గూగుల్: చంద్రయాన్-3లో మరో రికార్డు..! | చంద్రయాన్-3 2023లో భారతదేశంలో అత్యధికంగా గూగుల్ చేయబడిన ఈవెంట్, ప్రపంచవ్యాప్తంగా 9వ pcs spl

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-12-11T20:21:48+05:30 IST

ఈ ఏడాది భారత్‌లో అత్యధికంగా గూగుల్‌లో వెతికిన అంశంగా చంద్రయాన్-3 నిలిచింది. ప్రపంచవ్యాప్తంగా గూగుల్ సెర్చ్‌లలో 9వ స్థానాన్ని ఆక్రమించింది.

గూగుల్: చంద్రయాన్-3లో మరో రికార్డు..!

ఇంటర్నెట్ డెస్క్ : అంతరిక్ష పరిశోధన రంగంలో భారత్ ఈ ఏడాది అసాధ్యాన్ని సుసాధ్యం చేసిన సంగతి తెలిసిందే. ఇస్రో చేపట్టిన చంద్రయాన్‌-3 మిషన్‌ అద్భుత విజయం సాధించింది. ఆగస్ట్ 23న చంద్రుని దక్షిణ ధ్రువంపై విక్రమ్ ల్యాండర్ అడుగు పెట్టడంతో యావత్ భారతదేశం సంబరాలు చేసుకుంది.చంద్రయాన్-3 విజయంతో.. శాస్త్ర సాంకేతిక రంగాల్లో భారత్ సత్తా ఏంటో ప్రపంచానికి చాటి చెప్పింది ఇస్రో. . చంద్రుడిపై ల్యాండర్ దిగిన క్షణాలను చూసేందుకు దేశం మొత్తం తమ టీవీలకు అతుక్కుపోయింది. మరియు ఈ మిషన్ ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉత్సాహాన్ని రేకెత్తించింది. ఇటీవలి Google శోధన ఫలితాల్లో ఈ విషయాలు మరింత స్పష్టంగా కనిపిస్తున్నాయి.

ఈ ఏడాది ప్రపంచవ్యాప్తంగా ప్రజలు గూగుల్‌లో సెర్చ్ చేసిన అంశాల జాబితాలో చంద్రయాన్-3 మిషన్ 9వ స్థానంలో నిలిచిందని గూగుల్ తాజాగా వెల్లడించింది. భారత్‌లో మాత్రం నెం.1 స్థానాన్ని కైవసం చేసుకుంది.

చంద్రునిపై రోవర్ ల్యాండింగ్ మరియు ఉపరితలంపై రోవర్ కార్యకలాపాలకు ఇస్రో సాంకేతిక సామర్థ్యాన్ని ప్రదర్శించడానికి చంద్రయాన్-3 చేపట్టిన విషయం తెలిసిందే. ప్రామాణిక రీఫ్యూయలింగ్, డాకింగ్ టెక్నాలజీ, స్మార్ట్ స్పేస్ రోబోట్ టెక్నాలజీలో ఇస్రో సాంకేతిక నైపుణ్యం ఈ మిషన్‌తో నిరూపించబడింది. ఇస్రో భవిష్యత్తు మిషన్లకు ఈ అత్యాధునిక సాంకేతికతలు కీలకం కానున్నాయి.

విక్రమ్ ల్యాండర్ మరియు ప్రజ్ఞాన్ రోవర్ చంద్రునిపై దిగిన తర్వాత పద్నాలుగు రోజుల పాటు ఆపరేషన్లు చేశాయి. రోవర్ జాబెల్లీ మీదుగా తిరుగుతూ అనేక ప్రయోగాలు చేసింది. సూర్యుడు చంద్రునిపై అస్తమించడంతో సౌరశక్తితో నడిచే రోవర్ మరియు ల్యాండర్‌లు నిద్రాణస్థితిలోకి వెళ్లాయి. మరోసారి సూర్యోదయం తర్వాత వాటిని యాక్టివేట్ చేసేందుకు ఇస్రో ప్రయత్నించినా ఫలితం లేకుండా పోయింది. దీంతో రోవర్ ల్యాండర్లు శాశ్వత నిద్రాణస్థితిలోకి వెళ్లినట్లు ఇస్రో ప్రకటించింది. ఇప్పటికే మిషన్ లక్ష్యాలను పూర్తి చేసినట్లు వెల్లడించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-12-11T20:27:59+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *