కాంగ్రెస్‌కు 9-11 ఎంపీ సీట్లు! | కాంగ్రెస్‌కు 9-11 ఎంపీ సీట్లు

తెలంగాణ లోక్‌సభ ఎన్నికల్లోనూ ‘హస్తం’

కేంద్రంలో ఎన్డీయేకు 295-335 సీట్లు

భారత్ కూటమి 165-205 సీట్లకే పరిమితమైంది

ఏబీపీ న్యూస్, సీ-ఓటర్ ఒపీనియన్ పోల్‌లో వెల్లడైంది

న్యూఢిల్లీ, డిసెంబర్ 25: దిలంగాణ అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో ఘనవిజయం సాధించిన కాంగ్రెస్ పార్టీ వచ్చే లోక్‌సభ ఎన్నికల్లోనూ ఆధిక్యంలో కొనసాగుతుందని ఏబీపీ న్యూస్-సీవోటర్ సర్వే చెబుతోంది. రాష్ట్రంలోని మొత్తం 17 సీట్లలో కాంగ్రెస్ కూటమి 9-11 సీట్లు గెలుచుకుంటుందని సర్వే చెబుతోంది. అయితే కేంద్రంలో మరోసారి నరేంద్ర మోదీ ప్రభుత్వం వస్తుందని, బీజేపీ నేతృత్వంలోని ఎన్డీయే కూటమి స్పష్టమైన మెజారిటీతో మళ్లీ అధికారంలోకి వస్తుందని పేర్కొంది. 2024 లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో మొత్తం 543 లోక్‌సభ స్థానాలకు గాను 295-335 సీట్లు ఎన్డీయే కైవసం చేసుకుంటాయని పేర్కొంది. కాంగ్రెస్‌తో విపక్ష భారత కూటమి గతం కంటే మెరుగ్గా పనిచేస్తుందని, అయితే ఆ కూటమి 165-205 సీట్లకే పరిమితమవుతుందని చెప్పారు. దేశవ్యాప్తంగా నిర్వహించిన ఒపీనియన్ పోల్ లో ఈ మేరకు ఓటర్ల అభిప్రాయాలు వ్యక్తమైనట్లు ఏబీపీ-సీవోటర్ వెల్లడించింది. ఈ నెల 15 నుంచి 21 వరకు సర్వే నిర్వహించారు. ఉత్తరాదిలోని చాలా రాష్ట్రాలతో పాటు బీజేపీ అధికారంలో ఉన్న అన్ని రాష్ట్రాల్లో ఎన్డీయే కూటమి మెజారిటీ సీట్లు సాధిస్తుందని పేర్కొంది. అయితే తెలంగాణ సహా మహారాష్ట్ర, బీహార్, పంజాబ్ రాష్ట్రాల్లో కాంగ్రెస్ కూటమిదే పైచేయి అవుతుందని స్పష్టం చేశారు. బీజేపీ పాలిత రాష్ట్రాలైన మధ్యప్రదేశ్‌లో ఎన్డీయేకు 27-29, ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో 9-11, రాజస్థాన్‌లో 23-25, ఉత్తరప్రదేశ్‌లో 73-75 సీట్లు వస్తాయని వివరించింది. ఈ రాష్ట్రాల్లో ప్రతిపక్ష భారత కూటమి 0-2 సీట్లు మాత్రమే గెలుచుకోవడం గమనార్హం. కాంగ్రెస్ అధికారంలో ఉన్న దక్షిణ కర్ణాటకలో బీజేపీ 22-24 సీట్లు గెలుస్తుందని, కాంగ్రెస్‌కు 4-6 సీట్లు మాత్రమే వస్తాయని పేర్కొంది. కానీ తెలంగాణలో కాంగ్రెస్ కూటమికి 9-11 సీట్లు, బీహార్‌లో 21-23, మహారాష్ట్రలో 26-28, పంజాబ్‌లో భారత కూటమికి 5-7 సీట్లు వస్తాయి. ఇదిలా ఉండగా, బెంగాల్‌లో అధికార తృణమూల్ కాంగ్రెస్ 23-25 ​​సీట్లు గెలుస్తుందని, కాంగ్రెస్-లెఫ్ట్ పార్టీలు 0-2 సీట్లకే పరిమితమవుతాయని సర్వే పేర్కొంది. ఈ రాష్ట్రంలో బీజేపీకి 16-18 సీట్లు వస్తాయని చెబుతున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 26, 2023 | 12:52 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *