ఇయర్ ఎండ్ రౌండప్ 2023: 2023లో టాలీవుడ్‌కి సాటిలేని రీమేక్‌లు

2023 టాలీవుడ్ రీమేక్‌లు అంచనాలను అందుకోవడంలో విఫలమయ్యాయి. అసలు కథలో చేసిన మార్పులు చేర్పులు కావచ్చు.. ఇతర కారణాలతో అభిమానులను నిరాశపరిచింది.

ఇయర్ ఎండ్ రౌండప్ 2023: 2023లో టాలీవుడ్‌కి సాటిలేని రీమేక్‌లు

ఇయర్ ఎండ్ రౌండప్ 2023

తెలుగు రీమేక్ సినిమాలు : 2023లో టాలీవుడ్‌లో విడుదలైన రీమేక్ సినిమాలు అంచనాలను అందుకోవడంలో విఫలమయ్యాయి. స్టార్ హీరోలు చేసిన రీమేక్‌లు కూడా థియేటర్లలోకి వచ్చాయి. ఈ ఏడాది టాలీవుడ్‌లో రీమేక్ వెంచర్లు అస్సలు కలిసి రాలేదు.

పవర్ స్టార్ పవన్ కళ్యాణ్ నటించిన ‘బ్రో’ సినిమా ఈ ఏడాది విడుదలై విజయం సాధించలేదు. సముద్రఖని దర్శకత్వంలో తమిళంలో వచ్చిన ‘వినోదయ సిత్తం’ అక్కడి ప్రేక్షకులను ఆకట్టుకుంది. దర్శకుడు సముద్రఖని కలాం పాత్రలో కనిపించారు. ఇదే చిత్రాన్ని తెలుగులో పీపుల్స్ మీడియా ఫ్యాక్టరీ నిర్మించింది. అయితే అసలు కథలో త్రివిక్రమ్ మార్పులు చేశారనే విమర్శలు వచ్చాయి. అందుకే అనుకున్న స్థాయిలో రాలేదని చర్చించుకున్నారు. కేవలం 20 రోజుల్లో పూర్తి చేసే దిశగా దూసుకుపోయిన బ్రో సినిమా పెద్దగా ప్రేక్షకులకు కనెక్ట్ కావడంలో విఫలమైంది. దీంతో పవన్ అభిమానులు తీవ్ర నిరాశకు గురయ్యారు.

#మాయలో రివ్యూ : #మాయలో రివ్యూ.. ప్రేమ మరియు స్నేహంలో రొమాంటిక్ కామెడీతో..

మాస్ మహారాజా రవితేజ ‘రావణాసురుడు’ కూడా మాస్‌కు చేరువకాలేదు. బెంగాలీ థ్రిల్లర్ ‘విన్సీ డా’కి రీమేక్‌గా ఈ సినిమా రూపొందింది. కానీ అసలు సినిమాలోని మెయిన్ పాయింట్ మాత్రమే తీసుకుని మిగిలిన కథను రెగ్యులర్ కమర్షియల్ ఫార్మాట్ లో మార్చేశారు. దీని వల్ల కథ, కథనం పూర్తిగా దెబ్బతిన్నాయి. మరీ ముఖ్యంగా ఈ సినిమాను రవితేజ లాంటి స్టార్‌తో తీసిన సినిమాగా పరిగణించలేదు.

మెగాస్టార్ చిరంజీవి-మెహర్ రమేష్ కాంబినేషన్ లో వచ్చిన ‘భోళా శంకర్’ అభిమానులను నిరాశపరిచింది. ఈ సినిమా 2015లో వచ్చిన తమిళ సినిమా ‘వేదాలమ్’కి రీమేక్. ఈ సినిమా వచ్చి పదేళ్లు అవుతోంది. స్క్రిప్ట్ పాతదే అని చెప్పాలి కానీ దానికి అదనపు మెరుగులు దిద్దడంలో మెహర్ రమేష్ విఫలమయ్యాడు. అసలు వేదాళాన్ని రీమేక్ చేయవద్దని చాలా మంది సలహా ఇచ్చారు. అయితే అంచనాలను అందుకోవడంలో పూర్తిగా విఫలమైంది.

ఐశ్వర్య రాయ్: బచ్చన్ కుటుంబం నుండి ఐశ్వర్య విడిపోయింది నిజమేనా?

మరాఠీలో సూపర్ హిట్ అయిన ‘నట సామ్రాట్’, తెలుగులో ‘రంగమార్తాండ; దర్శకుడు కృష్ణవంశీ రీమేక్ చేశారు. కమర్షియల్ గా పెద్దగా పేరు తెచ్చుకోకపోయినప్పటికీ, పాజిటివ్ రివ్యూలతో కాస్త తప్పుగా అనిపించింది. మొత్తానికి భారీ అంచనాలతో 2023లో వచ్చిన ఈ రీమేక్ టాలీవుడ్ లో భారీ నష్టాలను చవిచూసింది. 2023 అనుభవాలను దృష్టిలో ఉంచుకుని, టాలీవుడ్ దర్శకులు రీమేక్ విషయంలో జాగ్రత్త వహించాలి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *