ఇజ్రాయెల్ దాడి: ఆసుపత్రుల నిర్బంధం!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-12T04:59:07+05:30 IST

గ్రౌండ్ ఆపరేషన్‌లో భాగంగా, ఇజ్రాయెల్ డిఫెన్స్ ఫోర్సెస్ (IDF) గాజాలోని కీలకమైన ఆసుపత్రులను దిగ్బంధించింది. హమాస్‌ను అడ్డుకోవాలని అల్-షిఫా ఆసుపత్రులను కోరుతోంది

ఇజ్రాయెల్ దాడి: ఆసుపత్రుల నిర్బంధం!

అల్-రాంటాసి ఆసుపత్రిపై ఇజ్రాయెల్ దాడి..

హమాస్ నాయకుడు సియామ్ను హతమ్ అల్-షిఫా ఆసుపత్రిపై దాడిలో ఐదుగురు మరణించారు

IDF హమాస్ సొరంగాల్లోకి ప్రవేశించింది

సెంట్రల్ డెస్క్: గ్రౌండ్ ఆపరేషన్‌లో భాగంగా, ఇజ్రాయెల్ డిఫెన్స్ ఫోర్సెస్ (IDF) గాజాలోని కీలకమైన ఆసుపత్రులను దిగ్బంధించింది. ఆస్పత్రులే హమాస్ స్థావరమని, ఉగ్రవాద సంస్థకు అల్-షిఫా ఆస్పత్రి ప్రధాన కేంద్రమని ఆరోపిస్తున్న ఇజ్రాయెల్ అందుకు నిదర్శనంగా శనివారం అంతర్జాతీయ మీడియాకు ఫొటోలు విడుదల చేసింది. శనివారం తెల్లవారుజామున అల్-రాంటాసి ఆసుపత్రిపై జరిగిన దాడిలో హమాస్ కమాండర్ అహ్మద్ సియామ్ను మరణించినట్లు IDP అధికార ప్రతినిధి అవిచాయ్ వెల్లడించారు. “ఈ ఆసుపత్రిలో వేలాది మంది గజన్లను నిర్బంధించారు. వారిని మానవ కవచాలుగా ఉపయోగించుకోవడం హమాస్ వ్యూహం. మేము ఆ వ్యూహాన్ని విచ్ఛిన్నం చేసాము.

చాలా మంది హమాస్ యోధులు మరణించారు. “మేము వెయ్యి గజన్లను విడిపించాము,” అని అతను వివరించాడు. గాజాలోని అతిపెద్ద ఆసుపత్రి అయిన అల్-షిఫాలో పరిస్థితులు రోజురోజుకు దిగజారుతున్నాయని ఆసుపత్రి డైరెక్టర్ అబు సెల్మియా ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు. తమ ఆసుపత్రిపై శుక్రవారం ఉదయం బాంబు దాడి జరిగిందని, శనివారం ఉదయం నుంచి జనరేటర్లు పనిచేయడం లేదని తెలిపారు. ఈ దాడుల్లో ఆక్సిజన్ సరఫరా లేకపోవడంతో… ఐసీయూలో ఉన్న ఐదుగురు పేషెంట్లు చనిపోయారని, అందులో ఒక పాప కూడా ఉందని వివరించారు. మరో ఆసుపత్రి అల్-ఖుద్స్‌ను కూడా ఇజ్రాయెల్ దళాలు ముట్టడించాయి. శనివారం హమాస్ సొరంగాల్లోకి ప్రవేశించినట్లు ఐడీఎఫ్ అధికారులు తెలిపారు. హమాస్ సొరంగాల నెట్‌వర్క్ దాదాపు 500 కిలోమీటర్ల పొడవు ఉందని వారు పేర్కొన్నారు.

గాజా లెబనాన్ దాటి ఉంది

గాజా విధి వల్ల లెబనాన్ కూడా ప్రభావితమవుతుందని ఇజ్రాయెల్ రక్షణ మంత్రి యోవ్ గాలంట్ తీవ్ర వ్యాఖ్యలు చేశారు. ఇజ్రాయెల్ ఉత్తర ప్రాంతంలో హిజ్బుల్లా ఉగ్రవాదులు దాడులు చేస్తున్న ప్రాంతాలను శనివారం ఆయన సందర్శించారు. “హిజ్బుల్లా లెబనాన్‌ను యుద్ధంలోకి లాగుతోంది. లెబనాన్ పౌరులు అది (హిజ్బుల్లా) చేస్తున్న తప్పులకు మూల్యం చెల్లించుకుంటారు. “మేము గాజాలో ఏమి చేస్తున్నామో, మేము బీరూట్ (లెబనాన్ రాజధాని) లో చేయగలము,” అని గాలంట్ అన్నారు. .

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-12T04:59:08+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *