హైకోర్టు: వరద సహాయానికి నగదు రూపంలో హైకోర్టు గ్రీన్ సిగ్నల్

– రేషన్‌ దుకాణాల వద్ద రద్దీ పెరిగింది

చెన్నై, (ఆంధ్రజ్యోతి): తుపాను వల్ల ఆర్థికంగా నష్టపోయిన ప్రజలను వీలైనంత త్వరగా ఆదుకోవడం ప్రభుత్వ కర్తవ్యమని, వరద సాయాన్ని నగదు రూపంలో చెల్లించాలన్న నిర్ణయాన్ని నిలుపుదల చేయలేమని హైకోర్టు ధర్మాసనం స్పష్టం చేసింది. ప్రభుత్వం ప్రకటించిన విధంగా రూ.6 వేల వరద సాయం అందించేందుకు ఎలాంటి అభ్యంతరాలు లేవని పేర్కొంది. మైచౌంగ్ తుపాను కారణంగా తీవ్రంగా నష్టపోయిన చెన్నై, తిరువళ్లూరు, కాంచీపురం, చెంగల్‌పట్టు జిల్లాల్లోని 37 లక్షల కుటుంబాలకు ఒక్కొక్కరికి రూ.6 వేల చొప్పున వరద సాయం అందజేస్తామని సీఎం స్టాలిన్ ప్రకటించిన సంగతి తెలిసిందే. ఈ నగదును రేషన్ షాపుల్లో వరద బాధితులకు అందజేస్తామని తెలిపారు. ఈ నేపథ్యంలో ప్రభుత్వం ప్రకటించిన నగదు వరద బాధితుల బ్యాంకు ఖాతాల్లో జమ చేసేలా ఆదేశించాలని కోరుతూ మాజీ సైనికోద్యోగి రాందాస్, లా కాలేజీ విద్యార్థి సెల్వకుమార్ మద్రాసు హైకోర్టులో ప్రజా ప్రయోజన వ్యాజ్యం దాఖలు చేశారు. ఈ పిటిషన్లు శుక్రవారం ప్రధాన న్యాయమూర్తి జస్టిస్ సంజయ్ గంగాపూర్వాలా, జస్టిస్ భరత్ చక్రవర్తిలతో కూడిన ధర్మాసనం ముందు విచారణకు వచ్చాయి. పిటిషనర్ల తరఫు న్యాయవాదులు వాదిస్తూ 2015లో అప్పటి రాష్ట్ర ప్రభుత్వం వరద బాధితులకు అవినీతికి తావులేకుండా ఆర్థికసాయాన్ని బ్యాంకు ఖాతాల్లో జమ చేసిందని, అదే విధంగా ఈసారి కూడా బ్యాంకు ఖాతాల్లోనే సాయాన్ని జమ చేయాలని కోరారు. రేషన్ దుకాణాల్లో నగదు అందజేయడంలో అవినీతి జరిగే అవకాశం ఉందన్నారు.

ప్రభుత్వం తరపు న్యాయవాది తన వాదనలు వినిపిస్తూ.. వరద బాధితులను వీలైనంత త్వరగా ఆదుకోవాలనే లక్ష్యంతో రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ప్రకటించిన తేదీ కంటే ముందుగానే టోకెన్ల పంపిణీని ప్రారంభించిందని తెలిపారు. తుపాను కారణంగా ఆర్థికంగా నష్టపోయిన వారిని తక్షణమే ఆదుకోవాలని, ఆదుకోవాలని భావిస్తున్నామని, ఈ ఆదివారం నగదు పంపిణీ చేయాలని నిర్ణయించామన్నారు. ఈ వాదనలతో ఏకీభవించిన హైకోర్టు మొదటి ధర్మాసనం.. తుపాను కారణంగా నాలుగు జిల్లాల ప్రజలు తీవ్ర ఇబ్బందులు పడ్డారని, ఇప్పటికే వారం రోజులు కావొస్తున్నాయని, ప్రభుత్వం ఆర్థిక సాయం చేస్తే బాగుంటుందని పేర్కొంది. వాటిని ఆలస్యం చేయకుండా. ఈ అంశాలను పరిగణనలోకి తీసుకుని వరద సాయాన్ని నగదు రూపంలో చెల్లించేందుకు అనుమతిస్తారు. టోకెన్ల పంపిణీ పూర్తయిన నేపథ్యంలో స్టే విధిస్తే ముంపు బాధితులు మరింత నష్టపోతారన్నారు. అర్హులైన వరద బాధితులందరికీ లబ్ధి చేకూరేలా ప్రభుత్వం నగదు సాయం సక్రమంగా పంపిణీ చేయాలని, తదుపరి విచారణను జనవరి 5వ తేదీకి వాయిదా వేస్తూ.. ఆ రోజున ప్రభుత్వం సమగ్ర నివేదిక సమర్పించాలని న్యాయమూర్తులు ఆదేశాలు జారీ చేశారు. వరద సాయం పంపిణీ సక్రమంగా జరిగింది.

రేషన్ షాపుల వద్ద బారులు తీరిన జనం…

ఇదిలా ఉండగా వరదసాయం టోకెన్ల కోసం బియ్యం కార్డుదారులు దుకాణాల వద్ద పెద్దఎత్తున తరలివచ్చారు. ట్రిప్లికేన్, కోడంబాక్కం, రాయపేట, మైలాపూర్, రాయపురం, వ్యాసరపాడి, మధురవాయల్ తదితర ప్రాంతాల్లోని రేషన్ దుకాణాల వద్ద శుక్రవారం ఉదయం నుంచే ప్రజలు బారులు తీరారు. ఆదివారం ఉదయం వేళచ్చేరిలోని రేషన్ దుకాణంలో వరదసాయం పంపిణీని ప్రారంభిస్తామని ముఖ్యమంత్రి స్టాలిన్ ప్రకటించడంతో కార్డుదారులు హడావుడి చేశారు. శనివారం కూడా పంపిణీ చేస్తామని రేషన్ షాపుల సిబ్బంది చెప్పడంతో క్యూలో నిలబడి టోకెన్లు తీసుకున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 16, 2023 | 01:07 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *