డీసీఎం: మీకు ఎలాంటి సందేహం లేదు.. మా పార్టీలో అంతా బాగానే ఉంది..

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-09T13:12:01+05:30 IST

రాష్ట్ర కాంగ్రెస్ పార్టీకి, ప్రభుత్వానికి మధ్య సమన్వయ లోపం లేదని, అంతా సజావుగా సాగుతోందని ఉప ముఖ్యమంత్రి డీకే శివకుమార్ అన్నారు.

డీసీఎం: మీకు ఎలాంటి సందేహం లేదు.. మా పార్టీలో అంతా బాగానే ఉంది..

– బీజేపీ అనవసర గందరగోళం సృష్టిస్తోంది

– ఢిల్లీలో ఉప ముఖ్యమంత్రి డీకే శివకుమార్

బెంగళూరు, (ఆంధ్రజ్యోతి): రాష్ట్ర కాంగ్రెస్ పార్టీకి, ప్రభుత్వానికి మధ్య సమన్వయ లోపం లేదని, అంతా సజావుగా సాగుతోందని ఉప ముఖ్యమంత్రి డీకే శివకుమార్ స్పష్టం చేశారు. పరిపాలన పిలుపు మేరకు ఢిల్లీ చేరుకున్న ఆయన బుధవారం కర్ణాటక భవన్‌లో మీడియాతో మాట్లాడారు. కాంగ్రెస్ పార్టీకి చెందిన 50 మంది ఎమ్మెల్యేలు త్వరలో జంప్ అవుతారంటూ బీజేపీ (బీజేపీ) నేత మురుగేష్ నిరాణి చేసిన వ్యాఖ్యలు పచ్చి అబద్ధమని కొట్టిపారేశారు. ఒక్క కాంగ్రెస్ ఎమ్మెల్యే కూడా బీజేపీలో చేరబోరని స్పష్టం చేశారు. మహారాష్ట్రలో ఫడ్నవీస్ నేతృత్వంలో బీజేపీ ఆపరేషన్ కమల్‌కు సిద్ధమవుతోందని డీకే శివకుమార్ మీడియా ప్రతినిధుల దృష్టికి తీసుకెళ్లారు. బీజేపీ ఎమ్మెల్యేలు కాంగ్రెస్‌లో చేరే అవకాశం ఉందని, కానీ ఒక్క కాంగ్రెస్ ఎమ్మెల్యే కూడా అలా వెళ్లరని అన్నారు. తాము ఎవరినీ ప్రలోభపెట్టడం లేదని పేర్కొన్నారు. పార్టీ సిద్ధాంతాలను నమ్మి చేరేందుకు ముందుకు వచ్చే వారినే చేర్చుకుంటున్నామని వివరించారు. శాసనసభకు ఎన్నికలు జరిగి ఆరు నెలలు గడుస్తున్నా ప్రతిపక్ష నేతలను ఎన్నుకోలేని దుస్థితిలో ఉన్న బీజేపీ ప్రజలను తప్పుదోవ పట్టించేందుకు రకరకాల వదంతులు ప్రచారం చేస్తోందని, వాటిని ఎవరూ నమ్మడం లేదన్నారు. అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో ఘోర ఓటమి షాక్ నుంచి బీజేపీ నేతలు ఇంకా తేరుకోలేదన్నారు. అధికారంలో ఉన్నామనే భ్రమలో ఉన్నారని మండిపడ్డారు. ఈ నెల 15వ తేదీలోగా వివిధ బోర్డులు, కార్పొరేషన్ల అధ్యక్ష పదవుల నియామక ప్రక్రియ పూర్తవుతుందని తెలిపారు. ఇందుకు సంబంధించిన జాబితాను యాజమాన్యంతో చర్చించి సిద్ధం చేస్తున్నట్లు తెలిపారు. కరువు ప్రభావిత ప్రాంతాల్లో మంత్రులు పర్యటిస్తున్నారని, నివేదికలు అందిన వెంటనే సహాయక కార్యక్రమాలు ముమ్మరం చేస్తామన్నారు.

రాజధాని తాగునీటి కోసం 24 టీఎంసీల నిల్వ

రాజధాని బెంగళూరు నగరంలో ఎట్టి పరిస్థితుల్లోనూ తాగునీటి సమస్య ఉండదని, ఈ మేరకు ముందస్తు ఏర్పాట్లు చేస్తున్నామని శివకుమార్ ప్రకటించారు. కావేరీ బేసిన్‌లో 24 టీఎంసీల నీటిని తన అవసరాలకు వినియోగించుకోవాలని జలమండలికి స్పష్టమైన ఆదేశాలు జారీ చేసింది. బెంగళూరు తాగునీటి అవసరాల కోసం 2018లో సుప్రీంకోర్టు 24 టీఎంసీల నీటిని కేటాయించిందని గుర్తు చేశారు. బెంగళూరు ఎయిర్‌పోర్ట్‌తో పాటు రాజధాని పరిసర ప్రాంతాలన్నింటికీ తాగునీరు అందించేందుకు సుప్రీంకోర్టు మరో 6 టీఎంసీల నీటిని కేటాయించింది. కావేరీ వాటర్ మేనేజ్‌మెంట్ అథారిటీ 89వ సమావేశంలో రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు మాకేదాటు డ్యామ్ అంశాన్ని గట్టిగా ప్రతిపాదించారు. దీనిపై వచ్చే సమావేశంలో చర్చిస్తామని అధికారులు హామీ ఇచ్చారు. మాకేదాటు ప్రాజెక్టు అనుమతి కోసం అవసరమైతే సుప్రీంకోర్టును ఆశ్రయిస్తామన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-09T13:12:03+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *