను తెగనరికాడు. అలాగే ఇంట్లో నాగార్జునకి కథ చెప్పినప్పుడు నాలో టాలెంట్ ఉందని నాగార్జున సన్నిహితుడు చెప్పడంతో నేనే పొగిడానని అనుకున్నా.. అక్కడ కూడా కట్ అయ్యానని తర్వాత తెలిసింది. ఇదంతా పాటే అన్నారు కాదంబరి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-03T14:14:03+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *