ప్రధాని మోదీ: ఆ ఘటన మరిచిపోలేం.. ముంబై ఉగ్రదాడులపై ప్రధాని మోదీ కీలక వ్యాఖ్యలు

ఢిల్లీ: దశాబ్దం కిందటే ముంబైపై జరిగిన ఉగ్రదాడిని మరిచిపోలేదని ప్రధాని మోదీ అన్నారు. 2008 నవంబర్ 26న ముంబైలో జరిగిన ఉగ్రదాడి ఘటనను ఈరోజు మన్ కీ బాత్‌లో ఆయన గుర్తు చేసుకున్నారు. అనంతరం మోదీ (పీఎం మోదీ) మాట్లాడుతూ… ‘‘ముంబయి ఉగ్రదాడి అత్యంత హేయమైన చర్య.. అప్పట్లో ఉగ్రవాదులు దేశాన్ని వణికించారు.. ఇప్పుడు వారిని అణిచివేసేందుకు భారత్‌ అన్ని కట్టుదిట్టమైన చర్యలు తీసుకుంది. ఉగ్రవాదాన్ని (టెర్రరిజం) ఎట్టి పరిస్థితుల్లోనూ విస్మరించలేం. ముంబై దాడుల్లో మరణించిన వారి కుటుంబాలకు నా ప్రగాఢ సానుభూతిని తెలియజేస్తున్నాను.” .

ఆ రోజు 10 మంది పాక్ ఉగ్రవాదులు విధ్వంసక ఆయుధాలతో ముంబైలో వరుస దాడులకు పాల్పడ్డారు. ఈ దాడులు పౌరులు మరియు భద్రతా సిబ్బందిని లక్ష్యంగా చేసుకున్నాయి. ఉగ్రవాదులు అరేబియా సముద్రం మీదుగా నగరంలోకి చొరబడి 18 మంది భద్రతా సిబ్బందితో సహా 166 మందిని చంపారు మరియు వందలాది మంది గాయపడ్డారు. కోట్లాది రూపాయల ఆస్తి నష్టం జరిగింది. ఛత్రపతి శివాజీ టెర్మినస్ రైల్వే స్టేషన్, తాజ్ మహల్ ప్యాలెస్ హోటల్, ఒబెరాయ్ ట్రైడెంట్ హోటల్ మరియు నారిమన్ హౌస్ జ్యూయిష్ కమ్యూనిటీ సెంటర్‌తో సహా నగరంలోని వివిధ ప్రాంతాల్లో AK-47 రైఫిల్స్ మరియు గ్రెనేడ్‌లతో తీవ్రవాద దాడులు జరిగాయి.

ఈ దాడుల్లో మరణించిన వారిలో అప్పటి యాంటీ టెర్రరిజం స్క్వాడ్ (ATS) చీఫ్ హేమంత్ కర్కరే, ఆర్మీ మేజర్ సందీప్ ఉన్నికృష్ణన్, ముంబై అదనపు పోలీసు కమిషనర్ అశోక్ కామ్టే మరియు సీనియర్ పోలీస్ ఇన్‌స్పెక్టర్ విజయ్ సలాస్కర్ ఉన్నారు. ఈ దాడులకు పాల్పడిన పది మంది ఉగ్రవాదుల్లో తొమ్మిది మందిని భద్రతా బలగాలు హతమార్చాయి. మనుగడలో ఉన్న ఉగ్రవాది అజ్మల్ కసబ్‌ను నవంబర్ 21, 2012న అరెస్టు చేసి ఉరితీశారు.

నివాళులర్పించిన ద్రౌపది ముర్ము..

ముంబై ఉగ్రదాడిలో ప్రాణాలు కోల్పోయిన వారికి రాష్ట్రపతి ద్రౌపది ముర్ము నివాళులర్పించారు. ఉగ్రవాదంపై దేశ ప్రజలంతా కలిసి పోరాడాలని పిలుపునిచ్చారు.

“ముంబయి ఉగ్రదాడి మరువలేనిది. వారి కుటుంబాలకు ప్రగాఢ సానుభూతి. మాతృభూమి కోసం ప్రాణాలర్పించిన భద్రతా సిబ్బందికి నివాళులు. ఉగ్రవాదాన్ని కలిసికట్టుగా ఎదుర్కోవాలి” అని ఎక్స్ పోస్ట్ చేసింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-26T13:43:15+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *