ఎంపీ మోయుత్ర: నేను దర్శన్‌కి లాగిన్ ఇచ్చాను

మేకప్ కిట్ మాత్రమే ఇచ్చాడు

ఇంటీరియర్ ప్రభుత్వమే చేసింది

ప్రణాళికలు గీసి ఇచ్చాడు

ఈ రెండింటినీ క్విడ్ ప్రోకో అంటారా?

2 కోట్లు ఇస్తే అఫిడవిట్‌లో ఎందుకు చెప్పలేదు?

5వ తేదీ వరకు కమిటీ ముందుకు రాలేను

తృణమూల్ ఎంపీ మోయుత్ర వివరణ

న్యూఢిల్లీ, అక్టోబర్ 28: పారిశ్రామికవేత్త, హీరానందానీ గ్రూప్ సీఈవో దర్శన్ హీరానందానీకి తన పార్లమెంట్ లాగిన్ ఐడీ పాస్‌వర్డ్‌లను ఇచ్చానని టీఎంసీ ఎంపీ మోహువా మొయిత్రా అంగీకరించారు. ప్రశ్నలు అడిగినందుకు బహుమతులు తీసుకున్నారన్న ఆరోపణలను ఆయన కొట్టిపారేశారు. ఇప్పటి వరకు తన నుంచి అందిన బహుమతులు కేవలం కండువా, కొన్ని లిప్ స్టిక్ లు, ఐషాడోలు, ఇతర మేకప్ మెటీరియల్స్ మాత్రమేనని స్పష్టం చేశాడు. వాటిని కూడా దుబాయ్‌లోని డ్యూటీ ఫ్రీ షాపు నుంచి తీసుకొచ్చారు. తన అనుమతితోనే తన లాగిన్ ఐడీ నుంచి ప్రశ్నలు అడిగానని అంగీకరించాడు. ఇది డబ్బు కోసం కాదని స్పష్టమైంది. ఇందులో క్విడ్ ప్రోకో లేదు. ఇండియా టుడేకి ఇచ్చిన ఇంటర్వ్యూలో, దర్శన్‌ను క్రాస్ ఎగ్జామిన్ చేయడానికి తనను అనుమతించాలని మోహువా మొయిత్రా డిమాండ్ చేశాడు. బహుమతులు తీసుకుని పార్లమెంట్ లో ప్రశ్నలు అడిగారన్న ఆరోపణల నేపథ్యంలో ఆమె వివరణ ఇచ్చారు.

పార్లమెంటు నైతిక విలువల కమిటీ ఈ విషయంపై తన వాదనను వినిపించేందుకు మొహువా మోయిత్రాకు అవకాశం ఇచ్చింది. ఇందుకోసం అక్టోబర్ 31న కమిటీ ముందు హాజరుకావాలని ఆదేశించగా.. బెంగాల్‌లోని తన సొంత నియోజకవర్గం కిషన్‌గంజ్‌లో ముందస్తు షెడ్యూల్‌లో పని ఉన్నందున నవంబర్ 4 వరకు రాలేనని మోహువా మోయిత్రా స్పష్టం చేశారు. ఐదో తేదీన కలుస్తానని చెప్పారు. ఆమె చెప్పిన తేదీ సాధ్యం కాదని కమిటీ స్పష్టం చేసింది. ఇతర కార్యక్రమాలను రద్దు చేసుకుని నవంబర్ 2న రావాలని చెప్పింది. మొహువా మోయిత్రాపై వచ్చిన ఆరోపణలు తీవ్రమైనవని, పార్లమెంటు ప్రతిష్టను దిగజార్చేవని కమిటీలోని మెజారిటీ సభ్యులు అభిప్రాయపడ్డారు. మొయిత్రాపై ఆరోపణలు చేసిన బీజేపీ ఎంపీ నిషికాంత్ దూబే, న్యాయవాది జై అనంత్ డెహ్‌ద్రాయ్ ఇప్పటికే ఎథిక్స్ కమిటీ ముందు హాజరై తమ ఆధారాలను సమర్పించారు. జాతీయ మీడియా జయనంత్‌పై దృష్టి పెట్టడంపై మొయిత్రా తీవ్ర అభ్యంతరం వ్యక్తం చేశారు.

లాగిన్ చేయడంలో తప్పు ఏమిటి?

లాగిన్ ఐడీ ఇవ్వడంలో తప్పేమీ లేదని, దర్శన్ కు ఇచ్చినట్లే ఇతరులకు కూడా ఇచ్చారని మొయిత్రా అన్నారు. ప్రతి ప్రశ్నను పోస్ట్ చేయడానికి ముందు, అతనికి OTP వస్తుందని, దానిని నమోదు చేసిన తర్వాత మాత్రమే ప్రశ్న పోస్ట్ చేయబడుతుందని మోయిత్రా చెప్పారు. అంటే అన్నీ తనకు తెలిసే జరుగుతున్నాయన్నారు. అయితే ఈ వెబ్‌సైట్ లాగిన్ ఐడీ పాస్‌వర్డ్‌లను ఎవరికీ ఇవ్వకూడదనే నిబంధన ఏమీ లేదని వెబ్‌సైట్‌ను నిర్వహిస్తున్న ఎన్‌ఐసీ తెలిపింది. ఆమె వాదనను దూబే ఖండించారు. ఐడీ పాస్‌వర్డ్‌ను గోప్యంగా ఉంచాలని, ఎంపీ కాకుండా మరెవరైనా ఉపయోగిస్తున్నట్లయితే వారి వివరాలను ఎన్‌ఐసీకి తెలియజేయాలని గుర్తు చేశారు. దర్శన్ ఖర్చుతో తన ఇంటి ఇంటీరియర్ మార్చారనే ఆరోపణలను మొయిత్రా ఖండించారు. ప్రభుత్వం ఇచ్చిన ఎంపీ క్వార్టర్ అని, డిజైన్లు గీసి మార్పులు, చేర్పులకు అయ్యే ఖర్చును కేంద్ర ప్రభుత్వ శాఖ అయిన సీపీడబ్ల్యూడీ భరించిందని వెల్లడించారు. దర్శన్ తనకు రూ.2 కోట్ల నగదు ఇచ్చారని ఆధారాలు చూపాలని ప్రచారకులు కోరుతున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *