ఏపీ టీచర్లు: టీచర్లకు విద్యాశాఖ నోటీసులు! తమను వేధిస్తున్నారని ప్రజాసంఘాలు ఆగ్రహం వ్యక్తం చేస్తున్నాయి

  • ఉపాధ్యాయులకు ఛార్జ్ మెమోలు

  • ప్రకాశంలో 149, గుంటూరులో 22 మంది ఉన్నారు

  • పది రోజుల్లోగా వివరణ ఇవ్వాలని ఆదేశాలు

  • తమను వేధిస్తున్నారని ప్రజాసంఘాలు ఆగ్రహం వ్యక్తం చేస్తున్నాయి

  • మెమోలను ఉపసంహరించుకోవాలని డిమాండ్‌ చేశారు

  • రోజూ 2 ప్రాథమిక పాఠశాలలను తనిఖీ చేయండి

  • ఏ అంశంలో లోపాలున్నా చర్యలు తీసుకోవాలి

  • ఎంఈఓలకు ఆర్జేడీ ఉత్తర్వులు జారీ చేశారు

అమరావతి, నవంబరు 24 (ఆంధ్రజ్యోతి): ఉపాధ్యాయులపై ప్రభుత్వ వేధింపులు మళ్లీ మొదలయ్యాయి. గతంలో పలుమార్లు నోటీసులతో ఇబ్బంది పడ్డా కొంతకాలంగా వాటిని నిలిపివేశారు. ఎన్నికలు దగ్గర పడుతున్న కొద్దీ ఇప్పుడు చార్జి మెమోల పేరుతో వేధిస్తున్నారు. ప్రకాశం జిల్లాలో 149 మంది ఉపాధ్యాయులకు, గుంటూరులో 22 మంది ఉపాధ్యాయులకు చార్జి మెమోలు జారీ చేశారు. విద్యార్థులకు వర్క్ బుక్స్ లేవని, సిలబస్ పూర్తి కాలేదని, తదితర కారణాలతో ఈ మెమోలు ఇస్తున్నారని.. వారికి పది రోజుల్లోగా వివరణ ఇవ్వాలని పాఠశాల విద్యాశాఖ నిబంధన విధించింది. వారి వివరణతో సంతృప్తి చెందకపోతే వారికి శిక్ష పడే అవకాశం ఉంది. ఉమ్మడి గుంటూరు, ప్రకాశం, నెల్లూరు జిల్లాల్లోని పాఠశాలలను ఎంఈఓలు తనిఖీలు చేస్తున్నారు. ప్రతి మండలంలో రోజుకు రెండు ప్రాథమిక పాఠశాలలను తనిఖీ చేయాలని ఆర్జేడీ ఇటీవల ఆదేశించారు. 27 అంశాలతో ఫారం తయారు చేసి అందులో తప్పులుంటే చర్యలు తీసుకోవాలి. అయితే ఎన్నికల నేపథ్యంలో వేధిస్తున్నారని ఉపాధ్యాయులు ఆరోపిస్తున్నారు.

ఉపసంహరించుకోవడానికి: TNUS

ఉపాధ్యాయులకు జారీ చేసిన చార్జి మెమోలను ఉపసంహరించుకోవాలని తెలుగునాడు ఉపాధ్యాయ సంఘం అధ్యక్ష, ప్రధాన కార్యదర్శులు మన్నం శ్రీనివాస్, శ్రీరామశెట్టి వెంకటేశ్వర్లు డిమాండ్ చేశారు. ప్రతిదానికీ మెమోలు ఇస్తే ఉపాధ్యాయుల మనోధైర్యం దెబ్బతింటుందని ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు.

వేధింపు సరికాదు: ఓపస్

విద్యార్థుల వర్క్‌బుక్‌లను సరిచేయకుండా, నోట్స్ రాయకుండా మెమోలు జారీ చేసి ఉపాధ్యాయులను వేధించడం తగదని ఆంధ్రప్రదేశ్ ఉపాధ్యాయ సంఘం (ఏపీయూఎస్) అధ్యక్ష, ప్రధాన కార్యదర్శులు సీహెచ్ శ్రవణ్‌కుమార్, ఎస్.బాలాజీ అన్నారు. తక్షణమే చార్జి మెమోలను ఉపసంహరించుకోవాలని ఉపాధ్యాయ ఎమ్మెల్సీ కల్పలతారెడ్డికి శుక్రవారం వినతిపత్రం అందజేశారు.

మరింత విద్యా వార్తలు కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-25T12:43:30+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *