కోవిడ్ యొక్క ఎరిస్ వేరియంట్ : కోవిడ్ యొక్క ఎరిస్ వేరియంట్ మళ్లీ వ్యాపించింది… ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ ప్రకటన

ఎరిస్ కోవిడ్ వేరియంట్ ప్రపంచవ్యాప్తంగా అనేక దేశాలలో మళ్లీ ప్రబలంగా ఉంది. ఎరిస్ వేరియంట్ యునైటెడ్ స్టేట్స్‌లో ఎక్కువగా ఉంది. యుఎస్‌తో పాటు చైనా, దక్షిణ కొరియా, జపాన్ మరియు కెనడాలో ఎరిస్ కోవిడ్ వేరియంట్‌ను గుర్తించినట్లు ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ ఇటీవల ప్రకటించింది.

కోవిడ్ యొక్క ఎరిస్ వేరియంట్ : కోవిడ్ యొక్క ఎరిస్ వేరియంట్ మళ్లీ వ్యాపించింది... ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ ప్రకటన

కోవిడ్ యొక్క ఎరిస్ వేరియంట్

కోవిడ్ స్ట్రెయిన్ యొక్క ఎరిస్ వేరియంట్: కోవిడ్ యొక్క ఎరిస్ వేరియంట్ ప్రపంచంలోని అనేక దేశాలలో మళ్లీ ప్రబలంగా ఉంది. ఎరిస్ వేరియంట్ యునైటెడ్ స్టేట్స్‌లో ఎక్కువగా ఉంది. యుఎస్‌తో పాటు చైనా, దక్షిణ కొరియా, జపాన్ మరియు కెనడాలో ఎరిస్ కోవిడ్ వేరియంట్‌ను గుర్తించినట్లు ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ ఇటీవల ప్రకటించింది. (WHO ఎరిస్ వేరియంట్‌ను ప్రకటించింది) ఓమిక్రాన్ మూలం యొక్క ఎరిస్ వేరియంట్ వల్ల కలిగే ప్రమాదానికి సంబంధించి మరింత అధ్యయనం అవసరమని ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ పేర్కొంది.

హవాయి అడవి మంటలు: మృతుల సంఖ్య 53కి పెరిగింది, వేలాది భవనాలు కాలిపోయాయి

కోవిడ్-19 (COVID-19) ప్రపంచవ్యాప్తంగా 6.9 మిలియన్ల మందిని చంపింది. వైరస్ ఉద్భవించినప్పటి నుండి 768 మిలియన్లకు పైగా కేసులు నమోదయ్యాయి. ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ మార్చి 2020 నెలలో కోవిడ్‌ను మహమ్మారిగా ప్రకటించింది. కోవిడ్-19 కోసం ప్రపంచ అత్యవసర పరిస్థితి ఈ ఏడాది మేలో ముగిసింది. ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ డైరెక్టర్ జనరల్ టెడ్రోస్ అధనామ్ ఘెబ్రేయేసస్ మాట్లాడుతూ, చాలా దేశాలు తమకు కోవిడ్ డేటాను నివేదించడం లేదని అన్నారు.

ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ: మణిపూర్‌లో మోదీకి అమెరికన్ గాయని మేరీ మిల్బెన్ సహాయం చేశారు

కోవిడ్ స్ట్రెయిన్ యొక్క ఎరిస్ వేరియంట్ కారణంగా 11 శాతం మంది మాత్రమే ఆసుపత్రి పాలయ్యారని ఘెబ్రేయేసస్ చెప్పారు. యునైటెడ్ స్టేట్స్ మరియు చైనాలో విస్తరిస్తున్న ఏరిస్‌ను ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ బుధవారం కరోనావైరస్ యొక్క జాతిగా వర్గీకరించింది. అయితే ఇది ఇతర రూపాంతరాల కంటే ప్రజారోగ్యానికి పెద్ద ముప్పుగా కనిపించడం లేదని WHO పేర్కొంది. ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థలో సాంకేతిక నాయకురాలు మరియా వాన్ కెర్ఖోవ్ మాట్లాడుతూ, ఎరిస్ వైరస్ ఓమిక్రాన్ వేరియంట్‌ల కంటే తక్కువ తీవ్రతను కలిగి ఉంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *