ఒక బెర్త్.. మూడు జట్లు ఒక బెర్త్.. మూడు జట్లు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-09T05:09:25+05:30 IST

సెమీస్ రేస్ ప్రపంచకప్ పాయింట్ల పట్టికలో దక్షిణాఫ్రికా, ఆస్ట్రేలియా 2వ, 3వ స్థానాలను కైవసం చేసుకోవడంతో సెమీఫైనల్‌కు రంగం సిద్ధమైంది.

    ఒక బెర్త్..మూడు జట్లు

(ఆంధ్రజ్యోతి క్రీడా విభాగం)

సెమీస్ రేస్ ప్రపంచకప్ పాయింట్ల పట్టికలో దక్షిణాఫ్రికా, ఆస్ట్రేలియా 2వ, 3వ స్థానాలను కైవసం చేసుకోవడంతో సెమీఫైనల్‌కు రంగం సిద్ధమైంది. కానీ మిగిలిన ఒక్క సెమీస్ బెర్త్ కోసం న్యూజిలాండ్, పాకిస్థాన్, ఆఫ్ఘనిస్థాన్ జట్ల మధ్య ముక్కోణపు పోటీ ఏర్పడింది. కివీస్, పాక్, ఆఫ్ఘన్ జట్లు 8 మ్యాచ్‌లు ఆడి 8 పాయింట్లతో ఉన్నాయి. అంటే మూడు జట్లూ తమ చివరి మ్యాచ్ ఆడాల్సి ఉంటుంది. న్యూజిలాండ్ (0.398). సెమీస్‌కు చేరుకోవాలంటే గత ప్రపంచకప్‌లో రన్నరప్‌గా నిలిచిన కివీస్ గత మ్యాచ్‌ల్లో పాకిస్థాన్ (0.036), ఆఫ్ఘనిస్థాన్ (-0.338) చేతిలో ఓడిపోవాలి. టోర్నీ ఆరంభంలో పేలవ ప్రదర్శన కనబర్చిన కివీస్ ఆ తర్వాత వరుసగా నాలుగు మ్యాచ్‌ల్లో ఓడిపోయింది. అంతేకాదు శ్రీలంక, న్యూజిలాండ్ మధ్య బెంగళూరు మ్యాచ్‌కు వర్షం ముప్పు పొంచి ఉందన్న హెచ్చరికతో నాలుగో సెమీస్ బెర్త్ రేసు మరింత ఉధృతంగా కనిపిస్తోంది.

ఈడెన్‌లో భారత్-పాక్ సెమీస్?: వచ్చే గురువారం ఈడెన్ గార్డెన్స్‌లో భారత్‌-పాక్‌ల మధ్య సెమీఫైనల్‌ జరిగే అవకాశాలను కొట్టిపారేయలేం. ఇది జరగాలంటే… శనివారం కోల్ కతా వేదికగా జరిగే మ్యాచ్ లో ఇంగ్లండ్ పై పాకిస్థాన్ భారీ తేడాతో గెలవాలి. అంతేకాదు.. న్యూజిలాండ్, ఆఫ్ఘనిస్థాన్ చివరి మ్యాచ్‌లు ఆడనుండగా, ఆ తర్వాత ఇంగ్లండ్‌తో పాకిస్థాన్ తలపడనుంది. ఇది బాబర్ సైన్యాన్ని ఏకం చేసే అంశం. అంటే ఇంగ్లండ్ తో మ్యాచ్ కు ముందు సెమీస్ చేరాలంటే రన్ రేట్ ఎంత అవసరమో తెలుసుకోవడం పాకిస్థాన్ కు ఉపకరిస్తుంది. ఇక… ఈ టోర్నీలో అద్భుతంగా ఆడుతున్న ఆఫ్ఘనిస్థాన్… మంగళవారం నాటి మ్యాచ్ లో ఆస్ట్రేలియాకు గట్టి ఎదురుదెబ్బ తగిలింది. ఆ జట్టు శుక్రవారం అహ్మదాబాద్‌లో దక్షిణాఫ్రికాతో ఆడనుంది. మరోవైపు న్యూజిలాండ్, పాకిస్థాన్ జట్ల నెట్ రన్ రేట్ ను అధిగమించి సెమీస్ చేరాలంటే ఆఫ్ఘనిస్థాన్ పటిష్టమైన దక్షిణాఫ్రికాపై భారీ తేడాతో గెలవాల్సిందే. శ్రీలంక, ఇంగ్లండ్‌ల చేతిలో న్యూజిలాండ్‌, పాకిస్థాన్‌లు ఓడిపోతే, దక్షిణాఫ్రికాపై ఆఫ్ఘనిస్థాన్‌కు నామమాత్రపు విజయమే సరిపోతుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-09T05:09:26+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *