కెనడా: ప్రతి ముప్పును సీరియస్‌గా తీసుకుంటాం.. ఖలిస్తానీ ఉగ్రవాద వీడియోపై కెనడా

ఒట్టావా: ఖలిస్తాన్ టెర్రరిస్ట్ గురుపత్వంత్ సింగ్ పన్నూన్ బెదిరింపులపై కెనడా ప్రభుత్వం తీవ్రంగా స్పందించింది. ఈ ఘటనపై స్పందించిన కెనడా రవాణా శాఖ మంత్రి ప్రతి ముప్పును తీవ్రంగా పరిగణిస్తామని చెప్పారు. పన్నూన్ గత వారం రెండు వీడియోలను సోషల్ మీడియాలో పోస్ట్ చేశాడు. భారతీయులను లక్ష్యంగా చేసుకుని చంపేస్తానని పరోక్షంగా బెదిరించిన వీడియో వైరల్‌గా మారింది. ఈ వీడియోలో పన్నూన్ మాట్లాడుతూ.. ప్రపంచకప్ క్రికెట్ ఫైనల్ మ్యాచ్ గుజరాత్‌లోని అహ్మదాబాద్‌లో జరగనున్న నవంబర్ 19న ఢిల్లీలోని ఐజీఐ ఎయిర్‌పోర్ట్‌ను మూసివేయనున్నట్లు తెలిపారు.

ఆ రోజు ఎయిర్ ఇండియాలో ప్రయాణించాలనుకునే వ్యక్తుల ప్రాణాలకు ముప్పు వాటిల్లుతుందని బెదిరించాడు. “నవంబర్ 19న ఎయిర్ ఇండియాలో ప్రయాణించవద్దని సిక్కు ప్రజలను మేము ప్రత్యేకంగా అభ్యర్థిస్తున్నాము. ప్రపంచవ్యాప్త దిగ్బంధనం ఉంటుంది” అని పన్నూన్ హెచ్చరించారు.

ఇందుకు సంబంధించిన వీడియోలు సోషల్ మీడియాలో వైరల్‌గా మారాయి. ఢిల్లీలోని ఇందిరాగాంధీ ఇంటర్నేషనల్ (ఐజీఐ) విమానాశ్రయాన్ని మూసివేస్తామని, దాని పేరు మారుస్తారనే వ్యాఖ్యలు కలకలం రేపుతున్నాయి. క్రికెట్ వరల్డ్ కప్ ఫైనల్ మ్యాచ్ జరిగే రోజు అని పరోక్షంగా మరో వార్నింగ్ ఇచ్చాడు. అక్టోబరు 10న, నిషేధిత అమెరికాకు చెందిన సిక్కుల ఫర్ జస్టిస్ (SFJ) సంస్థకు నేతృత్వం వహిస్తున్న పన్నూన్ కూడా ప్రధాని మోదీని బెదిరించారు.

ఇజ్రాయెల్-పాలస్తీనా యుద్ధం నుంచి నేర్చుకునేందుకు భారత్‌పై హమాస్ తరహా దాడి చేస్తామని మోదీ బెదిరించారు. ఖలిస్తానీ ఉగ్రవాద ముప్పును భారత్ ఎదుర్కొంటున్న సమయంలో పన్నూన్ వీడియో బయటకు వచ్చింది. పంజాబ్‌లోని హిందూ దేవాలయాలు మరియు సిక్కు నాయకులపై ఇటీవల భారత ప్రభుత్వం దాడులు చేసిందని SFJ ఆరోపించింది. పంజాబ్ నుంచి పాలస్తీనా వరకు అక్రమ కబ్జాలో ఉన్న వ్యక్తులపై ప్రత్యర్థులు ఘాటుగా స్పందిస్తున్నారని.. దీంతో రెండు వర్గాల మధ్య హింస చెలరేగుతున్నదని అన్నారు. భారత్‌ పంజాబ్‌ను ఆక్రమించుకుంటే జరిగే పరిణామాలకు ప్రధాని మోదీ పూర్తి బాధ్యత వహించాల్సి ఉంటుందని హెచ్చరించారు.

నేషనల్ ఇన్వెస్టిగేషన్ ఏజెన్సీ (NIA) 2019లో అమృత్‌సర్‌లో జన్మించిన పనూన్‌పై కేసు నమోదు చేసింది. అతను తరచూ ఇలాంటి వీడియోలను విడుదల చేస్తాడు మరియు ప్రజా ప్రతినిధులను మరియు ప్రజలను భయపెడుతున్నాడు. ఉగ్రవాదాన్ని పెంపొందించడంలో పన్నూన్ కీలకపాత్ర పోషిస్తున్నట్లు ఎన్ఐఏ విచారణలో తేలింది. ఫిబ్రవరి 3, 2021న, NIA కోర్టు పనూన్‌పై నాన్‌బెయిలబుల్ అరెస్ట్ వారెంట్లు జారీ చేసింది. గతేడాది నవంబర్ 29న అతడిని నేరస్థుడిగా ప్రకటించారు.

విమానానికి ముప్పు వాటిల్లేలా బెదిరింపు వీడియోలు పంపడంపై కెనడా ఆగ్రహం వ్యక్తం చేసింది. రాయల్ కెనడియన్ మౌంటెడ్ పోలీసులు దర్యాప్తు ప్రారంభించినట్లు ప్రభుత్వం తెలిపింది. కెనడాలో దాదాపు 7 లక్షల 70 వేల మంది సిక్కులు నివసిస్తున్నారు. దేశ జనాభాలో వీరు రెండు శాతం. జూన్‌లో ఖలిస్తానీ ఉగ్రవాది హర్‌దీప్‌సింగ్ నిజ్జర్‌ను హతమార్చిన తర్వాత, భారత్, కెనడా మధ్య దౌత్యపరమైన వివాదం చెలరేగింది. కెనడా భారత్‌లోని తన దౌత్యవేత్తలను వెనక్కి తీసుకొచ్చింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *