మహ్మద్ షమీ: నా సక్సెస్ సీక్రెట్ ఇదే.. వాళ్లు చాలా ముఖ్యమైన మహ్మద్ షమీ

వన్డే ప్రపంచకప్‌లో టీమిండియా పేస్ బౌలర్ మహ్మద్ షమీ దుమ్ము రేపుతున్నాడు. తన విజయం వెనుక ఉన్న రహస్యాన్ని షమీ బయటపెట్టాడు.

మహ్మద్ షమీ: నా సక్సెస్ సీక్రెట్ ఇదే.. వాళ్లు చాలా ముఖ్యమైన మహ్మద్ షమీ

వన్డే ప్రపంచకప్ తుఫాను వెనుక రహస్యాన్ని మహ్మద్ షమీ బయటపెట్టాడు

మహ్మద్ షమీ టీం ఇండియా బౌలర్ మహ్మద్ షమీ జోరు మీదున్నాడు. ఆలస్యంగా వచ్చినా రికార్డులు సృష్టిస్తున్నాడు. ముంబై వాంఖడే స్టేడియంలో శ్రీలంకతో నిన్న జరిగిన మ్యాచ్‌లో 5 వికెట్లు పడగొట్టి మరోసారి తన సత్తా చాటాడు. మ్యాన్‌ ఆఫ్‌ ద మ్యాచ్‌తో పాటు పలు రికార్డులు కూడా తన ఖాతాలో వేసుకున్నాడు. వన్డే ప్రపంచకప్‌లో భారత్ తరఫున అత్యధిక వికెట్లు (45) తీసిన బౌలర్‌గా రికార్డు సాధించాడు. జహీర్ ఖాన్ (44) జావగల్ శ్రీనాథ్ (44)ను అధిగమించి సరికొత్త రికార్డును తన పేరిట లిఖించుకున్నాడు. అంతేకాదు ప్రపంచకప్‌లో ఏడుసార్లు 5 వికెట్లు తీసిన భారత బౌలర్‌ కూడా.

శ్రమ ఫలాలు
షమీకి విజయం అంత సులువుగా రాలేదు. ప్రపంచకప్‌కు కొన్ని రోజుల ముందు వ్యక్తిగత సమస్యలతో ఇబ్బంది పడ్డాడు. కోర్టు కేసులతో సంతృప్తి చెందారు. కానీ వాటి నుంచి త్వరగానే బయటపడి ఎంతో పట్టుదలతో మైదానంలో మళ్లీ తానేంటో నిరూపించుకున్నాడు. టీమ్ ఇండియా పేసర్ల టాప్ త్రయంలో అతను కీలక ఆటగాడిగా మారాడు. అందుకు తగ్గట్టుగానే కష్టపడి పనిచేశాడు. అందుకే శ్రీలంకతో మ్యాచ్ తర్వాత షమీ చాలా ఎమోషనల్ అయ్యాడు. తనను ఈ స్థాయికి చేర్చినందుకు తన దేవుడైన అల్లాకు వినమ్రంగా కృతజ్ఞతలు తెలిపారు. కష్టపడి లయం అందుకోవడానికి కారణం అల్లా అని అన్నారు.

ఇంట్లో ప్రాక్టీస్ చేయండి
ప్రపంచకప్‌కు చాలా రోజుల ముందు వరకు షమీని అసలు జట్టులోకి తీసుకుంటారా లేదా అనే చర్చ సాగింది. జట్టులోకి వచ్చాక కూడా తొలి మూడు మ్యాచ్‌ల్లో ఆడే అవకాశం రాలేదు. ఆలస్యంగానైనా జట్టులోకి వచ్చినా వచ్చిన అవకాశాన్ని సద్వినియోగం చేసుకుంటూ దూసుకుపోతున్నాడు. ఇందుకోసం షమీ చాలా కష్టపడ్డాడు. తన స్వగ్రామంలోని వివిధ పిచ్‌లపై గంటల తరబడి అవిశ్రాంతంగా ప్రాక్టీస్ చేశాడు. అందుకే ఇప్పుడు ప్రేమలో పడ్డాడు. ధర్మశాలలో ఆడిన తొలి మ్యాచ్‌లోనే 5 వికెట్లు తీసి గ్రాండ్‌గా ఎంట్రీ ఇచ్చాడు. అతను టీమ్ ఇండియాకు ఎంత విలువైన బౌలర్ అని చెప్పాడు.

ఇది కూడా చదవండి: ప్రపంచకప్‌లో సెంచరీ మిస్ అయిన శుభ్‌మన్ గిల్.. సారా టెండూల్కర్ స్పందన వైరల్‌గా మారింది

అవి ముఖ్యమైనవి
బంతిని సరైన దిశలో కొట్టడమే తన విజయ రహస్యమని షమీ చెప్పాడు. “ఎప్పటిలాగే నేను మంచి రిథమ్‌తో సరైన ప్రాంతాల్లో బంతిని కొట్టడానికి ప్రయత్నిస్తున్నాను. ఎందుకంటే ప్రపంచకప్ లాంటి పెద్ద టోర్నీల్లో లయను కోల్పోతే.. దాన్ని తిరిగి పొందడం చాలా కష్టం. అందుకే టోర్నీ ఆరంభం నుంచి ఫాలో అవుతున్నాను. ముఖ్యంగా తెల్ల బంతి సరైన ప్రాంతంలో పడితే పిచ్ తప్పకుండా సహకరిస్తుంది. అంతే కాకుండా ఇది రాకెట్ గుర్తు కాదు. లయతో పాటు మంచి ఆహారం, మనసును ప్రశాంతంగా ఉంచుకోవడం, ప్రజల ప్రేమ కూడా ముఖ్యం’ అని షమీ వివరించాడు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *