పద్మశ్రీ కూడా ఇస్తాను పద్మశ్రీ కూడా ఇస్తాను

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – డిసెంబర్ 24, 2023 | 03:26 AM

రెజ్లింగ్ ఫెడరేషన్ ఆఫ్ ఇండియా (డబ్ల్యూఎఫ్‌ఐ) అధ్యక్షుడిగా సంజయ్ సింగ్ ఎన్నికపై నిరసన వ్యక్తం చేస్తున్న వారి సంఖ్య పెరుగుతోంది. నిన్న స్టార్ రెజ్లర్ సాక్షి మాలిక్, నిన్న ఒలింపిక్ పతక విజేత బజరంగ్ పునియా…

పద్మశ్రీ కూడా ఇస్తాను

  • మాజీ డెఫ్ ఒలింపిక్స్ ఛాంపియన్ వీరేంద్ర

  • సచిన్, నీరజ్‌లు స్పందించాలని కోరిన రెజ్లర్

న్యూఢిల్లీ: రెజ్లింగ్ ఫెడరేషన్ ఆఫ్ ఇండియా (డబ్ల్యూఎఫ్‌ఐ) అధ్యక్షుడిగా సంజయ్ సింగ్ ఎన్నికపై నిరసన వ్యక్తం చేస్తున్న వారి సంఖ్య పెరుగుతోంది. నిన్న స్టార్ రెజ్లర్ సాక్షి మాలిక్, నిన్న ఒలింపిక్ పతక విజేత బజరంగ్ పునియా ఒక రబ్బల్ రౌజర్ మరియు ఇటీవల మాజీ డెఫ్ ఒలింపిక్స్ ఛాంపియన్ వీరేంద్ర సింగ్ యాదవ్ వారికి మద్దతు ఇచ్చారు. మహిళా రెజ్లర్లపై లైంగిక వేధింపుల కేసులో ఎఫ్‌ఐఆర్‌ నమోదు చేసిన మాజీ చీఫ్‌ బ్రిజ్‌భూషణ్‌ వ్యాపార భాగస్వామి సంజయ్‌సింగ్‌ అధ్యక్షుడిగా గెలిచిన సంగతి తెలిసిందే. ఈ ఎన్నికలకు నిరసనగా ఫలితాలు వెలువడిన రోజే ఒలింపిక్ కాంస్య పతక విజేత సాక్షి మాలిక్ రెజ్లింగ్ నుంచి తప్పుకుంటున్నట్లు ప్రకటించారు. టోక్యో ఒలింపిక్స్‌లో కాంస్యం సాధించిన బజరంగ్ పునియా.. తనకు ప్రభుత్వం ప్రకటించిన పద్మశ్రీ అవార్డును శుక్రవారం తిరిగి ఇచ్చాడు. గూంగా పహిల్వాన్‌గా పేరుగాంచిన వీరేందర్ సింగ్ యాదవ్ కూడా తన పద్మశ్రీ అవార్డును ప్రభుత్వానికి తిరిగి ఇస్తున్నట్లు శనివారం తెలిపారు. నాలుగు బధిరుల ఒలింపిక్స్‌లో మూడు స్వర్ణాలు, ఒక కాంస్య పతకాన్ని సాధించిన వీరేంద్ర.. నా సోదరి సాక్షి మాలిక్‌కు మద్దతుగా నా పద్మశ్రీ అవార్డును వాపస్ చేయనున్నారు. గౌరవనీయులైన ప్రధాని మోదీ జీ..మీ బిడ్డ, నా సోదరి సాక్షిని చూసి గర్వపడుతున్నాను’ అని ‘ఎక్స్’లో వీరేందర్ అన్నారు. అంతేకాదు, ఈ విషయంపై సచిన్ టెండూల్కర్, నీరజ్ చోప్రా సహా దేశంలోని ప్రముఖ క్రీడాకారులు స్పందించాలని ఆయన కోరారు. వీరేందర్ 2021లో దేశపు నాల్గవ అత్యున్నత పౌర పురస్కారమైన పద్మశ్రీని అందుకున్నారు.2015లో అర్జున అవార్డును అందుకున్నారు.

డమ్మీ కాదు..

తాను బ్రిజ్‌భూషణ్‌కు సన్నిహితుడైనప్పటికీ.. డబ్ల్యూఎఫ్‌ఐ కొత్త అధ్యక్షుడు సంజయ్ సింగ్ మాత్రం అతనికి డమ్మీ కాదని స్పష్టం చేశారు. తన ఎన్నికను కొందరు కుస్తీలు రాజకీయం చేస్తున్నారని మండిపడ్డారు. 12 ఏళ్లుగా రెజ్లింగ్ ఫెడరేషన్‌లో ఉన్నాను. నేను బీజేపీ ఎంపీ బ్రిజ్‌భూషణ్‌తో సన్నిహితంగా ఉన్నాను కానీ సమాఖ్య వ్యవహారాల్లో నేను అతని డమ్మీని కాను. అతడికి దగ్గరగా ఉన్నంత వరకు నేను నేరస్థుడిని’ అని సంజయ్ సింగ్ అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 24, 2023 | 03:26 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *