టీమ్ ఇండియా: ఐదుగురు బౌలర్ల కూర్పు.. పాండ్యా స్థానంలో అతని ఎంపిక సరైనదేనా?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-04T21:30:43+05:30 IST

బంగ్లాదేశ్‌తో జరిగిన మ్యాచ్‌లో హార్దిక్ పాండ్యా గాయపడి టోర్నీ మొత్తానికి దూరమైన నేపథ్యంలో ఇప్పుడు టీమిండియా లైనప్ గురించి అందరూ చర్చించుకుంటున్నారు. ప్రస్తుతం ఐదుగురు బౌలర్లతోనే మ్యాచ్ లు గెలుస్తున్నాం.. అయితే నాకౌట్ మ్యాచ్ ల్లో ఆ ఐదుగురిలో ఎవరైనా గాయపడితే ఏం జరుగుతుందోనని అభిమానులు టెన్షన్ పడుతున్నారు.

టీమ్ ఇండియా: ఐదుగురు బౌలర్ల కూర్పు.. పాండ్యా స్థానంలో అతని ఎంపిక సరైనదేనా?

వన్డే ప్రపంచకప్‌లో టీమిండియా ఇప్పటికే సెమీస్ బెర్త్ ఖరారు చేసుకుంది. లీగ్ దశలో ఆడిన ఏడు మ్యాచ్‌ల్లోనూ విజయం సాధించి పాయింట్ల పట్టికలో 14 పాయింట్లతో అగ్రస్థానంలో ఉంది. ఇంకా రెండు మ్యాచ్‌లు ఆడాల్సి ఉంది. దక్షిణాఫ్రికా, నెదర్లాండ్స్‌తో జరగాల్సిన మ్యాచ్‌లు నామమాత్రంగా మారాయి. అయితే ప్రస్తుతం టీమ్ ఇండియా కూర్పుపై సోషల్ మీడియాలో విస్తృత చర్చ జరుగుతోంది. బంగ్లాదేశ్‌తో జరిగిన మ్యాచ్‌లో హార్దిక్ పాండ్యా గాయపడి టోర్నీ మొత్తానికి దూరమైన నేపథ్యంలో ఇప్పుడు టీమిండియా లైనప్ గురించి అందరూ చర్చించుకుంటున్నారు. ప్రస్తుతం ఐదుగురు బౌలర్లతోనే మ్యాచ్ లు గెలుస్తున్నాం.. అయితే నాకౌట్ మ్యాచ్ ల్లో ఆ ఐదుగురిలో ఎవరైనా గాయపడితే ఏం జరుగుతుందోనని అభిమానులు టెన్షన్ పడుతున్నారు.

నిజానికి బౌలింగ్ జట్టు ఇప్పటి వరకు బాగానే రాణిస్తోంది. బుమ్రా, షమీ, సిరాజ్ అంచనాలకు మించి రాణిస్తున్నారు. స్పిన్ విభాగంలో జడేజా, కుల్దీప్ తమదైన ముద్ర వేస్తున్నారు. కానీ బ్యాటింగ్ ఆర్డర్‌లో పొత్తు లోపించింది. రోహిత్ ఆడితే కోహ్లీ ఆడడం లేదు. కోహ్లి ఆడితే రోహిత్ ఆడడం లేదు. వీరిద్దరూ ఆడని మ్యాచ్‌లు కూడా ఉన్నాయి. అయితే నాకౌట్‌లో బ్యాటింగ్ విభాగం రాణించి బౌలింగ్ సులువుగా ఉంటే టీమ్ ఇండియా కూర్పును అందరూ తప్పు పట్టే అవకాశాలున్నాయి. ఎందుకంటే జట్టులో పార్ట్ టైమ్ బౌలర్లు ఎవరూ లేరు. ఒక బౌలర్ విఫలమైతే, మరొక ఆటగాడికి కోటాను పూర్తి చేసే సామర్థ్యం ఉండదు. గతంలో సచిన్, గంగూలీ జట్టుకు బౌలింగ్‌లో ఇబ్బందులు ఎదురైనప్పుడు పార్ట్‌టైమ్‌గా ఉండేవారు. ఆ తర్వాత ధోనీ హయాంలో యువరాజ్ సింగ్, సురేశ్ రైనా లాంటి బౌలర్లు జట్టులో ఉన్నారు. అయితే ఇప్పుడు పార్ట్ టైమ్ బౌలర్లు లేకపోవడంతో టీమిండియా బలహీనంగా కనిపిస్తోంది. దీంతో టైటిల్ గెలిచే అవకాశాలు తగ్గుతాయి. నాకౌట్ మ్యాచ్‌ల్లో ఆకులు కాలిన తర్వాత చేతులు దులుపుకోవడం వల్ల ప్రయోజనం ఉండదు. హార్దిక్ స్థానంలో ప్రసిద్ధ్ కృష్ణను ఎంపిక చేయడం సరికాదనే వాదనలు కూడా బీసీసీఐ వినిపిస్తోంది. ప్రముఖ్ కృష్ణకు బదులుగా అక్షర్ పటేల్ లేదా మరో ఆల్ రౌండర్ ను ఎంపిక చేసి ఉంటే బాగుండేదని క్రికెట్ అభిమానులు అభిప్రాయపడుతున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-04T21:30:45+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *