టీమ్ ఇండియా: టీమిండియా స్పిన్నర్ కుల్దీప్ యాదవ్ చరిత్ర సృష్టించాడు

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – డిసెంబర్ 15, 2023 | 02:44 PM

టీమిండియా: దక్షిణాఫ్రికాతో జరుగుతున్న మూడో టీ20లో కుల్దీప్ అరుదైన రికార్డు సృష్టించాడు. గురువారం కుల్దీప్ పుట్టినరోజు. ఒక బౌలర్ తన పుట్టినరోజున జరిగిన టీ20 మ్యాచ్‌ల్లో 5 వికెట్లు తీయడం క్రికెట్ చరిత్రలో ఇదే తొలిసారి. దీంతో తన పుట్టినరోజున 5 వికెట్లు తీసిన తొలి క్రికెటర్‌గా కుల్దీప్ చరిత్ర సృష్టించాడు.

టీమ్ ఇండియా: టీమిండియా స్పిన్నర్ కుల్దీప్ యాదవ్ చరిత్ర సృష్టించాడు

జోహన్నెస్‌బర్గ్ వేదికగా దక్షిణాఫ్రికాతో జరిగిన మూడో టీ20లో టీమిండియా ఘన విజయం సాధించింది. దీంతో మూడు టీ20ల సిరీస్‌ను భారత్ 1-1తో సమం చేసింది. తొలి టీ20 వర్షం కారణంగా రద్దు కాగా, రెండో టీ20లో సౌతాఫ్రికా విజయం సాధించింది. సిరీస్ కోల్పోకుండా ఉండాలంటే భారత్ మూడో టీ20లో తప్పక గెలవాలి. అయితే ఈ మ్యాచ్‌లో దక్షిణాఫ్రికా టాస్ గెలిచి ఫీల్డింగ్ ఎంచుకుంది. ఈ మేరకు తొలుత బ్యాటింగ్ చేసిన భారత్ భారీ స్కోరు చేసింది. కెప్టెన్ సూర్యకుమార్ సెంచరీతో 20 ఓవర్లలో 7 వికెట్ల నష్టానికి 201 పరుగులు చేసింది. 202 పరుగుల లక్ష్యంతో బరిలోకి దిగిన దక్షిణాఫ్రికా 13.5 ఓవర్లలో 95 పరుగులకే ఆలౌటైంది. స్పిన్నర్ కుల్దీప్ యాదవ్ ఒకే గేమ్‌లో ఐదు వికెట్లు తీసి దక్షిణాఫ్రికాను చిత్తు చేశాడు.

ఈ సందర్భంగా కుల్దీప్ అరుదైన రికార్డును తన ఖాతాలో వేసుకున్నాడు. గురువారం కుల్దీప్ పుట్టినరోజు. ఒక బౌలర్ తన పుట్టినరోజున జరిగిన టీ20 మ్యాచ్‌ల్లో 5 వికెట్లు తీయడం క్రికెట్ చరిత్రలో ఇదే తొలిసారి. దీంతో తన పుట్టినరోజున 5 వికెట్లు తీసిన తొలి క్రికెటర్‌గా కుల్దీప్ చరిత్ర సృష్టించాడు. శ్రీలంక ఆటగాడు హసరంగ (4 వికెట్లు) టీ20 ఫార్మాట్‌లో రెండో అత్యుత్తమ పుట్టినరోజు ఆటగాడు. అతని పుట్టినరోజు సందర్భంగా ఇప్పటి వరకు భారత్ తరఫున ముగ్గురు బౌలర్లు బరిలోకి దిగారు. కుల్దీప్ కంటే ముందు యువరాజ్ సింగ్, రవీంద్ర జడేజా టీ20 మ్యాచ్‌లు ఆడారు. 2009లో శ్రీలంకపై యువరాజ్ మూడు వికెట్లు తీయగా.. 2020లో వెస్టిండీస్‌పై రవీంద్ర జడేజా ఒక్క వికెట్ మాత్రమే తీశాడు.. అయితే ఈ ముగ్గురు బౌలర్లు లెఫ్ట్ ఆర్మ్ స్పిన్నర్లే కావడం మరో విశేషం.

మరింత క్రీడా వార్తలు కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 15, 2023 | 02:44 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *