ధూత వెబ్ సిరీస్ రివ్యూ: నాగ చైతన్య తొలి వెబ్ సిరీస్ అదరహో!

వెబ్ సిరీస్: దూత

నటీనటులు: అక్కినేని నాగ చైతన్య, ప్రియా భవానీ శంకర్, ప్రాచీ దేశాయ్, పార్వతి తిరువోతు, రవీంద్ర విజయ్, జయప్రకాష్, తనికెళ్ల భరణి, రాజా గౌతమ్, రఘు కుంచె తదితరులు నటిస్తున్నారు.

ఫోటోగ్రఫి: మికోలాజ్ సైగులా

సంగీతం: ఇషాన్ ఛబ్రా

పదాలు: వెంకటేష్ దొండపాటి

నిర్మాత: శరత్ మరార్

రచన, దర్శకత్వం: విక్రమ్ కె కుమార్

విడుదల: డిసెంబర్ 1, 2023

OTT: అమెజాన్ ప్రైమ్ వీడియో

రేటింగ్: 3.5

— సురేష్ కవిరాయని

సినిమాలే కాకుండా వెబ్ సిరీస్‌లలో కూడా నటిస్తూ ఓటీవీలలో తమ ప్రతిభను చాటుతున్నారు హిందీ అగ్ర నటులు. అక్కినేని నాగ చైతన్య తెలుగులో ఆ ట్రెండ్‌ని ప్రారంభించాడు, అతను ‘ధూత’ వెబ్ సిరీస్‌తో OTT లో తన అరంగేట్రం చేశాడు. సెన్సిబుల్ సినిమా డైరెక్టర్ విక్రమ్ కె కుమార్ దర్శకత్వం వహిస్తుండగా, శరత్ మరార్ నిర్మాత. ఇది ఇతర భాషల్లో కూడా ప్రసారం కానుంది కాబట్టి, తెలుగు మరియు తమిళ నటీనటులను సమానంగా తీసుకున్నారు. ప్రియా భవానీ శంకర్, పార్వతి తిరువోతు, పశుపతి, తనికెళ్ల భరణి, తరుణ్ భాస్కర్, రవీంద్ర విజయ్ ఈ చిత్రంలో నటించారు. ఇదొక అతీంద్రియ కథ. మరి ఈ వెబ్ సిరీస్ ఎలా ఉంటుందో చూడాలి. (నాగ చైతన్య తొలి వెబ్ సిరీస్ ధూత సమీక్ష)

dhoothanagachaitanya.jpg

ధూత కథ:

సాగర్ వర్మ (నాగ చైతన్య అక్కినేని) ఒక ప్రసిద్ధ పాత్రికేయుడు మరియు కొత్తగా ప్రారంభించబడిన దినపత్రికకు చీఫ్ ఎడిటర్. అతని భార్య ప్రియ (ప్రియా భవానీ శంకర్) కూడా జర్నలిస్టు. ఒకరోజు అతను తన భార్య, బిడ్డతో కలిసి కారులో వెళ్తుండగా ఒక దాబా దగ్గర కారు ఆగింది. అప్పుడు సాగర్ కారు దిగి ధాబాకి ఏదైనా తినడానికి వెళ్ళాడు, అక్కడ సాగర్ ఒక పాత పేపర్ కటింగ్‌ని కనుగొన్నాడు. కారు యాక్సిడెంట్ అయిపోతుందని, కారులో ఉన్న సాగర్ కుక్క చనిపోతుందని అందులో చెప్పారు. అతను చూస్తుండగానే ఓ లారీ వచ్చి ఆగి ఉన్న కారును ఢీకొట్టడంతో కారు నుజ్జునుజ్జయి అందులోని కుక్క చనిపోయింది. కానీ శిశువు ఏమీ లేకుండా బయటకు వస్తుంది. SI అజయ్ ఘోష్ (రవీంద్ర విజయ్) లారీ డ్రైవర్‌ని అదుపులోకి తీసుకుని ప్రశ్నిస్తాడు. తరవాత సాగర్ కి అలాంటి పేపర్ కటింగ్స్ దొరకడం, అందులో రాసుకున్నవి జరిగిపోయాయి. ఇంతలో ఓ ప్రముఖ జర్నలిస్టు తనను తాను కాల్చుకుని ఆత్మహత్య చేసుకున్నాడు. ఈ కేసును విచారిస్తున్న ఎస్పీ క్రాంతి షినోయ్ (పార్వతి తిరువోతు) కొన్ని షాకింగ్ సంఘటనలు తెలుసుకున్నారు. రాబోయే యాక్సిడెంట్ల గురించి పేపర్లో ప్రింట్ చేసి సాగర్ కి ఎవరు చూపిస్తున్నారు? ఎస్పీ క్రాంతి విచారణలో వెలుగుచూసిన షాకింగ్ నిజాలు ఏమిటి? SSI అజయ్ ఘోష్ పాత్ర ఏమిటి? పాత పేపర్ ‘దూత’ పత్రిక ఎడిటర్ సత్యమూర్తి (పశుపతి), పాత తరం రిపోర్టర్ భూపతి వర్మ (తరుణ్ భాస్కర్), రాజకీయ నాయకుడు చక్రపాణి (రాజా గౌతమ్), రాఘవయ్య (తనికెళ్ల భరణి)లకు ఈ హత్యలతో సంబంధం ఉంది. ? జర్నలిస్టు సాగర్‌తో వీరికి ఏమైనా సంబంధం ఉందా? ఇలాంటి ఎన్నో ఆసక్తికరమైన విషయాలు తెలుసుకోవాలంటే ‘ధూత’ వెబ్ సిరీస్ చూడాల్సిందే.

ధూతనాగచైతన్యాక్కినెన్.jpg

విశ్లేషణ:

దర్శకుడిగా విక్రమ్ కె కుమార్ బహుముఖ దర్శకుడిగా తనకంటూ ఓ గుర్తింపు తెచ్చుకున్నాడు. అతని సినిమాలు ’13B’ ఒక హారర్, ‘ఇష్క్’ ఒక రొమాంటిక్ డ్రామా, ’24’ శాస్త్రీయ నేపథ్యంతో కూడిన యాక్షన్ డ్రామా, ‘మనం’ మూడు తరాల నేపథ్యంలో సాగే ఫాంటసీ డ్రామా, మరియు ఈ చిత్రాలకు సంబంధం లేదు. ఒకరికొకరు. ఇవే కాకుండా ‘హలో’, ‘థ్యాంక్యూ’, ‘గ్యాంగ్ లీడర్’ లాంటి సినిమాలున్నాయి. ఇప్పుడు ఈ ‘ధూత’ వెబ్ సిరీస్‌తో ఓటీటీలోకి అడుగుపెట్టాడు విక్రమ్. కానీ సినిమాలో చెప్పినట్టు రెండున్నర గంటలు కాకుండా ఐదు గంటల కంటే ఎక్కువసేపు కథ చెప్పి, ఒక్కో ఎపిసోడ్ లో కాస్త సస్పెన్స్ పెట్టి, వెంటనే సెకండ్ ఎపిసోడ్ చూసేయాలి. మొదటి వెబ్ సిరీస్ ‘ధూత’లో దర్శకుడు విక్రమ్ ఈ అంశాలన్నింటినీ దృష్టిలో ఉంచుకుని చక్కగా రాసుకున్న కథనంతో పాటు ఒక్కో ఎపిసోడ్‌ని చూస్తూ తర్వాతి ఎపిసోడ్‌కి వెళ్లడం ద్వారా ప్రేక్షకుల్లో ఆసక్తి పెరిగేలా చేశాడు. అంతే కాకుండా మంచి నటీనటులను ఎంపిక చేసుకున్నాడు.

నాగ చైతన్య లాంటి నటుడు తెలుగు చిత్ర పరిశ్రమలో కొత్త శకానికి నాంది పలికాడు. ఎందుకంటే ఓటీటీలో చేస్తున్నాడంటే ఓటీటీని ఒప్పుకున్నట్లే.. ముఖ్యంగా తెలుగు ఇండస్ట్రీలో ఇలాంటి వార్తలు వింటూనే ఉంటాం, అలాంటి వార్తలకు బ్రేక్ ఇవ్వడం, నాగ చైతన్య ఈ కథను అంగీకరించి చేయడం ఆయన ధైర్యానికి మంచి పరిణామం మరి. నమ్మకం. దీంతో ఇతర నటీనటులు, దర్శకులు కూడా ఓటీటీలో వెండితెరపై చెప్పలేని కొన్ని కథలను చెప్పే ధైర్యం చేస్తున్నారు.

dhoothateam.jpg

ఇక ఈ ‘దూత’ విషయానికి వస్తే దర్శకుడు విక్రమ్ మొదటి ఎపిసోడ్ నుండే కథను ఆసక్తికరంగా మలిచాడు. ఈ ఎపిసోడ్ ముగిశాక సస్పెన్స్ పెట్టి ఆగకుండా సెకండ్ ఎపిసోడ్ కి వెళ్లగలిగాడు. అలాగే అసలు కథ ఎటువైపు తిరుగుతుందో.. ఎలా ఉండబోతుందో అనే ఆలోచన కూడా ప్రేక్షకుడికి ఇవ్వకుండా మూడు నాలుగు ఎపిసోడ్స్ తర్వాత చూసే ప్రేక్షకుడు చాలా ఇంట్రెస్టింగ్ సీన్స్ పెట్టి ఈ వెబ్‌ని నడిపించాడు. మంచి కథతో సిరీస్ బాగుంది. అయితే స్టోరీ మొత్తం ఇక్కడ చెబితే సస్పెన్స్ ఏంటో తెలుస్తుంది కాబట్టి చెప్పకుండా నేరుగా వెబ్ సిరీస్ చూసి ఫీల్ అయితే బెటర్. మీడియాలో జరుగుతున్న అవినీతి, మీడియాకు, రాజకీయ నాయకులకు మధ్య ఉన్న సంబంధాలు, మీడియాను రాజకీయ నాయకులు ఎలా వాడుకుంటున్నారో చూపించారు. ఇందులో మీడియా, రాజకీయాలు, పోలీసు వ్యవస్థను విక్రమ్ తనదైన శైలిలో వివరించారు.

మహేష్‌బాబు, కృష్ణవంశీల సినిమా ‘మురారి’లో జరిగిన ఓ సంఘటన తరతరాలను ఎలా వెంటాడుతుందో అలాగే ఈ వెబ్ సిరీస్‌లో విక్రమ్ అలాంటి చిన్న పాయింట్‌ని తీసుకున్నాడు. ఇందులో ‘మనం’, ’24’ సినిమాల షేడ్స్ కూడా ఉన్నాయి. చివర్లో కాస్త సినిమాటిక్ గా అనిపించినా ప్రేక్షకులు ఎంజాయ్ చేస్తుంటారు విక్రమ్. అలాగే ఈ వెబ్ సిరీస్ ని టెక్నికల్ కోణంలో చూస్తే.. సినిమా ఎలా ఖర్చయిందో అలాగే ఈ వెబ్ సిరీస్ కూడా ఖర్చు చేసి మంచి క్వాలిటీతో రూపొందించారు. అందుకు నిర్మాత శరత్ మరార్‌ని అభినందించాలి, ఎందుకంటే ఈ మధ్య కాలంలో చాలా తెలుగు వెబ్ సిరీస్‌లు చుట్టి, టీవీ సీరియల్స్ తయారవుతున్నాయి. ఈ ‘ధూత’ కాకపోతే క్వాలిటీతో బాగా తీశారు.

dhoothateamone.jpg

నటీనటుల విషయానికి వస్తే, ఈ వెబ్ సిరీస్‌కు నాగ చైతన్య అంగీకరించినందుకు నిజంగా మెచ్చుకోవాలి. ఎందుకంటే కథానాయకుడు విలన్‌లను కొట్టడం, పాటలు పాడడం, సినిమాల్లో వాళ్లలా పగ తీర్చుకోవడం లాంటివి ఇందులో ఉండవు. ఇందులో నాగ చైతన్య పాత్రకు సంబంధించిన అన్ని వేరియేషన్స్ ఉన్నాయి. తండ్రిగా, భర్తగా ఎలా ఉన్నాడో, కెరీర్‌లో కూడా నెగెటివ్ రోల్‌ లేదా పాజిటివ్‌ రోల్‌ చేస్తున్నాడంటే చూడొచ్చు. మొదటి ఎపిసోడ్ నుండి చివరి ఎపిసోడ్ వరకు చైతన్య తన పాత్రను క్యారీ చేసిన విధానం చాలా బాగుంది. మంచి నటనతో, హావభావాలతో బాగా ఆకట్టుకుంటున్నాడు, చాలా మంది అగ్ర నటులు వెబ్ సిరీస్‌ల గురించి కాస్త ఫీలయ్యేలా కనిపిస్తున్నారు, అయితే ఇది చూసిన నాగ చైతన్య అందరూ చేస్తే బాగుంటుందని లీడ్ ఇచ్చాడు. ఆ తర్వాత పార్వతి తిరువోతు ప్రేక్షకులకు బాగా నచ్చిన పాత్రగా మారింది. ఎస్పీ క్రాంతి పాత్రలో పార్వతి చక్కటి నటనను కనబరిచింది మరియు తెలుగు పదాలను కూడా చెప్పినట్లుగా ఉంది, చాలా చక్కగా మరియు సహజమైన నటనను కనబరిచింది. ప్రాచీ దేశాయ్ మరియు ప్రియా భవానీ శంకర్ పాత్రలు పరిమితం. కానీ, అది బాగా జరిగింది. రవీంద్ర విజయ్‌కి కూడా మంచి పాత్ర లభించింది. 1960 నాటి సన్నివేశాల్లో జయప్రకాష్, తనికెళ్ల భరణి, పశుపతి, రాజా గౌతమ్, తరుణ్ భాస్కర్ కనిపిస్తారు. రోహిణి, ఈశ్వరీ రావు, జీవన్ కుమార్ మరియు కామాక్షి భాస్కర్ కూడా తమ పాత్రలను పోషించారు.

చివరగా ‘ధూత’ ఇటీవలి కాలంలో మంచి క్వాలిటీ తెలుగు వెబ్ సిరీస్ అని చెప్పాలి. విక్రమ్ కె కుమార్ దర్శకత్వ ప్రతిభతో పాటు నాగ చైతన్య లాంటి నటుడి జోడింపుతో ఈ వెబ్ సిరీస్ ఆద్యంతం ఆసక్తికరంగా సాగింది. అక్కడక్కడా కొన్ని స్ట్రెచ్‌లు ఉన్నప్పటికీ, సినిమాటిక్ ఇండిపెండెన్స్ తీసుకున్నా ‘ధూత’ వెబ్ సిరీస్ తప్పక చూడాల్సిందే. అందరినీ ఆకట్టుకుంటుందనడంలో సందేహం లేదు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-12-03T16:03:09+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *