రోహిత్ శర్మ: హాయ్..హై.. నాయకా!.. టీమిండియా కెప్టెన్ రోహిత్ శర్మపై ప్రశంసల వర్షం కురుస్తోంది.

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-17T03:36:53+05:30 IST

ఇంగ్లండ్ మాజీ కెప్టెన్ నాసిర్ హుస్సేన్ రోహిత్‌ను ఆకాశానికి ఎత్తేశాడు. ఈ ప్రపంచకప్‌లో కోపం లేని క్రికెట్‌ ఆడి జట్టు సంస్కృతిని సమూలంగా మార్చిన రోహిత్‌ నిజమైన హీరో అని కొనియాడాడు.

రోహిత్ శర్మ: హాయ్..హై.. నాయకా!.. టీమిండియా కెప్టెన్ రోహిత్ శర్మపై ప్రశంసల వర్షం కురుస్తోంది.

ఇంగ్లండ్ మాజీ కెప్టెన్ నాసిర్ హుస్సేన్ రోహిత్‌ను ఆకాశానికి ఎత్తేశాడు. ఈ ప్రపంచకప్‌లో కోపం లేని క్రికెట్‌ ఆడి జట్టు సంస్కృతిని సమూలంగా మార్చిన రోహిత్‌ నిజమైన హీరో అని కొనియాడాడు. సెమీఫైనల్లో న్యూజిలాండ్‌పై భారత్‌ విజయం సాధించిన నేపథ్యంలో.. సెంచరీ హీరోలు కోహ్లి, శ్రేయాస్‌, ఏడు వికెట్లతో చెలరేగిన షమీలను కీర్తించవచ్చు. కానీ టీమ్ ఇండియా ఆట తీరును క్లీన్ చేసిన నిజమైన హీరో రోహిత్ శర్మ’ అని హుస్సేన్ స్పష్టం చేశాడు.

ఈ ప్రపంచకప్‌లో రోహిత్ శర్మ కెప్టెన్‌గా జట్టును నడిపిస్తున్న తీరు అద్భుతం. ధనాధన్ బ్యాట్‌తో జట్టుకు శుభారంభం అందిస్తున్నాడు. ఈ క్రమంలో ఆయన వ్యక్తిగత మైలురాళ్లకు ఏమాత్రం నోచుకోవడం లేదు. రోహిత్ మైలురాళ్ల కోసం చూస్తుంటే ఈసారి మెగా టోర్నీలో ఐదు సెంచరీలు సాధించి ఉండేవాడు. అయితే తన ఆటతీరుతో కోట్లాది మంది హృదయాలను కొల్లగొట్టాడు. అమోఘ సారథ్యంలో జట్టును ఫైనల్ కు చేర్చిన హిట్ మ్యాన్ 19వ తేదీకి 36 ఏళ్ల 203 రోజులు నిండుతుంది. వచ్చే ప్రపంచకప్ నాటికి అతడికి 40 ఏళ్లు దాటుతాయి. అంటే రోహిత్‌కి వచ్చే వన్డే ప్రపంచకప్‌లో ఆడే అవకాశాలు దాదాపు లేవు. ఈ నేపథ్యంలో క్రికెటర్‌గా, కెప్టెన్‌గా ఈసారి ప్రతిష్టాత్మకమైన కప్‌ను అందుకోవడం ద్వారా రోహిత్ తన కెరీర్‌ను చిరస్మరణీయం చేసుకునే తరుణం మరొకటి ఉండదు.

ఆసియా కప్ వన్డే టోర్నీకి ముందు రోహిత్ మాట్లాడుతూ, ‘రాబోయే రెండు నెలల్లో ఈ జట్టుతో ఎన్నో మధుర క్షణాలను పంచుకోవాలని అనుకుంటున్నా. అందుకు తగ్గట్టుగానే.. లీగ్ దశలో తొమ్మిది మ్యాచ్‌లు ఆడిన సెమీ ఫైనల్స్‌లో సాధించిన విజయంతో ఆ మధురానుభూతులను ఆస్వాదిస్తున్నాడు. ఆ సంచలనాల చివరి దశను ఆస్వాదించాలంటే అతనికి మరో విజయం కావాలి. గతేడాది టీ20 ప్రపంచకప్ సెమీఫైనల్లో ఇంగ్లండ్ చేతిలో ఓడిన తర్వాత రోహిత్ ఏం చెప్పాడో తెలుసా..’మన వైఖరిలో మార్పు రావాలి’. దృక్కోణంలో మార్పు.. మానసికంగా చాలా ప్రభావం చూపుతుంది. కెప్టెన్ వైఖరిలో వచ్చిన మార్పు జట్టు సభ్యుల్లోనూ కనిపిస్తోంది. అంతేకాదు, తనకు ఏది కావాలంటే అది చేస్తానని, ఇతరులను చేయనివ్వాలనేది రోహిత్ ఫిలాసఫీ. అంతేకానీ ఆ పని తాను చేయకుండా ఇతరులను చేయమని ఆదేశించడు. ఓవరాల్ గా.. పొట్టి ప్రపంచకప్ తర్వాత జట్టు ఆట తీరులో మార్పు రావాలని భావించిన రోహిత్ ప్రాక్టీస్ చేసి చూపించాడు. కెప్టెన్‌గా జట్టుకు శుభారంభం ఇస్తూ.. దాన్ని కొనసాగించేలా ఇతరులకు మార్గనిర్దేశం చేస్తున్నాడు. ప్రతిభ ఉన్న ఆటగాడికి అండగా నిలవడంలో రోహిత్ చాలా ముందున్నాడు. ‘లీగ్‌ దశలో విఫలమై చాలా ఒత్తిడిలో ఉన్నాను.. ఆ సమయంలో కెప్టెన్‌ సపోర్ట్‌ చాలా ముఖ్యం.. జట్టు యాజమాన్యం నీ వెంటే ఉంది.. నువ్వు లేవని రోహిత్‌ నా వెన్ను తట్టాడు. బయట ఎవరైనా ఏమనుకుంటున్నారో పట్టించుకోండి’ అని శ్రేయాస్ అయ్యర్ టోర్నీలో తన సెంచరీల విజృంభణ వెనుక కెప్టెన్‌గా రోహిత్ పాత్రను గుర్తుచేసుకున్నాడు. న్యూజిలాండ్‌పై సెమీ-ఫైనల్ విజయం తర్వాత రోహిత్ గాలిలోకి దూకిన దృశ్యం ‘మధురమైన క్షణాలలో ఒకటి. ఆసియా కప్ తర్వాత అతను చెప్పాడు, ఇది పరిపూర్ణంగా ఉండాలంటే, జట్టు సభ్యులందరూ ఈ అద్భుతమైన మరియు సమిష్టి ప్రదర్శనతో ఫైనల్‌లో గెలిచి ప్రపంచ కప్ కెప్టెన్ రోహిత్‌కు బహుమతిగా ఇవ్వాలి.

(ఆంధ్రజ్యోతి క్రీడా విభాగం)

చివరి

ఇండియా vs ఆస్ట్రేలియా

ఆదివారం మధ్యాహ్నం 2 గంటల నుండి

(వేదిక: అహ్మదాబాద్)

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-17T10:25:51+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *