తృణమూల్ ఎంపీ మహువా మొయిత్రా: లోక్‌సభ స్పీకర్‌కు ఎంపీ మహువా మొయిత్రా సంచలన లేఖ

ఎథిక్స్ కమిటీ విచారణ అనంతరం తృణమూల్ కాంగ్రెస్ ఎంపీ మహువా మొయిత్రా లోక్ సభ స్పీకర్ ఓం బిర్లాకు సంచలన లేఖ రాశారు. విచారణ పేరుతో ఎథిక్స్ కమిటీ ఛైర్మన్ తన బట్టలు విప్పారని, అనైతికంగా, పక్షపాతంతో ప్రవర్తించారని మహువా ఆరోపించారు.

తృణమూల్ ఎంపీ మహువా మొయిత్రా: లోక్‌సభ స్పీకర్‌కు ఎంపీ మహువా మొయిత్రా సంచలన లేఖ

తృణమూల్ ఎంపీ మహువా మోయిత్రా

తృణమూల్ ఎంపీ మహువా మొయిత్రా: ఎథిక్స్ కమిటీ విచారణ అనంతరం తృణమూల్ కాంగ్రెస్ ఎంపీ మహువా మొయిత్రా లోక్‌సభ స్పీకర్ ఓం బిర్లాకు సంచలన లేఖ రాశారు. ఎథిక్స్ కమిటీ చైర్మన్ విచారణ పేరుతో తన వస్త్రాపహరణం చేశారని, అనైతికంగా, పక్షపాతంగా వ్యవహరిస్తున్నారని మహువా ఆరోపించారు. లోక్‌సభలోని 78 మంది మహిళా సభ్యుల్లో ఒకరైన తనపై విచారణ పేరుతో ఎథిక్స్ కమిటీ చైర్‌పర్సన్ బట్టలు విప్పడం సిగ్గుచేటని ఎంపీ పేర్కొన్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: నాగుపాము : సోఫాలో కూర్చున్న వ్యక్తి షాక్ అయ్యాడు…ఎందుకంటే బుసలు కొడుతున్న నాగుపామును చూసి…

పార్ల‌మెంట్‌లో ప్ర‌శ్న‌లు అడిగేందుకు మ‌హువా మోయిత్రా రూ.2 కోట్లు లంచం తీసుకున్నారా అనే అంశంపై విచార‌ణ జ‌రుగుతున్న స‌మ‌యంలో పార్ల‌మెంట‌రీ ప్యానెల్ స‌మావేశం నుంచి వాకౌట్ చేశారు. ఆమె వాకౌట్ సమయంలో, ప్యానెల్ క్రాస్ ఎగ్జామినేషన్ సమయంలో ఆమె స్టాండ్‌ను బలపరిచిన బిఎస్‌పి ఎంపి డానిష్ అలీ ఆమెతో చేరారు. ఎథిక్స్ కమిటీ చైర్మన్ అనైతికంగా వ్యవహరించారని, తన ప్రతిష్టను దెబ్బతీసేలా ప్రశ్నించారని ఆమె ఆరోపించారు.

ఇది కూడా చదవండి: కాసాని జ్ఞానేశ్వర్: బీఆర్‌ఎస్‌లో చేరనున్న కాసాని.. గోసమహల్ నుంచి పోటీ?

ఎథిక్స్ కమిటీలోని 11 మంది సభ్యుల్లో ఐదుగురు బయటకు వచ్చి కమిటీ విచారణను బహిష్కరించినట్లు మొయిత్రా లేఖలో పేర్కొన్నారు. ఎథిక్స్ కమిటీ చైర్మన్ వినోద్ సోంకర్ తన వ్యక్తిగత జీవితంపై అసహ్యకరమైన ప్రశ్నలు అడిగారని ఎంపీ ఆరోపించారు. అసభ్యకరమైన ప్రశ్నలు అడగవద్దని కమిటీలోని ఇతర సభ్యులు హెచ్చరించినప్పటికీ చైర్మన్ అలా చేశారని మహువా చెప్పారు. స్పీకర్‌కు రాసిన లేఖలో, ఎంపీ మొయిత్రా రాత్రి ఎవరితో ఎన్నిసార్లు మాట్లాడతారో ఆ కాల్‌ల వివరాలను అడిగారు.

ఇది కూడా చదవండి: చంద్రబాబుపై మరో కేసు: చంద్రబాబుపై సీఐడీ మరో కేసు నమోదు చేసింది

మహువా మొయిత్రా తన లేఖలో హీరానందనీ నగదుకు సంబంధించిన ఎలాంటి రుజువును అందించలేదని పేర్కొన్నారు. పార్లమెంట్ ఎథిక్స్ కమిటీ ముందు సమర్పించిన దర్శన్ హీరానందని అఫిడవిట్ విశ్వసనీయతను మహువా మోయిత్రా ప్రశ్నించారు. మొయిత్రా పార్లమెంటరీ ప్రోటోకాల్‌లను ఉల్లంఘించారని నిర్ధారించడానికి తన వద్ద తగిన ఆధారాలు ఉన్నాయని బీజేపీ ఎంపీ నిషికాంత్ దూబే అన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *